nhok_free

Reaction score
0
khoailangsan said:
Thực ra nhiều khi được mọi người trên này khen em là cô giáo đem con chữ đến vùng cao, em thấy xấu hổ lắm bác ạ. Cảm giác mình k xứng. Vì nơi em đến dạy cũng chưa phải vùng thực sự khó khăn. Em cũng không đủ tâm huyết bám lại trường như những người khác.
Bằng ấy năm đi dạy là bằng ấy năm em nghĩ mình sẽ chuyển công việc về. Chỉ là sớm hay muộn thôi :pudency: Thêm nữa em cũng không phải tự nhiên, xung phong lên đây đi dạy, chẳng qua là vì láo ngáo thế nào em thi viên chức đỗ, rồi bồng bột muốn thay đổi môi trường ở nhà nên mới đi mà thôi. :pudency:
cái danh thì đâu phải chị tự phong mà không xứng hay xứng chị à. 9 người mười ý :chaymau: bọn em quý chị thì theo dõi topic, ủng hộ chị chứ cũng không rõ chị làm việc trên ấy ra sao ngoài lời kể của chị :chaymau:

em thì tính rõ ràng nên có thể hơi mất lòng, còn việc muốn bản thân tốt hơn, thuận lợi hơn thì ai chả muốn, đừng vì phút tủi lòng mà đem nỗ lực bao năm của mình xuống bùn chị à.

nhân tiện trên đó có người ta đeo vòng bạc nhiều k chị? em người thái mà sống ở nam từ nhỏ rồi, đeo vòng bạc từ khi sinh đến giờ :shame: không biết có tác dụng gì

nhok_free

Reaction score
0
khoailangsan said:
Thực ra nhiều khi được mọi người trên này khen em là cô giáo đem con chữ đến vùng cao, em thấy xấu hổ lắm bác ạ. Cảm giác mình k xứng. Vì nơi em đến dạy cũng chưa phải vùng thực sự khó khăn. Em cũng không đủ tâm huyết bám lại trường như những người khác.
Bằng ấy năm đi dạy là bằng ấy năm em nghĩ mình sẽ chuyển công việc về. Chỉ là sớm hay muộn thôi :pudency: Thêm nữa em cũng không phải tự nhiên, xung phong lên đây đi dạy, chẳng qua là vì láo ngáo thế nào em thi viên chức đỗ, rồi bồng bột muốn thay đổi môi trường ở nhà nên mới đi mà thôi. :pudency:
cái danh thì đâu phải chị tự phong mà không xứng hay xứng chị à. 9 người mười ý :chaymau: bọn em quý chị thì theo dõi topic, ủng hộ chị chứ cũng không rõ chị làm việc trên ấy ra sao ngoài lời kể của chị :chaymau:

em thì tính rõ ràng nên có thể hơi mất lòng, còn việc muốn bản thân tốt hơn, thuận lợi hơn thì ai chả muốn, đừng vì phút tủi lòng mà đem nỗ lực bao năm của mình xuống bùn chị à.

nhân tiện trên đó có người ta đeo vòng bạc nhiều k chị? em người thái mà sống ở nam từ nhỏ rồi, đeo vòng bạc từ khi sinh đến giờ :shame: không biết có tác dụng gì

khoailangsan

Reaction score
2
T.Bag said:
Không hiểu sao giờ mới mò vào theard này, hay quá cô giáo ạ, chúc cô giáo luôn mạnh khỏe nhé.
Cám ơn bác ạ :byebye: trc mắt thì em khoẻ lắm. Giờ chỉ mong cv mới đc thuận lợi thôi ạ :byebye:

nhok_free said:

Trên em người ta có đeo. Đeo vòng bạc. Đeo vòng đồng. Người hà nhì còn có tục đeo dây chỉ vào tay cơ. Đeo đến khi nào nó đứt thì thôi chứ không dc tháo ra :byebye: còn ý nghĩa của nó thì em cũng mơ hồ lắm. Tại em không nghiên cứu hay tìm hiểu sâu về cái này bác ạ hehe

NhaLauXeHoi

Reaction score
1
Bạn này dạy khu Mường Tè à? Ở xã nào đấy hôm nào đi phượt lên ghé vào chơi nào :D

BOT

Administrator
Reaction score
4
Bạn này dạy khu Mường Tè à? Ở xã nào đấy hôm nào đi phượt lên ghé vào chơi nào :D

khoailangsan

Reaction score
2
NhaLauXeHoi said:
Em chuyển về dạy ở Hn rồi bác ơi.
Hnay bắt đầu buổi đi làm đầu tiên rồi ạ :gach:
Em khoe khoang tí :adore:

Yamator

Reaction score
0
khoailangsan said:
Cô giáo như hộ pháp thế này bảo sao trai bản nó cắn cần cũng chả dám tí tởn

khoailangsan

Reaction score
2
Yamator said:
Cô giáo như hộ pháp thế này bảo sao trai bản nó cắn cần cũng chả dám tí tởn
Có mét rưỡi. Nặng 44kg mà bác nói em như hộ pháp. Huhu :((

alios

Reaction score
1
khoailangsan said:
Trường có thang máy thế này chắc cũng khá vip nhỉ, chúc mừng cô giáo.

khoailangsan

Reaction score
2
alios said:
Trường có thang máy thế này chắc cũng khá vip nhỉ, chúc mừng cô giáo.
Đâu có ạ. Em chụp ảnh này lúc tờ mờ sáng ở nhà trọ em đấy ạ. Có phải chụp ở trường đâu:byebye: