Chơi [Running] Tư vấn/Trao đổi về giày chạy bộ và chạy bộ

dochanh123

Reaction score
0
nguyenlongyc said:
Trường hợp đương còn ướt, đi giày mà cứ bij ngấm nưốc vô là e khó chịu lắm bác ợ :pudency:

Sent from Xiaomi Mi-4c using vozFApp
nếu chạy trail, ướt giày là chuyện đương nhiên ko tránh khỏi( lội suối, bla bla). còn road thì mưa thím có chỗ trú mà lo gì :byebye:
mycloud said:
Hiện mình đang trong GĐ chuẩn bị Dalat Ultra Trail, thím nào đi rồi thì cho mình hỏi chút nhé.

Trail half marathon vừa đi vừa nghỉ, mò đường thì lúc về đích có tối quá không các thím. Nếu tối thì mình tiêu vì mình chẳng mang đèn pin dự phòng theo.

Theo các thím đi trail vậy thì có cần đồng hồ GPS không vì mình sợ marker ít, speed chậm nên dễ bị bỏ lại phía sau lắm.

P.S Mình có follow vài vận động viên thì thấy họ trâu thật, chạy theo kiểu 100 km/lần không à.
thím cứ yên tâm, ko phải lo vụ trời tối và 21k nhiều người đi bộ lắm :byebye:
dinhtrung1810 said:
Thím yên tâm, nếu đi đúng đường thì người chậm nhất sẽ gặp sweeper. Để chắc chắn không ai bị bỏ lại sau cùng :D
21k ko có sweeper , năm ngoài là như thế :byebye: có 42 vs 70 là có thôi

mycloud

Reaction score
0
livetolove23 said:
Đh garmin của b mà load đc map vào thì nên load. Còn cự li 21k chắc 6h sáng bđ thì cho bạn vừa chơi vừa chạy bét nhè 3,4 tiếng là căng thì bạn nghĩ sẽ về đích lúc trời tối à mà phải lo. Thế bạn chạy 21k road hết bn thời gian?
Mình không có GPS watch thím ơi mà chỉ có 1 e smartphone GG map thôi. 21km ở Đà Lạt năm ngoái 8g30 mới chạy. Mà như mình đã chia sẻ từ trước thì mình sẽ chỉ đi bộ chứ không chạy. 5km đi bộ của mình chắc cũng phải mất tầm tiếng rưỡi để đi đấy.

dochanh123

Reaction score
0
mycloud said:
Sweeper là người hốt runner lên xe hay là guide chỉ đường cho runner đi chậm vậy thím.
Sweeper là người của BTC đi cuối cùng đoàn đua để support những người đi cuối :byebye: thím yên tâm bộ maker nhé, sẽ gắn rất dày . ko sợ lạc đâu :byebye:

livetolove23

Reaction score
0
mycloud said:
Mình không có GPS watch thím ơi mà chỉ có 1 e smartphone GG map thôi. 21km ở Đà Lạt năm ngoái 8g30 mới chạy. Mà như mình đã chia sẻ từ trước thì mình sẽ chỉ đi bộ chứ không chạy. 5km đi bộ của mình chắc cũng phải mất tầm tiếng rưỡi để đi đấy.

Thank thím chia sẻ, mileage của mình chắc trong tầm 10km/week à. Nhưng chỗ mình có địa hình cỏ, mô đất nên chắc test giày trail và bước chạy được nếu sắm kịp.
21km tính ra cũng khá là mạo hiểm đấy vì mình sợ đi lạc thôi.

Sweeper là người hốt runner lên xe hay là guide chỉ đường cho runner đi chậm vậy thím.

À mà mình nghe nói thím trung có shop nhỏ thì phải, thím cho mình địa chỉ với, rảnh mình ghé shop đồ cũng được.
10k/ tuần thì ít quá. Theo mình thì b nên luyện tập thêm r chơi chứ xác định đi bộ thì đối với mình là phí tiền phí thời gian

Reaction score
0
keyboard warriors said:
em còn 2 cái quần chạy uniqlo này. size XL. fit bác nào tới size M vì quần rất bó. bác nào ưng xúc ới em nhóe. trước em có bán cho 1 bác trong đây mà người bác ấy hơi nhỏ nên rộng bụng :shame:
quote lại bác nào cần hú em phát :shame:

dinhtrung1810

Reaction score
0
mycloud said:

Thank thím chia sẻ, mileage của mình chắc trong tầm 10km/week à. Nhưng chỗ mình có địa hình cỏ, mô đất nên chắc test giày trail và bước chạy được nếu sắm kịp.
21km tính ra cũng khá là mạo hiểm đấy vì mình sợ đi lạc thôi.

À mà mình nghe nói thím trung có shop nhỏ thì phải, thím cho mình địa chỉ với, rảnh mình ghé shop đồ cũng được.
Em có shop be bé ở 163 Trần Huy Liệu, phường 8, Phú Nhuận. (lầu 1). Thím rảnh ghé chơi, không cần mua đồ gì cũng được. Hehe.

https://www.facebook.com/ngaystore8

RonaldTVE

Reaction score
1
Xin lỗi và cho mình hỏi xíu.
Sắp tới m tính chạy bộ lại. Trc đây m chạy vs con duramo 7 đc nửa năm r bỏ hơn năm . giày thì đã nát
Giờ m tính mua con mới trong tầm 2tr đổ lại thì mua con nào ổn ạ
Vs m thấy hình con under amour velocity cam trên yeuchaybo đẹp quá ko biết trên chân ntn
Gửi từ Huawei P20 bằng vozFApp