RPCS3 và lỗi không đổi GPU sang Vulkan.

LacDaNamMy

Reaction score
0
Chào các bác. Em mới bắt đầu chơi con Persona 5 hôm nay, ngặt nỗi nhà nghèo nên phải chơi tạm trên giả lập PS3 để tích tiền mua. Boot game các thứ ngon nghẻ xong theo hướng dẫn thì nó yêu cầu trên RPCS3 muốn game chạy bắt buộc phải chọn Vulkan ở GPU. Em có down Vulkan về rồi nhưng vẫn không hiện option, mò lên mạng thì được hướng dẫn thế này:

1.Mở Run.

2. Nhập Regedit.

3.Vào folder HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Khronos\Vulkan\Drivers (Drivers không có thì tự tạo)

4. Tạo file REG_DWORD mới, đặt tên "C:\Windows\System32\DriverStore\FileRepository\nv_dispi.inf_amd64_5601d21ccd639df9\nv-vk64.json" và set value = 0 (hexa hay deci đều vậy).

3 bước trên thì em làm xong xuôi cả rồi, nhưng mà bước cuối không làm được vì trong folder FileRepository em tìm không thấy có file nv-vk64.json. Đây là cách duy nhất em tìm được, mà xài RPCS3 thì bắt buộc phải dùng Vulkan. Vậy có bác nào biết cách fix lỗi này không ạ? Em ngàn lần cảm ơn các bác :adore:

OhMyGod

Reaction score
0
bác dùng VGA gì, có thể do VGA không hỗ trợ vulkan

LacDaNamMy

Reaction score
0
Cái đấy em cũng không rõ lắm, tải tiếc các thứ vẫn bình thường, thế mà chẳng hiểu sao lại không thấy cái file nk-vk64.json. :canny:

Nếu không hỗ trợ Vulkan thì còn giả lập hay cách nào fix nữa không bác?

mr4guns

Reaction score
3
bày đặt vẽ chuyện regedit này nọ hoa lá mà cái căn bản nhất cũng ko nói
cấu hình máy?
win?
driver?
rpcs3 bản nào?

xong r chờ cao nhân vào giúp :gach:

OhMyGod

Reaction score
0
cdragonxtreme said:
Xài Nvidia thì chịu thôi b

Sent from Xiaomi Redmi Note 4X using vozFApp
nvidia series 6xx trở lên hỗ trợ vulkan hết mà

pigdepdzai

Reaction score
0
Cấu hình như nào. Úp mở thế này ai mà giúp được :shame:

xathu0904

Reaction score
0
wtf bắt buộc ??? tui vẫn chơi openGL mượt có vấn đề gì đâu. mà vga mà ko hỗ trợ vulkan có fix bằng niềm tin

anhaha

Reaction score
0
mình dùng con 1660ti mấy driver cũ thì dùng đc vulkan, update lên driver mới thì mất,h ko nhớ bản nào mà roll lại, thử theo cách chủ thớt cũng ko làm đc. Trc chơi để vulkan thì còn đc 40 50 fps, h chỉnh về opengl còn có 20fps. Bác nào có cách fix k

eliwood17

Reaction score
1
Tưởng gì lỗi Vulcan mình fix trong 1 nốt nhạc mà thấy thớt cao siêu quá vào cả regedit tạo file chỉnh sửa set value các kiểu nên chả dám khoác lác nữa