Haru.hacker

Reaction score
0
mình qua tết cũng làm nhà nhưng đến giờ vẫn chưa lên thiết kế. Mình đang phân vân là thuê thiết kế riêng, thi công riêng hay là để bên thi công làm thiết kế luôn ( đỡ được 1 khoản). Với lại đất nhà mình là 5x14 thì với nhu cầu 1 bếp, 1 khách, 1 chỗ để xe oto nhỏ tầng 1( chờ tiếp
), tầng 2 3 phòng ngủ thì liệu có đủ không hay phải lên 1 tầng nữa. nếu lên 1 tầng nữa là mình đuối, không xây trong năm sau đc

register_lannua

Reaction score
0
lucky_vozer said:
Mấy thằng bê tông khoái nhất là bán cho nhà dân, ko lo bị kiểm tra khối lượng, độ sụt, cấp phối gì cả :shame::shame: nhưng chất lượng vẫn ok hơn mấy ông trộn cối rồi kéo lên :sogood::sogood:
Đổ bt thương phẩm lo thấy mama chứ đừng nói, sợ nhất nó đem bt hỏng chỗ khác đổ nhà mình
Cho thớt: kiểm tra giấy xuất xưởng của từng xe bồn nhé, ko quá 2h từ lúc trộn, mác đúng tk, lấy mẫu bắt nhà thầu đi ép, ký giấy dán lên mẫu ngay tại chỗ
Sent using vozFApp

kupo1513

Member
Reaction score
0
Haru.hacker said:
mình qua tết cũng làm nhà nhưng đến giờ vẫn chưa lên thiết kế. Mình đang phân vân là thuê thiết kế riêng, thi công riêng hay là để bên thi công làm thiết kế luôn ( đỡ được 1 khoản). Với lại đất nhà mình là 5x14 thì với nhu cầu 1 bếp, 1 khách, 1 chỗ để xe oto nhỏ tầng 1( chờ tiếp :D ), tầng 2 3 phòng ngủ thì liệu có đủ không hay phải lên 1 tầng nữa. nếu lên 1 tầng nữa là mình đuối, không xây trong năm sau đc:surrender:
ko bao giờ để bọn xây dựng ôm luôn thiết kế nha thím, tốt nhất là thuê tk và giám sát ngoài, còn nếu tụi xd thiết kế thì phải đem đi thẩm định

Haru.hacker

Reaction score
0
kupo1513 said:
ko bao giờ để bọn xây dựng ôm luôn thiết kế nha thím, tốt nhất là thuê tk và giám sát ngoài, còn nếu tụi xd thiết kế thì phải đem đi thẩm định
kts nó có làm bản vẽ thiết kế kết cấu không thím nhỉ, hay chỉ làm thiết kế kiến trúc thôi?

aothunin.com

Reaction score
0
Haru.hacker said:
mình qua tết cũng làm nhà nhưng đến giờ vẫn chưa lên thiết kế. Mình đang phân vân là thuê thiết kế riêng, thi công riêng hay là để bên thi công làm thiết kế luôn ( đỡ được 1 khoản). Với lại đất nhà mình là 5x14 thì với nhu cầu 1 bếp, 1 khách, 1 chỗ để xe oto nhỏ tầng 1( chờ tiếp :D ), tầng 2 3 phòng ngủ thì liệu có đủ không hay phải lên 1 tầng nữa. nếu lên 1 tầng nữa là mình đuối, không xây trong năm sau đc:surrender:
14m thì phòng ngủ khoảng 2m8 1 phòng thôi, nếu k có phòng thờ, nhà vệ sinh chung
2m2 cầu thang

kupo1513

Member
Reaction score
0
Haru.hacker said:
kts nó có làm bản vẽ thiết kế kết cấu không thím nhỉ, hay chỉ làm thiết kế kiến trúc thôi?
có chứ, nhưng thường tks thiết kế xong nó sẽ đưa kts kỹ thuật vẽ phần kết cấu và xây dựng

cutruong91

Reaction score
0
Thớt cho hỏi đơn giá gạch cát đá xi măng thế nào nhỉ.
Tp hcm thì các quận huyện có khác giá nhiều ko ạ.
Cát bê tông thím mua nhiêu 1 khối ạ?
Cát lấp thì nhiêu nhỉ?
E coi trên mạng ko bít giá rổ thế nào luôn.
via vozForums for iPhone

texdeka

Reaction score
0
Bạn nào tư vấn giùm mình bồn nước xài gia đình tầm 1 khối nên mua loại nào ? Mình để trên sân thượng không mái che, ưu tiên loại có xả đáy.
Ống nước đi ngoài trời từ đồng hồ vào bồn xài loại nào dc ?