37VN

Reaction score
0
David Silva. said:
Tại 2 nhà 2 bên đều có vách rồi, em tích khúc phòng khách xây tường 20 để làm ô trang trí, còn các chỗ khác xây tường 10 được ko các bác.
Làm nhà khung thì tường chỉ để che chắn, tường 10 cũng dc, 20 cũng dc, 15 cũng ok. Chỗ tôi giờ có loại gạch ống 15, thấy nhiều nhà dùng phết :chaymau:

cutruong91

Reaction score
0
Thớt up đến đâu thì cho vô #1 cho dễ coi đi. Tìm hoài ko thấy.
Tiện ae cho hỏi giá nhân công xây tường 10 tô 2 mặt là nhiêu tiền /m2 nhỉ. Giá vậy thì giàn giáo, máy trộn đồ đạc là của ngta đúng ko nhỉ. Hay mình phải cấp ạ?
via vozForums for iPhone

lucky_vozer

Reaction score
0
David Silva. said:
Tại 2 nhà 2 bên đều có vách rồi, em tích khúc phòng khách xây tường 20 để làm ô trang trí, còn các chỗ khác xây tường 10 được ko các bác.
Hoàn toàn được nhé :beauty: xây tường 20 tải đè lên móng, dầm, cột nặng thêm nhưng được cảm giác chắc chắn khi thằng kế bên đập nhà.
Nhà cty trước còn ko xây ngăn, tận dụng tường nhà kế bên ngay khu giếng trời nữa :shame::sogood:

lucky_vozer

Reaction score
0
cutruong91 said:
Thớt up đến đâu thì cho vô #1 cho dễ coi đi. Tìm hoài ko thấy.
Tiện ae cho hỏi giá nhân công xây tường 10 tô 2 mặt là nhiêu tiền /m2 nhỉ. Giá vậy thì giàn giáo, máy trộn đồ đạc là của ngta đúng ko nhỉ. Hay mình phải cấp ạ?

via vozForums for iPhone
200k/m2 bao gồm nhân công xây và tô 2 mặt không bao gồm vật tư gạch, cát, xi măng.
Giá còn tùy vào khối lượng ít hay nhiều, tầng thấp hay cao, điều kiện khó hay thuận lợi,...

Gio Lanh 21

Reaction score
1
lucky_vozer said:
Mấy thằng bê tông khoái nhất là bán cho nhà dân, ko lo bị kiểm tra khối lượng, độ sụt, cấp phối gì cả :shame::shame: nhưng chất lượng vẫn ok hơn mấy ông trộn cối rồi kéo lên :sogood::sogood:
nếu nó làm đúng thì ok,vẫn chất lượng hơn là trộn máy rồi kéo lên từng xô đổ

Gio Lanh 21

Reaction score
1
37VN said:
Bê tông tươi nó trộn đúng cấp phối thì đã ngon, vấn đề nó có trộn đủ cho không cơ:sosad:. Og thớt chiều nay bê tông cứng thì lo mà tưới nước ngâm đi, đừng có lo lên voz chém gió rồi nó nứt hết giờ :bye:
mới tưới rồi nha,sáng mai tưới phát nữa

yb123

Reaction score
0
lucky_vozer said:
Mấy thằng bê tông khoái nhất là bán cho nhà dân, ko lo bị kiểm tra khối lượng, độ sụt, cấp phối gì cả :shame::shame: nhưng chất lượng vẫn ok hơn mấy ông trộn cối rồi kéo lên :sogood::sogood:
Mai fen nói hơi ngược, bán cho nhà dân được đéo mấy đồng. Bê tông tươi chủ yếu cấp công trình là chính. Tốt hơn cũng chưa chắc, toàn tùy vào uy tín, đạo đức thằng bán nữa :stick:

register_lannua

Reaction score
0
kupo1513 said:

phần tủ điện thì mua loại nào tốt vậy mấy thím. cái này bên thầu chào nhưng mình tính tự mua cho yên tâm
Tủ chả quan trọng lắm, đủ chứa cb là được, tủ nhựa cho rẻ :sexy:
Cb giá như kia là đắt nhé, tự mua 1 nửa đến 2/3 giá thôi :byebye:
Sent using vozFApp

yb123

Reaction score
0
register_lannua said:
Tủ chả quan trọng lắm, đủ chứa cb là được, tủ nhựa cho rẻ :sexy:
Cb giá như kia là đắt nhé, tự mua 1 nửa đến 2/3 giá thôi :byebye:
Sent using vozFApp
Cb Panasonic vậy đúng giá rồi. Rẻ thì sino họăc hàng trung hoa :stick:

BlackBerry Q10

Reaction score
0
yb123 said:
Mai fen nói hơi ngược, bán cho nhà dân được đéo mấy đồng. Bê tông tươi chủ yếu cấp công trình là chính. Tốt hơn cũng chưa chắc, toàn tùy vào uy tín, đạo đức thằng bán nữa :stick:
Đéo được mấy đồng là với công ty, chứ với tổ vận hành thì nhà dân mới là miếng ngon.

Tôi sắp gửi đơn kiện cho 1 nhà dân vì ăn gian khối lượng và sai cấp phối vật liệu đây.