Gio Lanh 21

Reaction score
1
dductung said:
Trong hình thím chụp mình ko thấy nên hỏi chứ mấy bản vẽ mờ quá mình ko nhìn rõ :D
P/s: mà thím là ông nói giọng Hà Nội hay ông nói giọng Nam nhỉ, bữa mình có qua thay nhớt chiếc Medley 1,2 lần :byebye:

Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp

K46CM

Reaction score
1
Nhỏ hơn mình 1 tuổi. Quá giỏi. Mình cũng còn 1 tháng nữa là đổ móng. Năm sau k hợp tuổi nên phải đổ móng trc năm nay. Sang tháng 2 âm năm sau mới xây. Kinh phí dự trù là 1 tỏi 5

Reaction score
0
Tôi là cai thầu, nhưng nhiều khi tôi cũng không hiểu được mấy ông cai cứ nhận giá thấp rồi lại quay vòng vòng trong bài toán thi công không có lãi, rồi cứ phải bớt chỗ này, xén chỗ kia... Cuối cùng đa phần công trình là một thứ hổ lốn, thầu với chủ mang nhau lên fb chì chiết nhau, bùng quỵt rồi ảnh hưởng đến người công nhân.

Thực tế là đơn giá nhân công ở ngoài Bắc luôn rẻ hơn Nam, vật tư xi cát đá rẻ hơn khoảng 20%, mà đơn giá này mang ra Bắc cũng hơi bị khó nhằn, nếu làm đúng lương tâm.

quoc_truong

Reaction score
0
Mình cũng bằng tuổi mà lấy lương chưa nóng tay là tiêu hết, đi làm 5 năm mà tiết kiệm chắc cũng có mảnh cắm dùi rồi, chán thật

via vozForums for iPhone

connhangheo

Reaction score
0
Ban công nhỏ thà đừng có còn hơn, mưa bụi bẩn thôi rồi.

em_yeu_vit_con

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
sao nhớ dai vậy
nhớ phen này từ ngày ra trường trúng số có cái toppic đó tui cđt 11 đây năm sau xây nhà mà phải vay ngân hàng. nhớ update đểu nhé mai phen
via vozForums for iPhone

dductung

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
mình nói giọng miền Tây,con xe của bác là lúc đó ko tháo được ốc nhớt đúng ko Image Image Image
Đúng rồi. Sau đợt đó mình tức quá mua cái chìa khóa 42 hay 44 gì đó vứt cốp xe luôn cho tiện :D nhưng đi ngang méo kiếm đc tiệm bác. Đợt sau này thì làm Bình Dương ko đi đường đó.
Trong bản vẽ có mà hình chụp hình như ko thấy thép gia cường, bác ktra lại nói họ bỏ vào cho, nhiều khi thợ ko biết đọc bản vẽ chứ ko phải do thầu bớt xén gì đâu.

Gio Lanh 21

Reaction score
1
dductung said:
Đúng rồi. Sau đợt đó mình tức quá mua cái chìa khóa 42 hay 44 gì đó vứt cốp xe luôn cho tiện :D nhưng đi ngang méo kiếm đc tiệm bác. Đợt sau này thì làm Bình Dương ko đi đường đó.
Trong bản vẽ có mà hình chụp hình như ko thấy thép gia cường, bác ktra lại nói họ bỏ vào cho, nhiều khi thợ ko biết đọc bản vẽ chứ ko phải do thầu bớt xén gì đâu.

giờ thì mình mở được vespa rồi

leopard06

Reaction score
0
chúc mừng thím, bán nhớt giàu quá, chắc phải nhập về bán
đùa chứ sắp tới có gì khuyến mại ko thím, qua làm chai repsol