Gio Lanh 21

Reaction score
1
register_lannua said:
3,5tr/m2 sàn ko có mấy cái đậm đâu thím, điện nước chỉ đi dây, ống chờ, thiết bị tự mua về thầu lắp cho, còn sơn, cửa tự xử nhé
hoàn thiện đến đó phải 5tr trở lên

đâu cũng vào đó thôi, nó tk trọn gói thì hệ số an toàn về minximum để giảm tối đa vật tư, còn thằng chỉ tke ko thì nó cứ quất hệ số cao vào cho chắc chắn, giỏi lắm cái nhà thím 20-25tr tiền kết cấu ktruc điện nước, thầu mà bao tkế bảo đảm nó lời gấp hơn 2 lần số tiền trên :beauty:
nhà phố liền kề thì mấy cái hệ số nào cao ngoài nền móng cột nhỉ,điện nước thì mình thiết kế dư rồi đó,ý bác là phần kết cấu minimum à ?

register_lannua

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
nhà phố liền kề thì mấy cái hệ số nào cao ngoài nền móng cột nhỉ,điện nước thì mình thiết kế dư rồi đó,ý bác là phần kết cấu minimum à ?
trường hợp của thím tự mua vật tư thì ko lo
hệ số an toàn cao tức là bố trí thép nhiều hơn, bê tông mác cao hơn, dây điện lớn ...

Reaction score
0
Cũng có miếng đất 4.2x10 tại Tân phú. Đang định xây nên hóng thớt cập nhật thật nhiều để có kinh nghiệm

dductung

Reaction score
0
dattenlagibaygio said:
bên dĩ an bình dương bằng diện tích cùng thầu az như thớt thì hết tầm bao nhiu nhỉ :sosad:
Mình đang làm ở ngã tư 550, kế Vincom đây, Bình Dương đc cái vật tư rẻ mà chất lượng cao hơn SG.
Nào qua 550 ib mình cafe giao lưu bác :D
Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp

dductung

Reaction score
0
Gio Lanh 21 said:
Trước mắt là cái đà kiềng như của thím ng ta sẽ bỏ thêm 2 cây sắt gia cường gối và 2 cây gia cường bụng. Cứ tính cho toàn bộ nhà là thấy ra đc vài triệu tiền thép rồi. Rồi thép sàn, độ dày bê tông,... mỗi thứ 1 tí là ra 1 đống thôi.
Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp

HINCODON1

Reaction score
0
- cho hỏi đường bảo ôn là gì bác ?

- nhà mình tầng 5-6 bị nứt, nước theo đó nhỏ giọt xuống có cách nào khác phục ko ?

(tầng dưới ko bị )

- Tầng 1 buôn hàng đồng nhôm, tổng hàng nặng khoảng 50 tấn có sợ lâu dài lún nhà ko ?

phantom010

Reaction score
1
phần móng, sàn tầng trệt, cột, dầm ko có gì phải bàn cả, địa chất quận 9 thì quá tốt rồi, vấn đề lớn nhất khi xây nhà đấy là sàn tầng 1, 2, sân thượng thôi, thiếu thép mũ, thầu chơi ma thì chủ nhà lãnh đủ sau khi dọn ở trong vòng 3 tháng
, có ông vozer nào trên đây xây nhà, ở đúng 1 tháng thì bị nứt góc sàn, nấm mốc, nước chảy um tùm
m up bản vẽ thép sàn lên luôn đi mai-fen
, nhớ chống thấm thật kỹ sân thượng nhé

Gio Lanh 21

Reaction score
1
register_lannua said:
trường hợp của thím tự mua vật tư thì ko lo
hệ số an toàn cao tức là bố trí thép nhiều hơn, bê tông mác cao hơn, dây điện lớn ...
phần thô là mình hơp đồng với công ty làm hết rồi,chỉ có hoàn thiện là mình chọn thôi

askri79

Reaction score
0
Thím này trên fb thấy khoe xây nhà miết mà, cuối năm lại phải ra nhà gian thương này thay nhớt chạy về quê