Đánh giá [Review] Yamaha NVX 155 - Liệu có xứng danh "Siêu xe tay ga thể thao"?

balakhan

Reaction score
0
blackteam said:
Chạy sướng k anh ? e cũng NVX nè. :sexy: Hôm trc qua nhà a Kimi lão thấy xe e cũng máu mua :D
hehe, con này chạy bao bốc mà :sexy:
voodoo.500 said:
Em này nạc nạc mỡ mỡ quá, nhìn kiểu giống PCX lai với Exciter ấy, tay ga cao cấp thì ko ra cao cấp, xe của thanh niên form sport trẻ trung kiểu Exciter hay Winner thì cũng ko ra. Thôi mua SH VN cho lành :D
riêng cái đoạn thôi mua SH VN thì nó cũng đập thêm của b 25-30 củ cho bản SH 125 rồi - bằng giá 1/2 con NVX bản cao cấp rồi :sexy: - tất nhiên nếu tiền ko thành vấn đề :sexy:
adiphophovinh said:
phần đầu nhìn hàm hố đẹp còn phần đít thì ô khỏi nói ,đít quá xấu
cái này chắc cũng tùy mỗi ng, bản thân mình thấy so với trong tầm giá đối thủ thì vẫn mông to hơi Honda hay Su, chỉ mỗi cái phuộc hơi nhỏ so với tổng thể :sweat:

gasolina2

Reaction score
0
balakhan said:
hehe, con này chạy bao bốc mà :sexy:

riêng cái đoạn thôi mua SH VN thì nó cũng đập thêm của b 25-30 củ cho bản SH 125 rồi - bằng giá 1/2 con NVX bản cao cấp rồi :sexy: - tất nhiên nếu tiền ko thành vấn đề :sexy:

cái này chắc cũng tùy mỗi ng, bản thân mình thấy so với trong tầm giá đối thủ thì vẫn mông to hơi Honda hay Su, chỉ mỗi cái phuộc hơi nhỏ so với tổng thể :sweat:
:"> mình thì ráng chơi SH vì 16'' đi hậu nuột đồ chơi full option lên vô tư 230cc trái 66mm
con NVX hứa luôn các con ga cũ của yamaha đồ chơi ko phên đâu đồng hồ yamaha độ lên thì sai số GPS cao lắm 15%-20%, honda thì 10% hoặc same GPS :beauty::beauty:

startale_77

Reaction score
1
gasolina2 said:
:"> mình thì ráng chơi SH vì 16'' đi hậu nuột đồ chơi full option lên vô tư 230cc trái 66mm
con NVX hứa luôn các con ga cũ của yamaha đồ chơi ko phên đâu đồng hồ yamaha độ lên thì sai số GPS cao lắm 15%-20%, honda thì 10% hoặc same GPS :beauty::beauty:
Làm sao chơi SH lên 230cc vậy bác? Em gà lắm, cũng đang đi SH VN mà nghe có vụ xổ trái gì đó độ lên phân khối cao hơn :gach:

sebastiankhoa

Reaction score
0
Xe NVX thường thì chạy bao nhiêu km thay nhớt 1 lần nhỉ mn? bữa mình thay nhớt luc 500km giờ 2300km có cân thay chưa?

sebastiankhoa

Reaction score
0
blackteam said:
Thay đi bác, đi lâu thế r chưa thay. Tùy là bác dùng dầu gì nữa nhưng 2000km là nên thay r. Chưa kể rodai lúc đầu ae hay thay sớm cho bớt mạt kim loại :byebye:
Sáng nay mình vừa thay xong, nv yamahatown hỏi thay loai 280k hay 95k, mình thay loại 95k thôi, ko biết có khác nhau nhiều ko mà giá chênh lệch quá.

gasolina2

Reaction score
0
startale_77 said:
Làm sao chơi SH lên 230cc vậy bác? Em gà lắm, cũng đang đi SH VN mà nghe có vụ xổ trái gì đó độ lên phân khối cao hơn :gach:
lên trái 66mm đôn dên làm tay dên tháp tay dên raider ất 14 wa là xong thôi :beauty::beauty:

blackteam

Reaction score
0
sebastiankhoa said:
Sáng nay mình vừa thay xong, nv yamahatown hỏi thay loai 280k hay 95k, mình thay loại 95k thôi, ko biết có khác nhau nhiều ko mà giá chênh lệch quá.
95k là bác thay chai Vàng nhớt khoáng dành cho xe tay ga hay chai xanh bán tổng hợp bluecore ? Nếu là chai vàng thì đi sẽ k êm như chai xanh, nếu bác đổ
1 chai xanh thì sẽ bị thiếu nhớt vì chai đấy có 800ml :chaymau:

Loại 280k giá niêm yết chí có 250k thôi, chai đấy là dầu tổng hợp, dùng cho xe số lẫn ga đều đc. Tất nhiên là tiền nào của đó r, chai này ae có từng chạy và cũng bảo ổn.

startale_77

Reaction score
1
gasolina2 said:
lên trái 66mm đôn dên làm tay dên tháp tay dên raider ất 14 wa là xong thôi :beauty::beauty:
Hiểu chết liền, cơ mà đang đi SH 150 xổ lên 175 hay 200 thì làm mất bao nhiêu tiền vậy bác, tham khảo trước :byebye:

Jedi Knight

Reaction score
1
sebastiankhoa said:
Nhớt có 3 loại: gốc dầu khoáng (rẻ nhất), bán tổng hợp (semisynthetic) và tổng hợp hoàn toàn (full synthetic). Giá tăng dần theo 3 loại, chắc loại 300 là semisynthetic. Full synthetic thì 500.