[Review] Tenda Nova MW3 , WiFi Mesh giá rẻ, hiệu năng ngon

volcanoz

Reaction score
0
1 mạng wifi với giá tầm 1t3 như bộ MW3 này thì đúng là vô đối. Quan trọng điểm đặt AP sao cho hợp lý.

Sent from Samsung SM-G955F using vozFApp

chiataydungngay83

Reaction score
0
Sao mình thay điện thoại xong đăng nhập lại tài khoản rồi mà ko vào để cấu hình được cho con này nhỉ.

Lại còn báo ko hỗ trợ MW3

walkmansky

Reaction score
0
chiataydungngay83 said:
Sao mình thay điện thoại xong đăng nhập lại tài khoản rồi mà ko vào để cấu hình được cho con này nhỉ.

Lại còn báo ko hỗ trợ MW3

bác thoát app chạy nền, mở lại, tới bước kêu connect thì quay vô setting connect thui là hiện setup à.

chiataydungngay83

Reaction score
0
walkmansky said:
bác thoát app chạy nền, mở lại, tới bước kêu connect thì quay vô setting connect thui là hiện setup à.
Mình thử đủ kiểu mà cũng ko được. Khởi động máy, wifi. Login, logout...

NHan_NHan

Reaction score
0
chiataydungngay83 said:
Mình thử đủ kiểu mà cũng ko được. Khởi động máy, wifi. Login, logout...
Thoát app Tenda wifi đi...bác cắm điện cho cục node chính...lật đít đăng nhập wifi của nó, cắm dây LAN từ modem sang cổng WAN cục node
Mở app lên nó sẽ hd cài đặt từng bước đơn giản lắm, mới đầu em cũng bị như bác...từ từ r sẽ dc :sogood::sogood::sogood:
À quên điều quan trọng nhứt...lấy que chọt cái lỗ RESET của cục node trc khi cài đặt nhé :gach::gach::gach:
Không chọt k cài dc đâu bác :byebye::byebye::byebye:
Gửi từ HMD Global TA-1004 bằng vozFApp

phetto

Reaction score
0
Thí dụ nhà 5 tầng diện tích 50m2 mỗi tầng thì nên chơi bn cục mw3 nhở, có mẹ nào thử chưa :D

volcanoz

Reaction score
0
phetto said:
Thí dụ nhà 5 tầng diện tích 50m2 mỗi tầng thì nên chơi bn cục mw3 nhở, có mẹ nào thử chưa :D
Nếu cầu thang để giữa mỗi tầng 2 phòng thì cần 5 con full sóng các tầng. AP cần để chỗ hành lang giữa tầng.
Xây thông phòng 1/ tầng thì cần 4 node

phetto

Reaction score
0
volcanoz said:
Nếu cầu thang để giữa mỗi tầng 2 phòng thì cần 5 con full sóng các tầng. AP cần để chỗ hành lang giữa tầng.
Xây thông phòng 1/ tầng thì cần 4 node

Cầu thang giữa tầng chia 2 phòng mỗi tầng :D đặt mỗi tầng 1 con có sợ gần quá ko bạn :D

volcanoz

Reaction score
0
phetto said:
Cầu thang giữa tầng chia 2 phòng mỗi tầng :D đặt mỗi tầng 1 con có sợ gần quá ko bạn :D
Tôi đang để như vậy cho tầng 3-5. Tầng 1 và 2 chỉ có 1 phòng lớn nên để 1 node ở tầng 2 nó phủ sóng cho cả tầng 1 luôn. Còn gần hay ko, ko để ý thấy chỗ nào cũng full sóng tổng thiệt hại mất 1t7.