dkny9708

Reaction score
0
Em chỉ hóng góc khuất của các chị cực phẩm trong bank :adore:

FTQ

Reaction score
0
Thớt cho mình hỏi về lãi suất qua đêm thì tính như thế nào? Mình biết 1 ông anh chơi chung với 1 ông giám đốc chi nhánh 1 ngân hàng TMCP. Cuối tuần nào cũng gom 200 củ hùn chung với 4-5 ông nữa để gửi vào đấy ( trong đó có 1 ông bự bỏ 6 đồng to), xong thứ 2 lại rút hết ra ăn lãi suất đấy. Liệu có rủi ro gì không? Làm sao để ngân hàng có thể kiểm soát trick này?

cat23

Reaction score
0
Trước giờ mình cứ thấy thanh lý nhà đất của ngân hàng thì auto bỏ qua do toàn nghe tiếng xấu. Nào là ko ngon ăn ko đc mới nhả ra, nhân viên mua hết trước rồi. Hoặc nhiều vụ vay tiền thế chấp nhà mà quá hạn bị ngân hầng bán mất lúc nào ko hay. Thớt cung cấp ít thông tin giải đáp dc ko my friend?

--Ikaros--

Reaction score
0
Quan trọng là làm gì trong ngân hàng, chứ làm GDV với chạy thẻ tín dụng/mở TKNH, thì thôi dẹp đi... Tụi bạn làm mấy cái đó suốt ngày qua các công ty rồi điểm này điểm kia để gạ gẫm KH mở thẻ nhằm chạy kịp số lượng tháng, không đủ thì lại mời gia đình bạn bè cho đủ chỉ tiêu, cực mà lương cực thấp, không đủ chỉ tiêu có khi bị trừ lương.
Nhưng riêng làm IT trong bank thì Tết ấm no vc: Dev, Test, BA, rồi giám đốc chi nhánh,... Tết nào cũng thưởng vài ba tháng, nhưng nói gì thì cũng tùy ngân hàng :sogood:

bachvuong01

Reaction score
0
Mon.jin.chelsea.hazard said:
Đang học năm 3 khoa Tài chính - Ngân hàng Học viện Ngân Hàng mà môn khác còn trôi chứ riêng môn chuyên ngành thì như nước đổ đầu vịt :go: Năm tới còn đi thực tập rồi tương lại không biết nên theo ngành học không đây :sosad: Làm bank thì đầu vào khắc nghiệt wa

con gái thì pm anh đưa tài liệu cho học nhé, hvnh khoai mấy môn đại cương như bộ 4 toán cc, xstk, ktl với mô hình toán thôi, môn chuyên ngành thì phải hiểu mới làm được chứ học vẹt thì khôg làm nổi đâu, mà để học hiểu thì dễ mà :gach:

via vozForums for iPhone
vicam said:
Hình như bộ phận pháp chế trong bank nhàn nhất phải không mấy fen nhỉ? Có con em dâu họ làm pháp chế ACB - Hải Phòng thấy ngày nào cũng về đúng giờ đều như vắt chanh.
pháp chế ở ACB chỉ có soạn và kiểm tra hợp đồng, các giấy tờ pháp lý thôi nên cũng nhàn nhưng bù lại lương thấp

sasuke_ango

Reaction score
0
cat23 said:
Trước giờ mình cứ thấy thanh lý nhà đất của ngân hàng thì auto bỏ qua do toàn nghe tiếng xấu. Nào là ko ngon ăn ko đc mới nhả ra, nhân viên mua hết trước rồi. Hoặc nhiều vụ vay tiền thế chấp nhà mà quá hạn bị ngân hầng bán mất lúc nào ko hay. Thớt cung cấp ít thông tin giải đáp dc ko my friend?
chẳng ai cho vay mà muốn lấy về cái Tài sản thế chấp cả, cực chẳng đã gặp phải khách cô hồn, lầy lội quá ko trả nổi mới tới bước thanh lý tài sản thôi. Mà dính đến thanh lý tài sản rồi thì vào cmn nợ xấu, nguyên dàn thẩm định món đó cũng bị điểm danh chứ béo bở gì mà bán mất của khách :gach:

bof.pyo

Reaction score
0
nicknaykhongcoynghiajdau said:
cái nghề gọi là thẩm định khoản cho vay thằng bạn tôi nó làm mỗi tháng kiếm 3-400tr lúc cao điểm
.

kinh vcl, mà toàn $ lót tay hoa hồng ko dính đến thuế má gì cả
1 là Bank háng, 2 là bọn làm ăn bố láo ăn tiền hoa hồng để chế hồ sơ, lấp liếm rủi ro

via vozForums for iPhone