[REVIEW] Newifi 3D2 Ver 1.2 - thảo luận chung

trdcuong

Reaction score
0
hoanpc said:
coi chừng sai user hoặc password thì connected nhưng không vào net được đâu
User pass chuẩn hết. Sai thì ko connect dc đến isp mà cấp ip. Mình dùng con totolink ghẻ quay vô tư mà.

marklost

Reaction score
0
Có bác nào dùng padavan quay pppoe trên viettel cho em xin cách config với ạ, ngồi loay hoay nhập mãi không chạy

talktoyou9x

Reaction score
0
cncg1102 said:
mấy thím dùng rom hiboy chỉ nên download = aria2 thôi nhé. đừng dùng transmission tải file toàn lỗi thôi. e kéo film 4k = transmission xem cứ giật giật, có film đang xem bị thoát luôn, tưởng wifi bị kém ko đủ băng thông để stream hoặc là con Mibox S nhà mình bị lỗi :sosad: test đi test lại hóa ra do thằng transmission tải file lỗi :surrender: tải lại = aria2 xem mượt luôn :surrender:
cái này trên aria2 thi thoảng file film 4k cũng cà giật. e nghĩ quá trình nối file nó lỗi hay sao ắ. :stick::stick:

tintinmewt

Reaction score
0
có bác nào biết cách reset lại pass root ssh của openwrt kg chỉ m với.

trước mua cái tplink wrt4300 có facebook wifi. h muốn ssh vô nhưng kg có pass root để backup nguyên cái router

cncg1102

Reaction score
1
babyworm said:
Có thể do quá trình Transmission tải file ghép nối file bị lỗi
chắc vậy rùi thím
talktoyou9x said:
cái này trên aria2 thi thoảng file film 4k cũng cà giật. e nghĩ quá trình nối file nó lỗi hay sao ắ. :stick::stick:
m test = aria2 thì ok, film toàn trên 50GB xem mượt. rom hiboy nhé. còn thằng transmission thì cứ 1 đoạn lại bị khựng :surrender:

kelasuki

Reaction score
0
marklost said:
Có bác nào dùng padavan quay pppoe trên viettel cho em xin cách config với ạ, ngồi loay hoay nhập mãi không chạy:sosad:
Nhập ppoe bt thôi bạn. Có điều acc chc dính vlan nên ko get dc ip. Bạn bật vlan viettel 35 lên thử nhé !

kelasuki

Reaction score
0
loveyou4e said:
x-wrt ko biết có an toàn ko các thím? Thấy chữ tàu hơi run :chaymau:
Đag xài nè thím. Công nhận openwrt hay x-wrt reapeater ngon thật. Mình dùng sóng 5ghz reapeater hầu như 99% full bw

kelasuki

Reaction score
0
zajqn2 said:
Bản 27/12. Link đầy đủ trong gg drive mà thým. Lười vào xem à ?? :chaymau:
Bác có xài ver có wifi của e nó k?
Mình đang chạy thử nhưng sao mỗi lần connect get ip khá lâu so với padavan.

zajqn2

Reaction score
0
kelasuki said:
Bác có xài ver có wifi của e nó k?
Mình đang chạy thử nhưng sao mỗi lần connect get ip khá lâu so với padavan.
Thì mình xài gocloud padavan mà. Nhà mình nhiều router nên để gocloud cân bằng tải là chính thôi nhưng mình dùng bản mới nhất thì có get ip gì lâu đâu ? Ý bác là quay pppoe lâu hay connect lâu ? Có thể bác xài mấy ver cũ nên bị chăng :chaymau: