[REVIEW] Newifi 3D2 Ver 1.2 - thảo luận chung

mrvandai

Reaction score
1
khang_dk said:
Bác cho e xin cái script ấy với :adore: con R7800 đang chạy x-wrt lâu lâu restart lại cũng bị lỗi y chang, có ip wan nhưng ko có mạng:surrender:, phải restart mấy lần mới có mạng:stick:
Tạo file wancheck ở đường dẫn nào cũng đc, như mình tạo tại /etc/scripts/wancheck
Nội dung:
Code: tries=0 while true do if /bin/ping -c 1 1.1.1.1 >/dev/null; then echo "wancheck - success" tries=0 sleep 300 continue fi tries=$((tries 1)) echo "wancheck: Ping time $tries" if [[ $tries -lt 5 ]]; then sleep 1 continue fi echo "wancheck: Restart wan interface" tries=0 ifdown wan ifup wan echo "wancheck: Wan updating..." sleep 60 done Xong cấp quyền chạy cho nó
chmod x /etc/scripts/wancheck
Xong vào Menu System/Startup trên router, chèn dòng này nào trước dòng exit 0;
Code: ash /etc/scripts/wancheck Như hình dưới cho dễ hình dung:

DONE

talktoyou9x

Reaction score
0
hungragezone said:
Trước up hiboy, toàn tải file mới về, vào ip modem rồi update luôn, ko cần breed :D
Up bằng breed an toàn hơn nhiều:">:">

BB8700G

Reaction score
0
Hi các thím, em đang chạy openwrt, có cắm con Pi với pi-hole và openvpn server. Giờ từ ngoài VPN về chỉ có LAN thôi chứ không connect internet được. Chắc do config DNS chưa chuẩn. Thím nào giúp em với ạ

jinkii

Member
Reaction score
0
Có bác nào mở port viettel vào vpn server từ cục này mà k được k nhỉ. bên ngoài check port k được

supperchym

Reaction score
0
BB8700G said:
Hi các thím, em đang chạy openwrt, có cắm con Pi với pi-hole và openvpn server. Giờ từ ngoài VPN về chỉ có LAN thôi chứ không connect internet được. Chắc do config DNS chưa chuẩn. Thím nào giúp em với ạ :pudency:
Thử ssh rồi gõ lệnh: Code: pihole -a -i all xem

ngtrungkhanh

Reaction score
0
Nhờ các bác hướng dẫn config DDNS để truy cập từ xa với. Em dùng padavan, nối với modem nhà mạng qua cổng wan, đã setup Duck DNS nhưng vẫn không truy cập được

mrchang72

Reaction score
1
ngtrungkhanh said:
Nhờ các bác hướng dẫn config DDNS để truy cập từ xa với. Em dùng padavan, nối với modem nhà mạng qua cổng wan, đã setup Duck DNS nhưng vẫn không truy cập được
Vào firewall mở port lên bác :D
via vozForums for iPhone

ngtrungkhanh

Reaction score
0
mrchang72 said:
Vào firewall mở port lên bác :D

via vozForums for iPhone
mở rồi bác, cái Enable Web Access from WAN đúng ko, đang để bật và port 8080 ợ :pudency:
This page isn’t working
xxxx.duckdns.org didn’t send any data.
ERR_EMPTY_RESPONSE
:sosad:

PS: có cần config gì thêm ở con modem nhà mạng không ợ :sweat:

mrchang72

Reaction score
1
ngtrungkhanh said:
mở rồi bác, cái Enable Web Access from WAN đúng ko, đang để bật và port 8080 ợ :pudency:
:sosad:

PS: có cần config gì thêm ở con modem nhà mạng không ợ :sweat:
À phải xoay PPPoE trên con router để nó nhận được ipv4 đá vào ddns bác ơi. Modem tổng để bridge mode
via vozForums for iPhone

ngtrungkhanh

Reaction score
0
mrchang72 said:
À phải xoay PPPoE trên con router để nó nhận được ipv4 đá vào ddns bác ơi. Modem tổng để bridge mode

via vozForums for iPhone
Mình không quay PPPOE trên con này, chỉ qua cổng wan, thì không cài được luôn à bác:surrender: