Review: mua xe trả góp 0% 12 tháng trên Tiki

RomRom

Reaction score
0
cho anh em tự tin mua, giá rẻ hơn bên ngoài nhiều.
thanh toán xong chờ cuộc gọi hẹn ngày xong vác đít ra tiệm nhận xe. nếu muốn làm giấy tờ thì cầm về tự làm còn ko thì xì thêm tiền tầm 1tr5 ở tỉnh, 3-4tr gì đó ở sg.

killyou

Reaction score
0
vipkyd said:
Các thím cho mình hỏi như sau có đúng không nhỉ? :sexy:
Một số thím nói ví dụ:
Món hàng 80tr
Thẻ có 50tr
Nạp thêm 30tr
-> Quẹt xong trừ luôn 80tr (Ví dụ mỗi tháng 8tr trong 10 tháng) -> Gọi cho tổng đài chuyển sang trả góp -> Hạn mức tháng đầu tiên sẽ còn là 80 - 8 = 72tr
Mình mua con NVX 58tr

Mình 2 thẻ hạn mức 25tr, mình trả tiền mặt 18tr, còn 40tr chia ra 2 thẻ, 1 cái 25, 1 cái 15
Tụi tiki hỗ trợ bằng cách lập ra 2 món hàng, kiểu gift card, mình vào mua 2 cái đó (25 với 15) và trả dần trong 12 tháng.

ryajautb

Reaction score
35
Nên mua, TIki hoặc sendo đều ok

Theo mgg.vn/huong-dan-mua-xe-may-online-tra-gop-0-tiki/

Thi các ngân hàng sau được hỗ trợ trả góp

HSBC

Citibank

ACB

BIDV

VIB

OCB

Sacombank

Shinhanbank

TPbank

Nam Á

Standard Chartered

takenV

Reaction score
0
Lội page mà không hiểu mấy, máy bác cho em hỏi ngu cái.

VD em làm thẻ hạn mức 40 củ, mà mua đồ 50 củ trả góp trong 10 tháng, thì đầu tiên mua là phải trả trước 5 củ, xong, mỗi tháng, chuyển vô thẻ mình 5 củ là được ạ?

Reaction score
0
thẻ tính dụng mình hạn mức 20 củ , giờ nạp thêm 50 củ vào mua cái xe 70 cũ, thì hàng tháng nó tính thế nào nhỉ

SomeOne.10.2013

Reaction score
1
takenV said:
Lội page mà không hiểu mấy, máy bác cho em hỏi ngu cái.
VD em làm thẻ hạn mức 40 củ, mà mua đồ 50 củ trả góp trong 10 tháng, thì đầu tiên mua là phải trả trước 5 củ, xong, mỗi tháng, chuyển vô thẻ mình 5 củ là được ạ? :adore:
bai tru te nan xa hoi said:
thẻ tính dụng mình hạn mức 20 củ , giờ nạp thêm 50 củ vào mua cái xe 70 cũ, thì hàng tháng nó tính thế nào nhỉ
Giả sử bạn muốn mua cái xe 120 củ, thẻ có hạn mức 100 củ, vậy bạn cần chuyển thêm 20 củ vào thẻ để có thể mua được xe. :chaymau:
Bước thanh toán, bạn chọn hình thức trả góp 0% lãi suất trong 12 tháng, và nhập thông tin thẻ. :sexy:
Tuỳ từng NH mà có thể phải gọi lên tổng đài để yêu cầu chuyển đổi khoản chi 120 triệu sang trả góp, hoặc không cần làm gì cả. :">
Sang kỳ sao kê tiếp theo, NH sẽ ghi có 20 củ, ghi nợ 10 củ cho bạn. Dư nợ cuối kỳ là 0 đồng, bạn không cần thanh toán tiền cho NH. :beauty:
Kỳ sao kê tiếp theo nữa, NH ghi nợ 10 củ tiếp theo, dư nợ cuối kỳ vẫn là 0 đồng, cũng không cần thanh toán tiền cho NH. :beauty:
Đến kỳ sao kê thứ ba mới bắt đầu phải trả nợ NH, mỗi tháng 10 củ. :">
Nhưng nếu trước kỳ sao kê thứ hai mà bạn phát sinh chi tiêu (tối đa được 10 củ, do hạn mức chỉ còn thế), thì trong sao kê thứ hai sẽ có thêm khoản nợ này, đương nhiên bạn phải trả NH khoản nợ này trước hạn thanh toán, nếu không muốn bị phạt. :">

ChayhosoFVG

Reaction score
0
SomeOne.10.2013 said:
Giả sử bạn muốn mua cái xe 120 củ, thẻ có hạn mức 100 củ, vậy bạn cần chuyển thêm 20 củ vào thẻ để có thể mua được xe. :chaymau:
Bước thanh toán, bạn chọn hình thức trả góp 0% lãi suất trong 12 tháng, và nhập thông tin thẻ. :sexy:
Tuỳ từng NH mà có thể phải gọi lên tổng đài để yêu cầu chuyển đổi khoản chi 120 triệu sang trả góp, hoặc không cần làm gì cả. :">
Sang kỳ sao kê tiếp theo, NH sẽ ghi có 20 củ, ghi nợ 10 củ cho bạn. Dư nợ cuối kỳ là 0 đồng, bạn không cần thanh toán tiền cho NH. :beauty:
Kỳ sao kê tiếp theo nữa, NH ghi nợ 10 củ tiếp theo, dư nợ cuối kỳ vẫn là 0 đồng, cũng không cần thanh toán tiền cho NH. :beauty:
Đến kỳ sao kê thứ ba mới bắt đầu phải trả nợ NH, mỗi tháng 10 củ. :">
Nhưng nếu trước kỳ sao kê thứ hai mà bạn phát sinh chi tiêu (tối đa được 10 củ, do hạn mức chỉ còn thế), thì trong sao kê thứ hai sẽ có thêm khoản nợ này, đương nhiên bạn phải trả NH khoản nợ này trước hạn thanh toán, nếu không muốn bị phạt. :">
Đúng rồi nè thớt. :byebye:
Gửi từ SM-N960F bằng vozFApp