REVIEW < Mua 49UH850T từ lazada>

mrvit88

Reaction score
0
Chào các bác. Em mới mua cái TV từ lazada sau một thời gian nghiên cứu nghiền ngẫm chán chê. Quyết định chọn em này. Trong thời gian ấy thấy nhiều bài viết về việc sợ mua hàng từ lazada. Em cũng lăn tăn lắm. nhưng rồi vẫn đặt niềm tin và order.

Em chọn mua hàng tiết kiệm. vận chuyển từ HCM ra. quá trình di chuyển mình xem ở web của vnpost.

vậy là giao hàng sớm hơn 1 ngày so với dự kiến.
gói hàng nặng 66kg. tivi chỉ gần 20. cho nên các bác thấy độ chắc chắn thế nào rồi. :sogood:

Quá trình mở hộp vất vả. xem xét đồ đạc đi kèm đầy đủ. không dập vỡ hay trầy xước gì cả. đóng gói cẩn thận.

Hộp phụ kiện kèm 2 kính 3D. 1 điều khiển thông minh phiếu bảo hành. TV sx tháng 4.2017

Sau một time update web os. chỉnh sửa cài đặt. thì em ấy lên sóng. Thực sự là vẫn thấy hơn SJ800 cùng mức giá. :byebye::byebye:

Về vấn đề hở sáng. em đã soi sơ qua. phòng em là phòng tối. check thì k thấy hở gì. có thể mắt kém hoặc em chưa tìm đúng mục check. nhưng với việc em xem film 4k hdr thì nó đáp ứng đầy đủ rồi.
Em chỉ review về chuyện mua tivi từ lazada. còn về thông số kĩ thuật hay chất lượng sp thì em thấy diễn đàn hay trên gg có nhiều rồi. không nói thêm gì nữa.
:sogood: chỉ vào buf niềm tin cho mấy bác đang lăn tăn mua tivi của lazada :gach:

Bác nào biết tinh chỉnh màu sắc đẹp nhất cho em này thì chia sẻ với em ạ. Em cảm ơn.
Lần đầu reivew sơ xài nghĩ gì viết nấy nên nội dung lủng củng. Các bác thông cảm ạ.

Blackhawk_o07

Reaction score
0
Tuyệt vời bác ơi. Date 4.2017 quá ngon rồi! Bác check thử trong setting --> giới thiệu về TV LG --> thời gian mở nữa bác. Với lại date 4.2017 thì mình được bảo hành đủ 2 năm từ ngày mua, hay từ ngày sản xuất vậy bác!

mrvit88

Reaction score
0
Blackhawk_o07 said:
Tuyệt vời bác ơi. Date 4.2017 quá ngon rồi! Bác check thử trong setting --> giới thiệu về TV LG --> thời gian mở nữa bác. Với lại date 4.2017 thì mình được bảo hành đủ 2 năm từ ngày mua, hay từ ngày sản xuất vậy bác!
Tối về em mở thử xem. Theo như lazada thì bảo hành từ khi mình mua b nhé. Nhận hàng sau vài ngày mà thấy ok là gọi điện lg kích hoạt bảo hành. Hoặc lazada. Một trong 2
Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

tungvipo0o

Reaction score
0
Chân tv lg bây giờ làm giống màn pc ghê. Trước toàn thấy chân chữ v 2 bên, mà giờ có cả màu bạc nhìn hay phết

mrvit88

Reaction score
0
tungvipo0o said:
Chân tv lg bây giờ làm giống màn pc ghê. Trước toàn thấy chân chữ v 2 bên, mà giờ có cả màu bạc nhìn hay phết
chân nhìn đẹp mà tivi em treo chứ k để bàn. nên nhìn hơi tiếc :">

penguinvt

Reaction score
0
Nhìn chân đế biết ngay lg k lẫn đi đâu đc

Mà chủ thớt kiếm nguồn phim 4k ở đâu vậy? Đến 100gb 1 phim k bạn?

vo_hanh

Reaction score
0
TV LG h chân này đẹp nè, đời trước chân như 2 cái chân gà nhìn đúng tởm

mrvit88

Reaction score
0
penguinvt said:
Nhìn chân đế biết ngay lg k lẫn đi đâu đc

Mà chủ thớt kiếm nguồn phim 4k ở đâu vậy? Đến 100gb 1 phim k bạn?
em tải trên hdviet. tầm 50-75g/ phim. dùng định dang h264 nên dung lượng đc nén lại đáng kể. bác nên tìm phim remux bỏ bớt các ngôn ngữ khác đi cho nhẹ ạ.:gach:

tuihokbit

Reaction score
0
mình mua mấy cái tivi trên lazada rồi, ngon lành hết mà :sexy:

vietnamabc

Reaction score
2
Con này thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác chủ thớt?
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp