khanh3t

Reaction score
1
NamHai said:
Đúng là nghe có vẻ Lowtech thật. Về công nghệ thì mình thấy có 2 thứ máy nào cg nhắc tới là Hệ thống sấy và Động cơ (nói thẳng ra là bơm) thì chắc là nó quan trọng nhất. Mấy cái phụ phụ cảm biến còn lại để tăng hiệu quả rửa tương đương với tiết kiệm, có thể ko quá quan trọng. Cái chạy nửa tải thì dùng cho máy to, cái này ok đáng tiền, cái sưởi bằng đá Ze gì gì đó ko biết sao, máy cao cấp hơn có tia UV, cái này cg đáng.

Máy bình thường thì Sấy và bơm là ok rồi. mình trước có rửa bát bằng cách lấy bơm cao áp xịt vào, sạch vcl luôn, sáng bóng kin kít nhưng nước và thức ăn mắm ruốc nó bắn tung tỏe :surrender: và tốn nước nên bỏ.

Về tiêu thụ điện năng thì máy bosh 12 bộ báo là từ 0.8 - 1.2 kwh, tháng chắc từ 50k-100k tiền điện và con xiaomi này nó qua app nên lại càng lợi, có thể nằm ngủ bấm rửa giờ thấp điểm :sogood:

Về độ bền thì hi vọng xiaomi nó tuân thủ chặt chẽ kiểu sản phẩm của nó là nhìn sang chảnh, bền, tốt vừa và giá cg vừa vừa nên mới mua nó. :stick::stick:
Con xiaomi dàn xịt bên trên tháo rời, nhìn chắc chỉ 5 năm là toi vì các gioăng cao su tuổi thọ cũng chỉ đến thế. Mình nghĩ mãi cuối cùng đợi đời mới xem có cải tiến gì ko, tạm hài lòng với con panasonic 6 bộ

I_Newbie

Reaction score
1
khanh3t said:
Con xiaomi dàn xịt bên trên tháo rời, nhìn chắc chỉ 5 năm là toi vì các gioăng cao su tuổi thọ cũng chỉ đến thế. Mình nghĩ mãi cuối cùng đợi đời mới xem có cải tiến gì ko, tạm hài lòng với con panasonic 6 bộ
Con nào 2 dàn xịt chả rời thým?

jack_o_lantern

Reaction score
0
khanh3t said:
panasonic 6 bộ nhiêu đó thím
via vozForums for iPhone

NamHai

Reaction score
0
I_Newbie said:
Con nào 2 dàn xịt chả rời thým?
xem mấy con dàn trên đều rời cả, với cái gioăng ấy thì chắc cg dễ kiếm, size thông dụng.

6 Bộ pana nhật thấy tầm 3tr gì đó, cơ mà thấy nhỏ rửa chủ yếu bát nên cg ko thích, tết nhất hay công buổi gì đem rửa tay thì lại mất sang :">.

telecoms

Reaction score
0
Kinh phí em cỡ 20 củ làm bộ series 6 được không các bác nhỉ? Nhà em 6 người chén bát rất nhiều nhờ tư vấn giúp em.

via vozForums for iPhone

marukochan

Reaction score
0
telecoms said:
Kinh phí em cỡ 20 củ làm bộ series 6 được không các bác nhỉ? Nhà em 6 người chén bát rất nhiều nhờ tư vấn giúp em.

via vozForums for iPhone
Mua ngay, k cần nghĩ nhé
, lên otofun search xem nên mua mã nào s6 thì tốt nhất nhé

latanh

Reaction score
0
Đặt con Electrolux trên Tiki rồi mà bột rửa tận mấy hôm nữa mới đến. Trong vài hôm đó rửa bằng nước nóng không có ăn thua không các thím?

Với cả bột rửa, muối rửa bát thì khác gì nhau nhỉ? Bột rửa là để rửa bát, muối rửa là để làm mềm nước à? Trên Tiki nó bán combo mà ko biết khác nhau như thế nào luôn.

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living

jimmysss

Reaction score
0
f14 said:
đang xài con máy elec ( ruột tàu) 8 bộ đánh giá như sau :
-2 ngày rửa 1 lần vì nhà có 3 người
-xài combo muối bột rửa chất bóng somat . ~ 3-4 tháng mới hết bột rữa. còn chất bóng -thì chắc phải cả năm hơn. nước xài ít ~12 13lit . ăn điện cũng bt chỉ tốn khi nó sấy chén ( ~1k6w)
-chạy cũng êm chỉ nghe tiếng nước tạt vào thành máy
-thời gian rữa thì chắc cũng như mấy máy khác. rửa bt thì tầm gần 2 tiếng ( combo rửa sấy khô)
- khả năng rửa thì sạch vcl. nhưng kị đồ nhôm . vì bột rữa nó ăn mòn. rửa 4-5 lần bao thủng đáy. còn xoong chảo nồi mà nấu bị đen đít thì rửa cở 3 lần là sáng choang như mới mua :sexy:
nói chung với chỉ 8 củ đập thùng thì chưa thấy gì phàn nàn
cho mình xin link bán bạn ơi

jack_o_lantern

Reaction score
0
NamHai said:
xem mấy con dàn trên đều rời cả, với cái gioăng ấy thì chắc cg dễ kiếm, size thông dụng.

6 Bộ pana nhật thấy tầm 3tr gì đó, cơ mà thấy nhỏ rửa chủ yếu bát nên cg ko thích, tết nhất hay công buổi gì đem rửa tay thì lại mất sang :">.
chia ra rửa 2 lần thôi :chaymau:
via vozForums for iPhone

NamHai

Reaction score
0
latanh said:
Với cả bột rửa, muối rửa bát thì khác gì nhau nhỉ? Bột rửa là để rửa bát, muối rửa là để làm mềm nước à? Trên Tiki nó bán combo mà ko biết khác nhau như thế nào luôn.

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living
Muổi để loại bỏ cặn canxi gì đó, đại loại như bạn nấu ấm siêu tốc sẽ thấy nó bám một lớp cặn, muối để bỏ cặn đó. cái này bắt buộc ko là hỏng máy

Bột rửa là chất tẩy rửa như nước rửa chén bát ấy, cái này cg phải có

làm bóng là làm khô, sáng bóng thì phải, nghe nói cái này bỏ được

giá combo trên là đắt hơn so với shoppe
https://shopee.vn/BỘT-RỬA-BÁT-SOMAT-1-2KG-MUỐI-RỬA-CHÉN-SOMAT-1-2KG-BÓNG-LY-SOMAT-500ML-i.36983009.1669605040