[Review] [Hàng gia dụng] Karcher FC5

hts2007

Reaction score
0
@Mod: Mình không biết review cái này có vi phạm gì không ạ? Có gì pm mình nhé.
Chào anh em vozer, trên đây thấy ít anh em hay share hay review hàng gia dụng nhỉ, mình thấy bây giờ đồ gia dụng có nhiều loại khá tiên tiến, tiết kiệm thời gian và điện hơn trước khá nhiều.
Một phần do cũng lười làm việc nhà nên là tìm những công cụ để giúp mình làm nhanh và nhẹ hơn :adore:
Không dài dòng, mình đi vào sản phẩm ạ.
Karcher theo mình biết là 1 hãng chuyên đồ gia dụng của Đức và bây giờ hình như mới thấy có ở VN.
Có 1 loại khá hay đó là FC5. Máy lau - hút bụi 2 trong 1. Mình không biết gọi sao cho đúng nhưng tính năng nó là không cần phải quét nhà trước khi lau nhà, mà chỉ cần cầm máy lên và đẩy. Nó vừa hút được bụi mà vừa lau được nhà luôn :beauty:

Và đây là em nó sau bao ngày chờ ship từ Tiki

Khui thùng: Bên trong khá là đơn giản gồm sách hướng dẫn, phiếu bảo hành, chân đế.

Lột thêm miếng nữa thì em nó xuất hiện còn nằm nguyên trong bao

Em nó sau khi lên nòng

Hộp chứa nước sạch và hộp chứa nước thải

Cho nước vào và xài. Cái này mình đổ nước trước sau đó cho thêm khoảng 10ml nước lau sàn vào là sạch nhà mà vừa thơm.

Lên nòng:

Bắt đầu chạy thử
Do nhà mình đang xây nên là bụi sắt và thợ mang dép rất dơ::sweat:

Và sau 1 phút đẩy, sạch boong như chưa từng có vết dơ :sexy:

Đây là thành phẩm của đống trên :stick:

Cá nhân mình mới sử dụng thấy quá tốt, vượt ngoài mong đợi:
1. Lau nhà cực lẹ vì không phải quét trước khi lau, giặt cây lau nhà, vắt khô cây lau :stick:
2. Tiết kiệm nước. Vì với 400ml nước 10ml nước lau sàn là có thể lau được cả căn nhà 60m2.
3. Sàn mau khô hơn so với lau bằng cây lau thường.
4. Không phải lo lắng xử lý bụi thải như máy hút bụi, mở hộc thải ra là bụi bay. Do nó vừa hút vừa lau, có nước, nên là bụi đều lẫn trong nước, chỉ việc đổ nước trong hộp thải ra và rửa cái hộp là xong.
5. Về độ ồn thì nhỏ hơn máy hút bụi nhiều.

Thêm 1 vài thông số trên hộp

Được tặng kèm 1 lọ nước tẩy 30ml của Karcher :chaymau:

Mình xin hết ạ.

Do lần đầu review nên có gì sai sót mong mọi người thông cảm ạ.

whaturname

Reaction score
0
Đù ngon quá bữa cũng đọc sơ qua nhưng rồi mình vẫn chọn máy hút bụi vì váng nhện trần nhà nhiều vãi , lũ nhện khốn khiếp:chaymau:

kannypro

Reaction score
0
Có vẻ hay tiện dụng.
Nhưng ko biết độ bền lâu dài thế nào. Cái cuộn lau đó có tháo ra vệ sinh được ko và thay thế dễ dàng được không. :pudency::pudency:

Spirit_Love3

Reaction score
0
thấy hay tính mua trải nghiệm thử cơ mà giá cả gần 7 củ khoai thì...

hts2007

Reaction score
0
whaturname said:
Đù ngon quá bữa cũng đọc sơ qua nhưng rồi mình vẫn chọn máy hút bụi vì váng nhện trần nhà nhiều vãi , lũ nhện khốn khiếp:chaymau:
Máy hút bụi bạn dùng loại cầm tay mini ah, tiện hơn ạ, còn cái này 2 in 1 mình thấy ok :D

kannypro said:
Có vẻ hay tiện dụng.
Nhưng ko biết độ bền lâu dài thế nào. Cái cuộn lau đó có tháo ra vệ sinh được ko và thay thế dễ dàng được không. :pudency::pudency:
Hàng của Đức thì mình thấy an tâm hơn nhìu ạ :D
Cái cuộn đó mình tháo ra vệ sinh được luôn bạn nhé, do nó được lắp sẵn nên mình quên tháo ra :D
Theo mình biết thì Karcher đã có nhà phân phối ở VN rồi nên mình nghĩ thay thế sẽ không khó

Spirit_Love3 said:
thấy hay tính mua trải nghiệm thử cơ mà giá cả gần 7 củ khoai thì...
Về lâu dài thì mình thấy đáng đầu tư đó bạn :D

himylove

Reaction score
0
đệch, cái lau nhà vừa hư, tính search giá thì nghe tin 7 củ :-ss
dân nghèo ngó cái rồi đi ra vậy :'(

hoangkoha.

Reaction score
0
Đang dùng cái máy rữa xe Karcher K2 made in Ger. Nó bảo dùng 10p nghỉ xả hơi, thế méo nào em xịt 7p nghỉ 5p, lại xịt 7p nghỉ 5p, lại xịt 2p thì nó mất áp xuất khét lẹt. Bảo hành mất cả tháng về trầy chụa tùm lum. Bye bye Karcher.

Adam_laven

Reaction score
0
Thêm tý lên dòng pro của karcher mình thấy còn hơn, con này hay ở chỗ hút lau được nhà luôn, chứ ngóc ngách, vị trí trên cao không xử được, đang dùng wd4, thích nhất là hút được cả nước, dung tích chứa lớn khá hài lòng, trước cũng lên đây hỏi tới hỏi lui :)
Sent from Galaxy S8 using vozFApp

Adam_laven

Reaction score
0
hoangkoha. said:
Đang dùng cái máy rữa xe Karcher K2 made in Ger. Nó bảo dùng 10p nghỉ xả hơi, thế méo nào em xịt 7p nghỉ 5p, lại xịt 7p nghỉ 5p, lại xịt 2p thì nó mất áp xuất khét lẹt. Bảo hành mất cả tháng về trầy chụa tùm lum. Bye bye Karcher.
Hôm đọc bên tinh tế thấy hay phết, phun đc cả bọt :) bác đi bảo hành nó phán sao :sweat: chứ e nghĩ tự nhiên mà cháy thì cũng hơi kì :shame:
Sent from Galaxy S8 using vozFApp

potterviet

Reaction score
0
Phần cuộn lau, ngán nhất là dính tóc, mà nhà mình thì tóc rụng nhiều, lo là ko hạp.

Còn vụ máy xịt rửa, tốt nhất nên chọn loại không chổi than (brushless) êm và bền hơn nhiều.