Review Haier HR-13MZ giá 7,490,000 đồng liệu có xứng đáng?

ryajautb

Reaction score
35
bác hỏi xem em bác có bị tình trạng nhưnày không, em sáng nay tựnhiên máy bị đứng hình, đơ ko bấm gì đc, phải tắt bằng phím nguồn bật lại thì dùng bthường, đang ko biết do win hay gì??

ryajautb

Reaction score
35
:)), xác nhận là lỗi win, fpt lúc mua cài cho cáci win ***** dùng nó có tình trạng nhu em nói trên, cài lại win gốc là mượt, dùng 1 tuần nay ko còn bị cái lỗi đó nữa. mượt mà!

ryajautb

Reaction score
35
monkey_uphuj said:
:)), xác nhận là lỗi win, fpt lúc mua cài cho cáci win ***** dùng nó có tình trạng nhu em nói trên, cài lại win gốc là mượt, dùng 1 tuần nay ko còn bị cái lỗi đó nữa. mượt mà!
Ô bác này đồng hương Hưng Yên :byebye:
Em đang định xúc con này. Bác cho em hỏi là em cần nhu cầu văn phòng, office, hay mở nhiều tab chrome để đọc báo, thi thoảng xem youtube và xem phim online thì có ok không ạ?
Bác sử dụng thực tế thì pin được bao lâu, bác dùng những thứ gì?
Ngoài ra nó còn có nhược điểm hay có gì khó chịu không ạ?
Em cảm ơn bác :adore:

ryajautb

Reaction score
35
bác ơi, cứ mua đi nhé. chia sẻ thật lòng là từ khi cbi mua em cũng cứ phân vân mãi, ko biết nó đáp ứng đủ nhu cầu xủa mình ko, vì mấy ng dùng con gì của mastel ý, kêu lag vs chậm nên em cũng ngại. nhưng thực sự từ khi mua con haier này em dùng rất ổn và mượt mà cho nhu cầu văn phòng. hàng ngày em vẫn youtube vs mở xả mười mấy tab coccoc vô tư, phim các thứ thoải mái. màn đekp và thực sự đẹp. em làm ngày 8 tiếng ở cty thì từ 8h tới 12h trưa mới phải cắm sạc, máy chạy liên tục. và nó cũng ko yếu lâm đâu nhé, em chạy sony vegas pro 12 mượtluôn., render cũng ko quá lâu. nói chung hơn con asus i5 5400 em dùng lúc trước, ssd thì nhanh. :)), nếu bác ko game gì thì mua cái này dùng ok nhé!!

Leohi123

Reaction score
1
ai có nhu cầu về word excel mà máy mỏng nhẹ thì quất con này quá ngon nhé, mình mua con bản ram 3gb 3tr5 máy đổi trả, về cài bản win 10 lite vào chạy phà phà, mở 5-6 tab chrome cũng ko vấn đề. Quá ngon với tầm tiền bỏ ra

toannhanb7

Reaction score
0
Bác nào mua ở FPT shop thì chú ý nha. Hôm nay đi 2 shop, shop nào cũng lôi con trưng bày ra giao cho mình. Nản qua về luôn

leanduy

Reaction score
0
Máy này vác về cài LTSC vào chắc ngon nhỉ ? con cpu này kém hơn g2030 800 điểm, mình đang dùng máy g2030 win 10ltsc thấy ổn lắm. Bác nào mua về cài test thử cho anh em coi như nào :sexy:

mhh8792

Reaction score
0
toannhanb7 said:
Bác nào mua ở FPT shop thì chú ý nha. Hôm nay đi 2 shop, shop nào cũng lôi con trưng bày ra giao cho mình. Nản qua về luôn
Trước máu quá cũng xúc con trưng bày. Về xài tới giờ thấy ổn.

Được gửi từ - vozForums

Admin

Administrator
Reaction score
30
Cảm ơn bác và mọi người rất nhiều. Nhờ bài review này nên em đã quất một con. Cơ bản là hài lòng so với số tiền mình bỏ ra. :beauty:
Bác cho em hỏi thêm chút là con này có nâng cấp thêm RAM được không bác nhỉ? Và cái ổ SSD dung lượng tối đa nó có thể nhận là bao nhiêu vậy bác.
Em định nâng cấp nhưng kiến thức hạn hẹp quá, và thông tin của FPT ghi thì có cũng như không :pudency:
Kể mà pin nó nhiều hơn nữa thì tuyệt :dreaming:, em dùng thực tế thì được tầm 5 tiếng khi bật chế độ tiết kiệm pin, vẫn chưa đủ 1 ngày làm việc.