[Review] gói cước VD89 trả trước 1 năm của Vinaphone

vozguy

Reaction score
0
Sau 3 ngày sử dụng gói VD89 trả trước 1 năm của Vinaphone thì mình cảm thấy chất lượng mạng như CC :gach:

sóng khỏe nhưng ping rất chật thi thoảng timeout
mang tiếng 4G nhưng tốc độ ko bằng 3G
với số tiền bỏ ra thì đây thực sự là thứ tệ hại,phí tiền

địa điểm test là khu vực kangnam,dương đình nghệ nhé

sóng và gói cước

ping google

test bằng speedtest

mấy kết quả test gần nhất bằng speedtest

truongbinhtran

Reaction score
0
chắc mua sim dỏm chứ tôi vừa mua cho thằng e cách đây mấy ngày, test toàn 4 5MB/s :bye: nhanh hơn cáp quang đang dùng

vozguy

Reaction score
0
truongbinhtran said:
chắc mua sim dỏm chứ tôi vừa mua cho thằng e cách đây mấy ngày, test toàn 4 5MB/s :bye: nhanh hơn cáp quang đang dùng
chắc vietnammobile nó làm giả vina bạn nhỉ :look_down:

langtubac248

Reaction score
1
vozguy said:
chắc vietnammobile nó làm giả vina bạn nhỉ :look_down:
Tôi dùng bình thường, chưa check kỹ các nguyên nhân đã vội phán, coi chừng ăn núi gạch :gach:

AQ_donkihote

Reaction score
2
Hay khu vực này vào vùng "lõm sóng" nên mới bị thọt vậy chứ....lấy số tổng đài bom cho tụi KTV BTS nó xuống tối ưu lại

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp

shurtugal89

Reaction score
0
Thử đi chỗ khác hay lắp vào máy khác test thử xem, có khi do điện thoại chứ mình đang xài chỗ có 2 vạch sóng vẫn lên dc 20Mbps đây, dùng dc 2 năm rồi vẫn chưa có gì phải phàn nàn.

vozguy

Reaction score
0
langtubac248 said:
Tôi dùng bình thường, chưa check kỹ các nguyên nhân đã vội phán, coi chừng ăn núi gạch :gach:
mình là khách hàng test đến như trên là hết bài rồi anh còn muốn tôi test như nào nữa để tìm ra nguyên nhân :sweat:

vozguy

Reaction score
0
shurtugal89 said:
Thử đi chỗ khác hay lắp vào máy khác test thử xem, có khi do điện thoại chứ mình đang xài chỗ có 2 vạch sóng vẫn lên dc 20Mbps đây, dùng dc 2 năm rồi vẫn chưa có gì phải phàn nàn.
mình có qua nguyễn văn huyên chỗ cafe cộng test trên 3 thiết bị là con s7edge, còn zmi 855, và con bb z30 thì kết quả không khác nhiều :stick:

nếu tại thiết bị thì bên trên có kết quả test khi mình dùng sim mobi, nó hoàn toàn bình thường mà

zoodkool

Reaction score
0
Sim này hết gói 12T gia hạn tiếp 12T đc k các bác