Review đi tù về, cuộc sống của đáy xã hội...

Nhokkun1997

Reaction score
0
Part 4 đâu bác chủ ơi:ah::ah::ah: Thể loại chân thực này đọc cuốn quá

Thu Minh .

Reaction score
3
Em vào trại tù 1 lần. Cậu em làm quản giáo ở đấy. Thấy cậu ngoài em cũng hiền mà vô đó mấy người trong đó gọi thầy thầy con con :(

alatka

Reaction score
0
chủ thớt vào thăm khám lại rồi à

Sent using vozFApp

aby2680

Reaction score
0
Thu Minh . said:
Em vào trại tù 1 lần. Cậu em làm quản giáo ở đấy. Thấy cậu ngoài em cũng hiền mà vô đó mấy người trong đó gọi thầy thầy con con :(
Vào chơi hay vào đấu kiếm =)):adore:

Mandate of Heaven

Reaction score
0
Lủi thủi lại đi theo lên gặp anh trưởng buồng đang nằm vắt chéo hút thuốc lá (anh này tên X, án giết người, là chủ của của một bến xe ở Hà Nội). Anh ấy bảo nhà em làm gì, em con thứ mấy. Mình bảo là nhà em làm kinh doanh, em là con cả, sau em có đứa em trai 2xxx. Rồi anh ý ném cho mình điếu thuốc và kêu G trật tự lại bảo mình muốn cơ chế gì hai anh em gặp nhau đi.
G kêu mình lại và nói: Bây giờ thế này, ở đây có ba cơ chế. Một là tuyến trên 15tr em sẽ ngồi ăn với trưởng buồng, phó buồng và các anh trên, sinh hoạt thuốc lá thuốc lào tự do, tắm vào buổi sáng và chiều, tóm lại em chỉ việc chơi có người hầu vào mõm, điều kiện đó là 15tr và em sẽ phải bốn quả quà/tuần (một quả quà >= 1tr). Hai là tuyến giữa loại một (10tr) em sẽ ăn với anh em tuyến giữa, thuốc lá thuốc lào cũng tự do mỗi tuần sẽ ba quả quà (một quả 700k-1tr). Ba là tuyến giữa loại hai (5tr), em sẽ ăn với sinh hoạt cùng anh em tuyến giữa 2, chỉ có thuốc lào ngày 5 cữ, thuốc lá tuần 3 điếu lên xin anh, còn muốn hút nhiều bảo gửi vào thì em sẽ được hút. Bốn là dân thì anh không cần nói nữa, sẽ rất khổ đấy, ý mày muốn như nào.
Mình: Dạ vậy cho em xin lên tuyến giữa một.
G: H bộ đội lấy nét cho anh (nét là tờ giấy bạc ở trong gói Thăng Long mềm dùng để ghi thư gửi về nhà).
Mình cầm bút giấy và viết theo anh G như sau "Gửi thầy, con tên là H, buồng 17c, nhờ thầy nhắn dùm con về với bố mẹ con. Bố con tên là S, sđt 09xxxxxxxx. Bố à còn H đây, con ở trong này nhờ thầy C chăm sóc tốt (điêu). Anh em trong này thương con lắm (sau này bị đập to mặt). Bố mẹ ở nhà khỏe chứ con nhớ nhà lắm (muốn viết nhiều nhưng không được ghi nhiều phải ghi vào vấn đề chính). Bố lên gặp thầy C và xin cho con lên tuyến giữa một nhé để con sinh hoạt cùng anh em. Bố gửi cho con 5 dao cạo Gillette, 1 cây thuốc, 1 cân trà, 1 cân thuốc lào, 5 hộp C sủi và quần áo nhé (mình không muốn gửi đâu nhưng mình bị bắt ghi, sau này gặp bố mới biết dao cạo 500k/cái , Thăng Long 1tr/cây, 5 C 500k, thuốc lào 1tr, trà 500k, đồ này toàn nhà mình mua còn tiền kia là tiền cầm vào). Con nhớ bố mẹ, con của bố mẹ, kí tên H.
Sau đấy mình xin một bi thuốc lào thì G bảo mình đồ lên rồi hút, xin xin cái gì.
Lủi thủi đi xuống, gặp anh Đông và anh Hùng kêu mình lại và hỏi.
Anh Đông: Tình hình lên tuyến nào em?
Mình: Dạ e xin lên tuyến giữa một.
Anh Đông: Vậy em sinh hoạt với anh và anh Hùng đấy, khi nào lên rồi anh bếch mày lên đây ngủ với anh và anh Hùng nhé.
Mình: Dạ em biết rồi ạ, em xin phép xuống với anh Niêm với anh Hữu chơi ạ.
Mình xuống và ngồi tâm sự với Hữu và Niêm thì đột nhiên lại có biến.
Chuyện như này:
Trong buồng mình có X bị câm và điếc, án cướp chạy bộ ở Hồ Tây, cướp của bọn nước ngoài cái iPhone 6. Bị bắt vào được một tháng rồi, bây giờ đang là tầm 9h thì nó tự nhiên đi đại tiện.
Mà đại tiện giờ này là giờ giới nghiêm không thể đại tiện được. Mà lại bị câm với điếc nên lên xin anh G đi đại tiện (anh G đang ngồi đánh bài vẽ với anh em trên, thấy nó cứ ú ớ thì anh bảo cút, thế là lủi thủi xuống đi đại tiện.
Được 5p sau bộ đội lên báo anh G, có thằng X đi đại tiện không đúng giờ và không xin phép. Thế là G một mạch chạy xuống cả đạp cả tát mặc dù chú kia chưa kịp mặc quần, phân vẫn còn dính ở đít. Cứ ú a ú ớ chỉ tay các kiểu. Anh G thì không nghe, cứ chửi không xem ai ra gì, rồi đập nó liên tục. Đập cho nằm bệt với phân luôn. Đập xong xuôi được tắm rửa rồi nhờ người nằm cạnh phiên dịch là: Hắn có lên xin anh G nhưng anh G đánh bài không hiểu, thấy vẫy tay tưởng được đi.
Thế đấy anh em à, mới vào ngày đầu mình thấy cảnh đập ác rồi, mặc dù bị câm và điếc (tội nghiệp). Sau này mình sẽ review về hắn tiếp. Sau đấy bọn mình sang đánh xóc đĩa ăn quần áo bánh xà phòng Lifebuoy. Mình được anh Đông cho hai bánh xuống làm quả lẻ ăn được bốn thì tự nhiên có một ông (khoảng 50t) ở tuyến trên nhảy vào bảo H cho chú mượn bốn bánh chú chơi quả này (ơ, chưa quen biết gì cơ mà, tuyến trên nên phải cho mượn). Hắn chơi quả chẵn, vị về lẻ. Thế là thua, sau quay sang bảo mình hôm khác chú trả nhé (mình cay hắn nhiều lắm, sau này mới biết hắn đóng đèn mình vì mình là em của anh Hùng anh Đông). Anh Niêm kéo mình lại góc và bảo: Em đừng dính dáng lão già đó, án MB nhưng mà tính xấu. Sau đấy anh Niêm bảo mình là tí anh em có quà mừng em nhưng em phải câm mồm nhé, chờ cho buồng ngủ hết đã, rồi nháy mắt với mình.
22h, đến giờ trải đồ đi ngủ, ở trên thì có chiếu có nệm, gồm các chăn bông may lại thành nệm, màu sắc đẹp các kiểu, vỏ các kiểu, thơm toàn Comfort. Ở dân thì không có cái gì mặc dù trời lạnh. Nếu ai còn nhớ thì cuối tháng 12/2015 ở Ba Vì còn có tuyết rơi đấy (mình định đưa người yêu đi ngắm tuyết vì đời mình chưa bao giờ được thấy tuyết, buồn, nhớ em, em ơi bây giờ em như nào rồi, H nhớ em lắm).
Dân thì chiếu không có, mấy anh em mình may được anh Hùng, a Đông cho hai chiếu ghép vào 3 anh em nằm. Hai cái chăn mà ở phía trong nó gồm các miếng vải vụn ấy, mình cũng không biết chăn gì, nhìn như giẻ rách. Nằm co ro ôm nhau thấm cái nỗi nhớ nhà.
Trải chăn xong rồi, bọn mình được các anh cho hút một bi thuốc lào để ngủ. Nếu buồng nào thương dân sẽ cho dân hút ngày ba lần, còn buồng khét thì không có đâu. Xong xuôi anh em nằm xuống và được nghe đọc truyên. Mình nhớ là truyện ông trùm cuối cùng (hay). Dân hoặc giữa nếu có giọng hay sẽ phát thanh các tối 30p truyện, báo cho anh em ngủ.
10h30, đi ngủ cả buồng. Mình đang nằm thì bị đánh thức dậy bảo bây giờ đến giờ em trực buồng (ơ, buồng trực gì nhỉ).
Trực buồng gồm dân chia theo ca, mỗi ca hai người trực để anh em ngủ. Ai ngáy hay ăn trộm thuốc lào sáng mai sẽ bị báo cáo.
Thế là mình bật dậy ngồi trực với anh Niêm (trùng hợp, hóa ra anh Niêm xin trực ca với mình). Ngồi được 15p mình thấy có túi quýt để trên thành vệ sinh, thèm chảy nước miếng, ngó quay thấy ngủ cả mình làm một quả. Không ai ngờ hậu quả từ quả quýt làm mình tí đái ra máu vào sáng ngày mai (mình không có tính trộm cắp gì đâu, tại mình vừa vào đang kiểu sống xã hội, chưa biết tù nghiêm lắm). Lúc ăn mình còn lấy chăn trùm lên không dám nhai chỉ dám nuốt. Được tí thấy anh Niêm chạy lại vẫy tay mình xuống và đập tên X bộ đội dậy, 3 anh em xuống nhà mét. Mình hỏi làm gì thì anh Niêm bảo anh có quà heroin cho em nhé, em dám chơi không. Tính mình ke kẹo cần sa đã chơi qua nhưng hê chưa bao giờ chơi, mà cũng rất sợ HIV này nọ. Nhưng tự nhiên ma xui quỷ khiến thế nào mà mình nghĩ bây giờ mình mất hết rồi, thôi kệ đời, thế là mình gật đầu chơi luôn.
Mình thấy anh Niêm lấy một giấy bạc và anh Hiếu lấy ra một túi màu trắng, bên trong bằng hạt gạo bột.
Anh Niêm giơ giấy bạc đổ hê vào và hít, sau đó đến anh Hiếu, rồi đến mình.
Mình hít mà run, anh Niêm bảo hít vào ém và thở ra tử từ. Mình hít vào thấy đắng và cũng thấy lâng lâng. Trong khi hút 3 anh em thay nhau canh, hai người ngồi, một người đứng, vì bị bắt cái là 3 người nát mặt, xong xuôi đi ngủ, lâng lâng. Mình được dặn không được nói với ai. Hai tháng sau này mình hỏi thì không phải hê, mà là viên thuốc gì của trại phát giã ra hít, trong này nó gọi là hê.
Sáng ra sinh hoạt như cũ, nhưng đến phần báo ca trực đêm qua (có 4 ca: Ca 1 10h30-12h30, ca 2 12h30-2h30, ca 3 2h30-4h30, ca 4 là gồm hai bộ đội trực nấu nước sôi cho các anh uống trà). Đời mình đen, vì miếng quýt mà mình tiểu không ra.

61-50-7

Reaction score
1
viên thuốc thì chắc hỗn hợp thần kinh. Nãy đang đọc tưởng he thật thì tôi thấy đéo tin nổi.

Mà mình tưởng có cáo trạng Giết người, thì phải bị giam riêng ở dưới K chứ nhỉ?

SoFasttt

Reaction score
0
Tính ra ngoài tiền mua suất lúc đầu, thì trên tháng tốn 16 củ (4x4), giữa 1 tháng 12 củ (3x4), năm hơn trăm củ cũng chát phết chứ đùa?