yugiohhh

Reaction score
0
H.ws said:
Con CPU ngon vậy :sexy:. Con Hero đang ngon mà chuyển sang aorus master làm gì chán lắm, kéo chữa lợn lành thành lợn què đấy, OC chán lắm, nhất là ram. Cùng 1 kit kéo cas lẫn freq thua xa maximus.
Em có ngâm cứu vụ cũng thấy Gigabyte hỗ trợ RAM kém hơn, đúng ra em đổi sang con XI Gene nhưng ko có hàng. Nhưng nếu chạy daily 5.0Ghz thì như vậy là hơi stress 4 phase điện của Hero, về lâu về dài không hợp lý lắm.

H.ws

Reaction score
0
yugiohhh said:
Em có ngâm cứu vụ cũng thấy Gigabyte hỗ trợ RAM kém hơn, đúng ra em đổi sang con XI Gene nhưng ko có hàng. Nhưng nếu chạy daily 5.0Ghz thì như vậy là hơi stress 4 phase điện của Hero, về lâu về dài không hợp lý lắm.
Thoải mái đi, nó chỉ ko có doubler thôi chứ phase self balancing dựa vào nhiệt độ, nên ko phải lo 1 con powerstage quá tải còn 1 con ngồi chơi đâu.

yugiohhh

Reaction score
0
H.ws said:
Thoải mái đi, nó chỉ ko có doubler thôi chứ phase self balancing dựa vào nhiệt độ, nên ko phải lo 1 con powerstage quá tải còn 1 con ngồi chơi đâu.
Nghe có vẻ hợp lý :sexy:, nhưng mà phí đổi ko cao nên em đang tính đổi để trải nghiệm Gigabyte gần đây như thế nào phát luôn. Trước giờ chưa dùng con main Gigabyte nào :D. Đọc cả tá review ko thể bằng mình tự trải nghiệm được, ví dụ như con Hero thì xác nhận không tệ như dân tình đang chửi, cảm thấy vụ scandal đó hơi bị drama hoá lên :sogood:.

Trong tương lai gần chắc sẽ ko OC RAM. Nếu mà OC RAM em sẽ nghĩ đến việc chuyển sang mấy con 2 slot như Gene/Apex.., riêng con Gene thì có vẻ khó kiếm. Em vẫn ok với việc chi thêm để lấy mấy con cao cấp hơn vì thực tế Asus vẫn cho trải nghiệm ngon hơn hẳn về nhiều mặt.

H.ws

Reaction score
0
yugiohhh said:
Nghe có vẻ hợp lý :sexy:, nhưng mà phí đổi ko cao nên em đang tính đổi để trải nghiệm Gigabyte gần đây như thế nào phát luôn. Trước giờ chưa dùng con main Gigabyte nào :D. Đọc cả tá review ko thể bằng mình tự trải nghiệm được, ví dụ như con Hero thì xác nhận không tệ như dân tình đang chửi, cảm thấy vụ scandal đó hơi bị drama hoá lên :sogood:.

Trong tương lai gần chắc sẽ ko OC RAM. Nếu mà OC RAM em sẽ nghĩ đến việc chuyển sang mấy con 2 slot như Gene/Apex.., riêng con Gene thì có vẻ khó kiếm. Em vẫn ok với việc chi thêm để lấy mấy con cao cấp hơn vì thực tế Asus vẫn cho trải nghiệm ngon hơn hẳn về nhiều mặt.
Tôi đang đắp chiếu một con aorus master với 8700K đây, chuyển qua ryzen 3800X chưa muốn về lại :D. Vẫn tiếc cái quick charge của GB mà asus ko có.

yugiohhh

Reaction score
0
H.ws said:
Tôi đang đắp chiếu một con aorus master với 8700K đây, chuyển qua ryzen 3800X chưa muốn về lại :D. Vẫn tiếc cái quick charge của GB mà asus ko có.
Em dùng cả Hackintosh nên chưa qua Ryzen được :sexy:, Gigabyte thì thuộc dạng buff một đống tính năng vào, kể ra nó hỗ trợ thunderbolt có tiện hơn Asus nếu muốn chơi màn 5K cho Hackintosh. Mà bên win phần mềm của nó có trash lắm ko bác? :pudency:

Mà công nhận đám main của Ryzen đẹp vãi, tìm một con màu trắng dòng Z mỏi mắt ko có nên giờ cái case nhìn hơi tả pí lù :sosad:

tin233

Reaction score
0
yugiohhh said:
Con này thuộc hạng cân to nạc rồi bác nhỉ :sexy:, em mới giảm thêm 1 nấc vcore nữa đây chưa thấy bị sao, có khi trộm vía con U12A lại cân được luôn thì hay quá chứ lị :beauty:, mà em vừa thấy trên YouTube đang rầm rộ con GamerStorm Assassin III vả chết con Noctua D15 kìa :gach:

P/S: Đang ở mức 5GHz ~ 1.234V, chạy X264 Stability Test core max 90 độ, avg 87 độ.

Em cũng thấy con U12A hơi hype nhưng vì nhỏ gọn nên cũng hài lòng. Tháo bớt 1 fan ổn hơn ko bác, em đang định lấy cái quạt hút của nó lắp vào case làm quạt hút sau đây này :D. Em cũng hơi giống bác nhưng tiếng khó chịu đang lất át là tiếng coil whine của con RM1000i chứ ko phải tiếng VGA, bực thật chứ tiếng này tuy ko to nhưng rất nhức tai :stick:
Megahalem đi thím bao gọn,đẹp, hiệu năng siêu cao. Mình đang kết hợp với 2 em Corsair HD 120 :beauty:

yugiohhh

Reaction score
0
tin233 said:
Megahalem đi thím bao gọn,đẹp, hiệu năng siêu cao. Mình đang kết hợp với 2 em Corsair HD 120 :beauty:
Em này có vẻ giá tốt, em thì vẫn kết chromax hơn vì làm case đen trắng :beauty:, mỗi tội giá chát :stick:

tin233

Reaction score
0
yugiohhh said:
Em này có vẻ giá tốt, em thì vẫn kết chromax hơn vì làm case đen trắng :beauty:, mỗi tội giá chát :stick:
Tính ra giá cũng không tốt lắm đâu thím, con tản mắc chủ yếu là cặp fan như thời con Phantek PH-TC14PE 1tr8 mà cặp fan PH-F14 premium của nó lên đến 60$ gần bằng giá trị cả con tản.Do con Megahalem nó không kèm fan nên giá mềm thôi. Mình mua kèm cặp Corsair HD 120 , node gắn vào tính ra đội lên gần 3 củ :sweat:

yugiohhh

Reaction score
0
tin233 said:
Tính ra giá cũng không tốt lắm đâu thím, con tản mắc chủ yếu là cặp fan như thời con Phantek PH-TC14PE 1tr8 mà cặp fan PH-F14 premium của nó lên đến 60$ gần bằng giá trị cả con tản.Do con Megahalem nó không kèm fan nên giá mềm thôi. Mình mua kèm cặp Corsair HD 120 , node gắn vào tính ra đội lên gần 3 củ :sweat:
Off topic: À hoá ra thế, em search nhanh nên cũng ko để ý là bản ko quạt :gach:. Thế thì cũng chả khác gì đám Noctua, tiền đổ hết vào cặp fan rồi.

On topic: vừa hạ thêm vcore mà vẫn chưa crash, vãi chấy :sexy: