Reaction score
0
ngocloimss said:
Chổ em ở thấy bình thường lắm, không có dạng dơ dái như mấy thím nói đâu. Em chưa coi clip của Khoapug, nhưng như em đã nói, Ấn nó rộng vcl, nhiều tôn giáo nhiều tộc người, nên đừng lấy đánh giá 1 vài chổ mà quy chụp toàn bộ nước nó.

Chổ em ở là 1 thị trấn nhỏ, cũng đường xá nhà dân nghèo nghèo kiểu kiểu như một vài thị trấn nhỏ của VN mình thôi. Dân họ cũng sinh hoạt bình thường, không thấy mấy cái tởm lợm như mấy thím nói. Có thể thằng Khoapug nó đi mấy chổ quê có bò heo thả ngoài đường. Một số người dân bên này theo đạo thờ bò, nên vào 1 số dịp nào đó lễ lạc họ mới uống nước đái bò hay gì gì đấy (em đoán thế thôi ). Chứ ở thị trấn hay thành phố các thím kím đâu ra bò heo
Thằng khoa nó đi New Delhi.

via vozForums for iPhone

lovelovelbaby

Reaction score
1
ngocloimss said:
Em đi mấy nước ở Sea rồi giờ ở Ấn thì thấy người VN mình làm việc chăm chỉ hơn tụi này thím ạ. Chỉ có cái là ng Việt mình phá giá quá :go::go: nên lúc nào cũng bị ng ta đè đầu....

Chỗ em ở là 1 thị trấn nhỏ, không phải kiểu SG hay HN bên mình, thì lương nó tầm đâu đấy 250 - 300$/tháng cho nhân viên VP bình thường. Ở TP lớn thì chắc tầm 400 hay hơn 1 chút.

via vozForums for iPhone
chính xác thím, e đi Ấn 1 tháng, làm bên IT dev thì thấy phần đông bên đó năng suất làm ko bằng VN mình đâu, cứ thứ 6 hàng tuần là tụi nó ko làm ra ngoài hành lang văn phòng đứng nói chuyện

bluemood

Reaction score
1
Tui cũng đi Ấn mỗi năm 6-9 tháng, 3 năm rồi.
Thớt ở sát biển, cách mumbai 1.5 giờ bay thì có lẽ tui biết thớt đang ở đâu đấy :)).
Mỗi năm tui đi vòng quanh nước Ấn 2.5 vòng, có gì tui sẽ góp tư liệu cho xôm :)

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

bluemood

Reaction score
1
hinhnhuminhcoyeunhau said:
Thằng khoa nó đi New Delhi.

via vozForums for iPhone
Dehli là thành phố cổ, dơ dáy, ô nhiễm và ngột ngạt bỏ mẹ.
Ông đi Kolkata, Navi Mumbai, Vizag, Chennai, Cochin, bhubaneswar sẽ thấy khác nhiều lắm

Freekick

Reaction score
0
bluemood said:
Tui cũng đi Ấn mỗi năm 6-9 tháng, 3 năm rồi.
Thớt ở sát biển, cách mumbai 1.5 giờ bay thì có lẽ tui biết thớt đang ở đâu đấy :)).
Mỗi năm tui đi vòng quanh nước Ấn 2.5 vòng, có gì tui sẽ góp tư liệu cho xôm :)

nếu ở Goa thì sạch sẽ hơn phần còn lại bác nhỉ, em đi Ấn mà đi các bang phía Đông thôi, chỉ một từ thôi là kinh khủng, dù cảnh đẹp

nghtan209

Reaction score
0
ngocloimss said:
Mình không tiện nói tên ra, nhưng bên mình trong top 3 các bên thg mại lớn nhất ở VN tính theo volume nhập khẩu vào VN ấy :gach:
Thím làm cho cty VN hay nc ngoài?

via vozForums for iPhone
Cty thím ở miền Nam hay miền Bắc vậy thím ? KA hay TL chăng ?

xe_enzo

Reaction score
0
Bữa vào bếp nấu ăn gặp 3 thằng Ấn thì hết 3 thằng đang nấu cà ri vàng vàng.
Mùi cà ri bay khắp căn nhà

vipvphvtc

Reaction score
0
masoi912 said:
mình lam bên DHaka Bangladesh chắc cuộc sống cũng giống thím thớt. Buồn dã man nhất là mấy nước hồi giáo, mình làm nhiều với tụi ấn lắm, ko biết team khác sau chứ tụi Ấn làm nhây y film cô dâu 8 tuổi ấy, đến mà chán. :( . Nên tết này đã xin nghỉ luôn về VN lập nghiệp rồi. :D đứt 1 khoảng lương ( dù rất tiếc lương nhưng ko thể chịu nổi thêm ) nhưng mà cuộc sống tốt hơn. Đi hơn 1 năm mà sút mẹ mất 8kg.
Confirm bọn Ấn này làm việc như shit. Một lũ bẩn bựa (ít nhất là với bọn mình làm cùng 5 năm nay). Cái gì cũng phải ngon bổ rẻ còn bựa hơn Việt mình. Làm việc thì đúng như cô dâu 1800 tuổi. Một từ: tởm.

via vozForums for iPhone

Dks.2014

Reaction score
0
ngocloimss said:
Mình không tiện nói tên ra, nhưng bên mình trong top 3 các bên thg mại lớn nhất ở VN tính theo volume nhập khẩu vào VN ấy :gach:
Thím làm cho cty VN hay nc ngoài?

via vozForums for iPhone
Vậy là biết rồi, có khi biết thím là ai luôn :)))

via vozForums for iPhone