masoi912

Reaction score
0
ngocloimss said:
Em bên này cũng buồn lắm. Không có gì chơi hết, cuối tuần cũng nằm nhà. Còn ở VN anh em í ới rủ nhau cafe, thi thoảng nhậu, cuối tuần lê la cafe chém gió vui v*l :gach:

Mà được cái lúc mới qua đây em 1m77 mà tới 82kg. Mới khoảng 1 tháng nay ngày nào cũng bơi khoảng 1km, rồi không rượu bia nên giờ còn 77kg. Phấn đấu giảm xuống tầm 70kg gì đó là ngon :look_down:
Bên đó khó tìm người làm ko thím. Tụi Ấn lương thấp hơn châu á mình, lương thấp năng suất cũng thấp hơn luôn

ngocloimss

Reaction score
0
kal.tn said:
TACN việt nam mạnh giờ chắc vẫn mấy hãng cargil, cp, sunjin hay mới nổi của cj thôi nhỉ bro
Nếu về bự thì có mấy tên như CP, Japfa, Cargill, Sunjin, CJ, Đại Thành,.. :gach:

Mà em làm bên bán nguyên liệu chớ không làm nhà máy thím ạ.

ngocloimss

Reaction score
0
skillmax15 said:
Bác xài pik.vn mà up kìa, đc ngay cái 1 đấy
Thanks thím, em làm được rồi :beauty:

cuchuoi198777 said:
cái gì mùi cà rí á :eek:h: thế thì thì đúng mùi tui thích rồi, còn đen xì thì về dưỡng trắng là được, thôi mai book vé qua ấn độ khởi nghiệp thôi :sure:
:gach::gach: bọc theo ít sâm để ngậm cầm hơi nghe thím

avillic said:

Tội thì quan tâm cái khoen đeo mũi của mấy em ấn. Có phải tụi nó da ngăm nên chịch khỏe, nếu nó dập chồng chịu không thấu, thì chồng cầm cái khoen giật ngược "họ" lại (công dụng như hãm trâu bò phi nước đại) phải ko :beauty:
Haha, vậy thì đeo khoen vô 2 đầu ti, thằng chồng luồn sợi dây dzô là y như cởi con ngựa rồi :adore:

xuccam2 said:
Hình ở KL thì trời trong xanh, qua sân bay Mumbai thấy mờ mịt luôn
Hình bên KL là đầu giờ chiều, còn ở Mumbai là khoảng 8h sáng nên thấy hơi mờ. Nhưng mà đúng là bên này thì ô nhiễm thiệt :sweat:

xuccam2 said:
Thằng bếp nó bốc thức ăn vào đĩa cho thím trc đó rồi, xin làm gì nữa :stick::chaymau:
Em đã cố không nghĩ tới, thím còn nói ra nữa :sosad::sosad: mà cái cà ri với dầu mỡ dùng tay bốc thì dơ không chịu được ấy :canny:

thiendiet said:
Macbook của thím pin dùng bao lâu hết pin? Của mình cũng 13" màn hình để max sáng. Sử dụng hỗn hợp tầm 5 tiếng thì hết
Em toàn để độ sáng tự điều chỉnh, chắc cũng tầm 5 hay 7 tiếng gì là hết thôi thím. Mà ít bao giờ em để máy chạy đến hết pin, toàn xách ra ngoài xài 1 vài tiếng, về là lại cắm sạc rồi

inori_aizawa said:
ấn lên yt review 1 đống toàn dốt tiếng anh nên đéo thằng nào chịu xem.
Xem r thì thấy khoản ăn uống nó rất khó chịu. Quá nhiều gia vị và ớt, đồ ngoài đường thì nhiều món dị bỏ mẹ như củ cải trắng cắt đôi cho thêm mù tật v vài cái gia vị r ăn.
Kinh nhất là nó trộn với cà ri rồi kiểu như nước cốt dừa. Tụi bên này khoái 2 thứ đó thiệt, thấy nấu gì cũng bỏ vô :go:

addaddad said:
Trang phục ở bển là áo quần bt hay kiểu quấn quấn khăn này nọ như trên phim vậy bác thớt
Một số người vẫn mặc mấy khiểu đó, mà chủ yếu là người đứng tuổi và con gái thôi thím. Chứ thanh niên đàn ông toàn mặc quần áo bt như bên mình. Còn đâu dịp lễ lạc thì họ mới quấn khăn này nọ như trên phim.

Dks.2014

Reaction score
0
ngocloimss said:
Cũng không có dư bn đâu thím. Chưa dzợ con nên nhiều khi xài hoang vl, không ai kềm chế :gach:

Em bán nguyên liệu cho nhà máy ấy. Thím làm bên nhà máy hả? Bộ phận nào thím? Nhà máy thì đâu phải ai cũng cần đi nước ngoài :byebye:
Cũng làm cty ng liệu, chuyên bán ddgs và vài thứ. Thím cty nào thế

via vozForums for iPhone

ngocloimss

Reaction score
0
masoi912 said:
Bên đó khó tìm người làm ko thím. Tụi Ấn lương thấp hơn châu á mình, lương thấp năng suất cũng thấp hơn luôn
Em đi mấy nước ở Sea rồi giờ ở Ấn thì thấy người VN mình làm việc chăm chỉ hơn tụi này thím ạ. Chỉ có cái là ng Việt mình phá giá quá :go::go: nên lúc nào cũng bị ng ta đè đầu....

Chỗ em ở là 1 thị trấn nhỏ, không phải kiểu SG hay HN bên mình, thì lương nó tầm đâu đấy 250 - 300$/tháng cho nhân viên VP bình thường. Ở TP lớn thì chắc tầm 400 hay hơn 1 chút.

via vozForums for iPhone

ngocloimss

Reaction score
0
Dks.2014 said:
Cũng làm cty ng liệu, chuyên bán ddgs và vài thứ. Thím cty nào thế
Mình không tiện nói tên ra, nhưng bên mình trong top 3 các bên thg mại lớn nhất ở VN tính theo volume nhập khẩu vào VN ấy :gach:
Thím làm cho cty VN hay nc ngoài?

via vozForums for iPhone

Reaction score
0
Mai fen.. thấy bảo nước sông Hằng chữa đc mọi bệnh dịch trên thế giới. Ra mua chai đóng về bán đê

ChloePriceRiseUP

Reaction score
0
ngocloimss said:
Em đi mấy nước ở Sea rồi giờ ở Ấn thì thấy người VN mình làm việc chăm chỉ hơn tụi này thím ạ. Chỉ có cái là ng Việt mình phá giá quá :go::go: nên lúc nào cũng bị ng ta đè đầu....

Chỗ em ở là 1 thị trấn nhỏ, không phải kiểu SG hay HN bên mình, thì lương nó tầm đâu đấy 250 - 300$/tháng cho nhân viên VP bình thường. Ở TP lớn thì chắc tầm 400 hay hơn 1 chút.

via vozForums for iPhone
lương có 7 củ mà phải đi nc ngoài sao :chaymau:

Sent from Xiaomi Mi 9 SE using vozFApp

finalmagic

Reaction score
0
Dks.2014 said:
Con em gái du học trời tây, thế đéo nào giữa xứ thượng đẳng mà vớ ngay một thằng ấn đụ, đen, lùn, nói thì liến thoắng, nhìn mặt đéo có cảm tình nào, chán đéo muốn nói chuyện. Đã thế còn làm phòng dịch vụ chăm sóc sức khoẻ của khách sạn, spa các thứ. Đúng bọn cà ri đéo gì giỏi bằng gạ gái

via vozForums for iPhone
May quá con em t không vớ trúng thằng cà ri nào, không chắc từ mặt luôn :sweat: trước cũng thấy có thằng hồi gạ.

via vozForums for iPhone