[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

congaductq

Reaction score
0
Có bác nào làm dev cho bank ko ạ? Em thấy bên bank đang tuyển nhiều, nghe bảo đãi ngộ cũng tốt ạ.

crazy9x256

Reaction score
0
batanlp said:
Review đi pv Sendo.vn

21/8/2019, 2PM, trời mưa tầm tã, lếch thếch chạy từ Q1 qua Sendo, hên sao vừa tới thì trời đổ mưa to luôn.

Lon ton lên lầu 2 vào pv cho DC3, làm senpay

Không biết người khác ntn chứ mình thì chỉ 1 round duy nhất.
Vào là bạn HR dễ thương, giới thiệu chung chung về cty. Sau đó là 1 ban Lead vào pv. OK vui vẻ cho tới khi anh Technical Director vào.
Hứa với lòng là trong cả đời đi làm việc, lần đầu tiên pv mà bị sml như thế này luôn. Stress tới nỗi ko nghĩ được cái gì luôn, cảm tưởng là thở ra câu nào là bị hỏi xoáy vào câu đó.
Anh này thì tính rất thẳng thắng, chuẩn kỹ thuật luôn. Theo cá nhân cảm nhận thì anh này cực giỏi về technical (có giải quốc tế hẳn hoi và làm việc nhiều năm ở nước ngoài, vì lý do cá nhân nên về Vn làm).

Hỏi toàn về fudanmental, bị xoáy tới mức mà stress thật. Nhiều thứ đi làm mãi nên nhiều khi mình mặc nhiên là "như thế rồi" nên làm mình lắp bắp thật (1 phần là HR nó nói mình là chỉ xem app sendo rồi discuss xung quanh app nên mình khá chủ quan. 1 phần là khi pv toàn bị hỏi kiểu tầng application nên cũng ko nghĩ bị xoáy tới mức low như thế nên ko chuẩn bị).
Result thì ko biết như thế nào nhưng mà được ngồi 2h pv với a director cũng học được nhiều thứ bổ ích. Chi tiết thì thôi bỏ qua, chứ càng kể lại tự rước nhục :D

Anh ấy nói thì anh ấy cũng mới vào sendo chưa lâu nên mình tin là Sendo sẽ khởi sắc hơn.
Em pv ở HN vị trí backend thì thấy 2 ông pv không hay cho lắm, 1 ông techlead và 1 ông phụ trách, ông BA thấy giới thiệu là ở Bảo Kim sang. Thực sự không thích cách pv đợt đó của senpay - thời gian 1 năm về trước ./
Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

congaductq

Reaction score
0
crazy9x256 said:
Em pv ở HN vị trí backend thì thấy 2 ông pv không hay cho lắm, 1 ông techlead và 1 ông phụ trách, ông BA thấy giới thiệu là ở Bảo Kim sang. Thực sự không thích cách pv đợt đó của senpay - thời gian 1 năm về trước ./

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp
Phỏng vấn ko hay phải nói đến trường hợp của em.

Chủ đề em đã tìm hiểu rồi, đi pv ở 1 chỗ họ bảo đúng rồi, nhưng đi pv ở công ty khác bảo sai, em về tra thấy câu trả lời của em vẫn đúng :sogood:

hieunguyen04

Reaction score
0
h3adshot said:
Panasonic r&d
Seta international
TJ tech
Binkabi (blockchain)
VT postek
Fsoft
PPC link
Tomochain
Tripi.vn
Fetch Tech
Viettel R&D (lâu r)

Trên đây là những cty từng pv, nói chung thì thấp - vừa thì pass, cao thì fail hoặc bị ignored!!!
ai cần review thì để m nhớ lại quá trình pv..
// Cuộc đời thằng dev bị mất định hướng thật là gian nan :">
bác cho em xin review về mấy cty về blockchain vs :byebye::byebye:

BadCoder

Reaction score
0
Ong Co Van said:
thím nào review Fresher Got It với ạ :)
:stick: hóng, ko phải vì tò mò mà vì trên fb anh CEO cty này chém văn dài vãi

BadCoder

Reaction score
0
Ong Co Van said:
thím nào review Fresher Got It với ạ :)
:stick: hóng, ko phải vì tò mò mà vì trên fb anh CEO cty này chém văn dài vãi

h3adshot

Reaction score
0
hieunguyen04 said:
hieunguyen04 said:
blockchain bây giờ thấy xìu r.
đây:
tomo startup thì ấn tượng văn phòng to đẹp vãi, pv với a cto thân thiện hỏi k sâu, nhưng có vẻ hời hợt vì hôm đấy m combo bù xù áo phông dép tông... làm thì chắc chủ yếu golang, nodejs.. nói chung nếu làm cảm quan có vẻ tạm ổn

tj tech bảo trụ sở bên sing mà có vẻ qui mô hơi nhỏ vì tìm info mãi chả ra. làm outsource 1 sp về sàn coin. pv 2 ông hỏi cũng k khó lắm, backend chủ yếu hỏi về database, nhưng 1 ông có vẻ hơi bảo thủ. pv xong hỏi han như pass r mà lại fail. có khi do yêu cầu trong thời gian đợi vào làm phải dành ra 2 buổi 1 tuần lên đấy mà m k đồng ý. à mà vp tù.

binkabi startup chỉ tuyển core, pv cực vất. vòng 1 nc skype với cto = tiếng a 1 tiếng về kiểu chung chung. v2 có 2 senior hỏi han technical quá chi tiết mang máy show demo proj bài test lý thuyết github/ cơ bản web dài ngoằng. mất mẹ 2 tiếng nữa. cty có chị ng đài xinh và sexy. điểm trừ là k có vp mà là coworking, phong cách làm việc có vẻ cày trâu phải nhiệt huyết k phù hợp ng có vợ. điểm range lương cao.

batanlp

Reaction score
0
Dong Phuong Muoi Muoi said:
hay thế bác, pv mobile hay sao, bác box e list câu hỏi đc không,thank.

Sent from Samsung SM-G960F using vozFApp
Bạn ghi gì trong cv thì a ấy hỏi cái đó. Nhưng anh ấy hỏi rất rất sâu nên phải coi kỹ lại vì có những thứ mình mặc nhiên là như thế thì lại bị hỏi xoáy vào. Ngoài ra kiến thức, trình độ a ấy rất solid mà rất chi tiết. Phát ngôn lỡ lời câu nào, từ nào là toi ngay. Đúng thuần technical luôn.
Và sau đó a ấy cũng giải thích lại cặn kẽ những thứ a ấy hỏi chứ ko nói xuông.
Ai thích, cuồng clean code, architect nên thử 1 lầm cho biết.
Có điều a ấy pv hay ko còn tuỳ vì a ấy cũng nói thẳng là Cv mình làm a aya thích
Ps là mình làm mobile, ios. Và có vẻ hơn 5 năm rồi mới có dioj trò chuyện với người có level khủng nhiw thế

nikola_testla

Reaction score
0
thiensau ver1 said:
Absolute hơi bị ngon đó bác, mấy bác dev trong đó rảnh lắm, toàn kiếm thêm ở ngoài nữa không đó :beauty:
Hang Vu said:
chú biết nhậu ko, uống dc mấy chai :doubt:
cty của Can nên benefit khá ngon, lương tầm trung ko so nổi với tụi top 1 hay Vin, việc cũng khá nhàn, ko sợ bị dí

be nghe đồn đang đấu đá chính trị, thanh trừng nội bộ ghê lắm nên đang thiếu người đó, dev thì 1k5-2k thôi :doubt:
Cảm ơn 2 bác.

Đợt trước mình có ghé qua xem thử, mới round đầu nhưng pass chắc cũng reject, cảm thấy không interesting về công việc bên này lắm.