[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

n3v3rb3stb0y

Reaction score
0
crazy9x256 said:
Có thím noneedname đang làm ở đó đấy thím, trước em cũng đi pv bên đó nhưng mà sau bên đó dự định chuyển sang bên Long Biên nên em từ chối offer ./:go:
bác đi pv vị trí gì vậy, offer ngon lành ko
Sent from Xiaomi Redmi 5 Plus using vozFApp

Dajjatjenty

Reaction score
0
naoko1234 said:
Có bác nào có kinh nghiệm phỏng vấn vị trí dev .net bên VNPT đoạn Huỳnh Thúc Kháng HN k nhỉ :sosad: :pudency:
cung hóng không biết nó bới đâu CV mình gọi đi test pv 2 lần nhưng đúng lúc mình mới kiếm đc việc lên cancel giờ thấy chán cv hiện tại thì nó méo gọi nữa :byebye:

HyperX

Reaction score
0
Có bác nào làm ở PycoGroup không nhỉ? Có offer rồi mà nghe nói dính nhiều phốt quá nên chưa dám nhận

trantuankt

Reaction score
0
Ở SG ngoài FPT, Bosch, Renesas ra còn cty nào tuyển Embedded SW ko các bác? Đang tính qua tết nhảy mà thấy ít cty tuyển quá

batanlp

Reaction score
0
Review đi pv Sendo.vn

21/8/2019, 2PM, trời mưa tầm tã, lếch thếch chạy từ Q1 qua Sendo, hên sao vừa tới thì trời đổ mưa to luôn.

Lon ton lên lầu 2 vào pv cho DC3, làm senpay

Không biết người khác ntn chứ mình thì chỉ 1 round duy nhất.

Vào là bạn HR dễ thương, giới thiệu chung chung về cty. Sau đó là 1 ban Lead vào pv. OK vui vẻ cho tới khi anh Technical Director vào.

Hứa với lòng là trong cả đời đi làm việc, lần đầu tiên pv mà bị sml như thế này luôn. Stress tới nỗi ko nghĩ được cái gì luôn, cảm tưởng là thở ra câu nào là bị hỏi xoáy vào câu đó.

Anh này thì tính rất thẳng thắng, chuẩn kỹ thuật luôn. Theo cá nhân cảm nhận thì anh này cực giỏi về technical (có giải quốc tế hẳn hoi và làm việc nhiều năm ở nước ngoài, vì lý do cá nhân nên về Vn làm).

Hỏi toàn về fudanmental, bị xoáy tới mức mà stress thật. Nhiều thứ đi làm mãi nên nhiều khi mình mặc nhiên là "như thế rồi" nên làm mình lắp bắp thật (1 phần là HR nó nói mình là chỉ xem app sendo rồi discuss xung quanh app nên mình khá chủ quan. 1 phần là khi pv toàn bị hỏi kiểu tầng application nên cũng ko nghĩ bị xoáy tới mức low như thế nên ko chuẩn bị).

Result thì ko biết như thế nào nhưng mà được ngồi 2h pv với a director cũng học được nhiều thứ bổ ích. Chi tiết thì thôi bỏ qua, chứ càng kể lại tự rước nhục

Anh ấy nói thì anh ấy cũng mới vào sendo chưa lâu nên mình tin là Sendo sẽ khởi sắc hơn.

Hang Vu

Reaction score
0
nikola_testla said:
Có bác nào làm Absolute Software không nhỉ, cho em xin ít review? Xem qua thấy range lương và review khá ổn.
chú biết nhậu ko, uống dc mấy chai :doubt:
cty của Can nên benefit khá ngon, lương tầm trung ko so nổi với tụi top 1 hay Vin, việc cũng khá nhàn, ko sợ bị dí
batanlp said:
Chuẩn bị pv be. Hy vọng trúng lúc hên :p
Ko rõ dev cứng bên be range lương ntn nhỉ.
be nghe đồn đang đấu đá chính trị, thanh trừng nội bộ ghê lắm nên đang thiếu người đó, dev thì 1k5-2k thôi :doubt:

reeter

Reaction score
1
batanlp said:
Review đi pv Sendo.vn

21/8/2019, 2PM, trời mưa tầm tã, lếch thếch chạy từ Q1 qua Sendo, hên sao vừa tới thì trời đổ mưa to luôn.

Lon ton lên lầu 2 vào pv cho DC3, làm senpay

Không biết người khác ntn chứ mình thì chỉ 1 round duy nhất.
Vào là bạn HR dễ thương, giới thiệu chung chung về cty. Sau đó là 1 ban Lead vào pv. OK vui vẻ cho tới khi anh Technical Director vào.
Hứa với lòng là trong cả đời đi làm việc, lần đầu tiên pv mà bị sml như thế này luôn. Stress tới nỗi ko nghĩ được cái gì luôn, cảm tưởng là thở ra câu nào là bị hỏi xoáy vào câu đó.
Anh này thì tính rất thẳng thắng, chuẩn kỹ thuật luôn. Theo cá nhân cảm nhận thì anh này cực giỏi về technical (có giải quốc tế hẳn hoi và làm việc nhiều năm ở nước ngoài, vì lý do cá nhân nên về Vn làm).

Hỏi toàn về fudanmental, bị xoáy tới mức mà stress thật. Nhiều thứ đi làm mãi nên nhiều khi mình mặc nhiên là "như thế rồi" nên làm mình lắp bắp thật (1 phần là HR nó nói mình là chỉ xem app sendo rồi discuss xung quanh app nên mình khá chủ quan. 1 phần là khi pv toàn bị hỏi kiểu tầng application nên cũng ko nghĩ bị xoáy tới mức low như thế nên ko chuẩn bị).
Result thì ko biết như thế nào nhưng mà được ngồi 2h pv với a director cũng học được nhiều thứ bổ ích. Chi tiết thì thôi bỏ qua, chứ càng kể lại tự rước nhục :D

Anh ấy nói thì anh ấy cũng mới vào sendo chưa lâu nên mình tin là Sendo sẽ khởi sắc hơn.
inbox nhẹ mình cái chi tiết với, nghe bác kể mà cũng muốn thử thách bản thân mình có thể trả lời được bao nhiêu quá.

reeter

Reaction score
1
Hang Vu said:
chú biết nhậu ko, uống dc mấy chai :doubt:
cty của Can nên benefit khá ngon, lương tầm trung ko so nổi với tụi top 1 hay Vin, việc cũng khá nhàn, ko sợ bị dí

be nghe đồn đang đấu đá chính trị, thanh trừng nội bộ ghê lắm nên đang thiếu người đó, dev thì 1k5-2k thôi :doubt:
Vũ ca đang làm ở đâu thế ? có mối nào không ? mình làm backend .net, rails

batanlp

Reaction score
0
reeter said:
inbox nhẹ mình cái chi tiết với, nghe bác kể mà cũng muốn thử thách bản thân mình có thể trả lời được bao nhiêu quá.
Cảm giác thì cái què gì anh ấy cũng biết hết. Còn về pv thì in detail chút ở đây cũng ko sao.

- Khi trò chuyện, thì anh ấy chú ý từ ngữ bạn dùng rất chi tiết. Chỉ cần 1 từ ko ổn là bị hỏi người
- Còn hỏi thì rất nền tảng (1 phần mình chủ quan, ko đọc lại mấy cái kiến thức nên bị tê liệt luôn). Vd đang nói về leak-mem -> mình có nói về retain cycle. Rồi đang ví dụ ngon lành Obj a, b strong/weak ref ntn thì hỏi người câu "thế strong ref" là gì @.@ nhiều lúc mặc nhiên là hiểu với nhau và cũng ko đọc lại doc, thế là đơ ra 1 tẹo luôn
- Sau thôi bảo pv nó cao cao 1 chút, nói chung phàn này cũng vớt vát được 1 chút. Nhưng 1 hồi cái cao cao là anh ấy hỏi về BigO, complex algorithm, ...

Nói chung 1 phần ngộp, 1 phần ko chuẩn bị nên ko tốt. Nhưng cái chính là anh ấy thẳng thắn, ko phải hỏi kiểu tỏ vẻ với UV, mà anh ấy chịu khó ngồi giải thích cho mình hiểu tường tận về mọi thứ anh ấy hỏi (mà kiến thức anh ấy hỏi là mấy cái mình show trong CV luôn mới thảm)

Mỗi người mỗi phong cách, nhưng ít nhất là mình khẳng định đây là pv thuần kỹ thuật, đúng nghĩa 1 là 1, 2 là 2. Nếu bạn nào yêu thích lĩnh vực clean code, clean artchitect nên thử pv 1 lần cho biết cũng hay.