[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

noneedname

Reaction score
0
spam102 said:
Gobear cực ngon.

Rất hay được đi business trip qua Singapore, ngày nghỉ không giới hạn, lương rất cao, vào sẽ dc cấp macbook full option ở thời điểm hiện tại, làm ở villa quận 2 có hồ bơi trong biệt thự.

Mình có ông anh làm bên này, xong mình cũng pass pv được offer nhưng có lựa chọn không tốt hơn nhưng mình thích jd bên đó hơn bên đã từ chối gobear.

Gobear quy trình pv nghe khá dài nhưng chỉ lên cty có 1 lần à, nên ai tự tin thì có thể apply.

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp
Đù, sg đi làm sướng vậy. Ngoài này thằng bạn làm cho bọn cty dịch vụ truyền hình kiểu HBO, thuê biệt thự chỗ hồ tây làm văn phòng. Mie toàn ăn ngủ bơi vs nhậu :sosad: Chả bù cho mình chui hầm cả ngày k thấy mặt trời :sosad:

Hang Vu

Reaction score
0
hồi đầu năm khi mới go live phỏng vấn mấy vị trí culi chả dễ hơn giờ, với đa phần toàn kéo người quen vào, một mớ bên VNG chạy qua
Giờ dc scale up nhanh quá, nên pv khó nhằn hơn. Mấy thằng đệ tôi toàn gửi cv qua Tiki, khi nào tạch mới đẩy qua be. Nếu so sánh thì chất lượng interview bên Tiki tốt hơn, đánh giá năng lực cũng hơn và quan trọng là tiền ref cũng hơn nhiều :doubt:
sunary said:
be chưa bao h pv dễ :pudency::pudency:, hiện tại cũng đang thiếu.
Việc pv trên trời và đánh giá ko đúng năng lực cũng tùy người pv.

sunary

Reaction score
0
Hang Vu said:
hồi đầu năm khi mới go live phỏng vấn mấy vị trí culi chả dễ hơn giờ, với đa phần toàn kéo người quen vào, một mớ bên VNG chạy qua
Giờ dc scale up nhanh quá, nên pv khó nhằn hơn. Mấy thằng đệ tôi toàn gửi cv qua Tiki, khi nào tạch mới đẩy qua be. Nếu so sánh thì chất lượng interview bên Tiki tốt hơn, đánh giá năng lực cũng hơn và quan trọng là tiền ref cũng hơn nhiều :doubt:
Ngay từ đầu be đã hướng đến team chất lượng, nên ko có chuyện pv dễ :shame:. Còn việc bạn gọi culi thì tùy :chaymau:, ngay từ lúc go live dev backend có 3 người cho transportation.
Đệ ông có mấy người pass dc be? :canny::canny:
Bữa h pv nhưng chưa có ông nào từng làm tiki mà pass bên này cả (trừ ông Việt director, nhưng sắp nghỉ về Tiki lại rồi).
Mà bên này toàn người từ: Axon, Quoine, Lazada, TS, Anduin, ... qua.
VNG tôi thấy 3 ông (Ko quen nhau), mà quen thì ref thôi, pass là chuyện khác.

Chất lượng interview thì hên xui, bên này ít vòng, nên nhiều lúc cảm tính hơn và tùy người pv.

ryajautb

Reaction score
35
Bác nào biết ở đâu cần cộng tác viên tư vấn/triển khai/proposal/present các dự án về network/system integration ở Hà Nội không, giới thiệu em với

Hung.is.not.impress

Reaction score
0
Em học điện tử viễn thông. Muốn nhảy sang làm software. Đã nắm c++, python và 1 ít CTDL và GT. Ko biết có công ty nào nhận người ko có background software engineering như em ko mấy thím.

Hong That Cong

Reaction score
0
Hung.is.not.impress said:
Em học điện tử viễn thông. Muốn nhảy sang làm software. Đã nắm c , python và 1 ít CTDL và GT. Ko biết có công ty nào nhận người ko có background software engineering như em ko mấy thím.
Nếu ở SG thì nhiều mà bạn, công ty lớn giờ thiếu nhân sự là nó gom hết: FPT, ﹾﹾﹾ, BV, ...

Nếu vào ﹾﹾﹾ thì gửi CV mình nha :sexy::sexy::sexy::sexy:

pmt199x

Reaction score
0
Ở Sài Gòn có công ty nào nhận thực tập có lương hoặc fresher mà có tranning không nhỉ về javascript? Em biết HTML,CSS đủ dùng Javascript và có tự làm project cùi cùi bằng VueJS. (Ngoài ra có học Java, Spring, MySQL, NoSQL, NodeJS trên trường mà cũng cơ bản thôi) Sinh viên mới ra trường cần tìm cty nào support cho người mới tốt xíu mà khó quá :'(

cukhoaimi

Reaction score
0
pmt199x said:
Ở Sài Gòn có công ty nào nhận thực tập có lương hoặc fresher mà có tranning không nhỉ về javascript? Em biết HTML,CSS đủ dùng Javascript và có tự làm project cùi cùi bằng VueJS. (Ngoài ra có học Java, Spring, MySQL, NoSQL, NodeJS trên trường mà cũng cơ bản thôi) Sinh viên mới ra trường cần tìm cty nào support cho người mới tốt xíu mà khó quá :'(
Inbox mình cv ngay, xử ly nhanh cho bạn.
Sent from Samsung SM-J600G using vozFApp

thomp

Reaction score
0
bên mình đang tuyển nodejs, mobile(ios,androi) nè, HN nhé các thím