[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

PapaGhede

Reaction score
0
sunary said:
Qua be đi, làm transportation :chaymau:
BE phỏng vấn chua phết, cho link HR 12 câu 4 câu code, mấy câu query...làm trong 60p hic :sosad:

tthixk

Reaction score
0
Sam_Worthington said:
Bữa vừa rồi đi pv vị trí Java dev công X (sợ tàu ngầm, thím nào cần thì inbox), ở TP. HCM. Process pv phải gọi là như cc.
Vào pv ngồi chờ tầm 10', xong vào phòng, ngồi pv. kêu cầm bút lên bảng viết giải thuật, nhức đầu vkl. xong lại hỏi lý thuyết, xong lại kêu cầm bút lên bảng code tiếp bài toán...nếu mà cứ quan trọng giải thuật vậy thì đưa người ta cái link HackerRank cmn đi, lên bảng code mà ngồi nhìn vậy khó chịu vãi loz...
Xong, 1 ông trung niên vào pv tiếp, chém tiếng Anh từ đầu buổi đến cuối buổi. Thôi thì biết đăng nào cũng fail r nên thôi, pv cho xong rồi về :sosad: cảm giác mấy thím ở đó thích thể hiện vãi nồi
Whiteboard coding là để nắm cách suy nghĩ trình bày, cái này pv mấy cty Mỹ rất chuộng, đã pv remote 3 cty bên US đều pv kiểu đó.

Cách pv này ở VN thì đã gặp với Grab, nhưng Grab nó đâu tuyển Java nhỉ.

sweet88

Reaction score
0
có cty nào tuyển người ko có background CS, biết mỗi python và data structure với algorithm ko nhỉ ? Mong muốn làm web và backend.

-RedSky-

Reaction score
1
sweet88 said:
có cty nào tuyển người ko có background CS, biết mỗi python và data structure với algorithm ko nhỉ ? Mong muốn làm web và backend.
Mình biết cty này ko cần tuyển background CS, chỉ cần có logic và tư duy lập trình ổn là đc. Tuyển khá nhiều ở level fresh intern :chaymau:

https://itviec.com/nha-tuyen-dung/dwarves-foundation

Hang Vu

Reaction score
0
tiki code trên lap anh ei

thằng Grab tầm năm trc range lương ngon mà giờ tụt rồi. Giờ nó đưa lương thấp vẫn tuyển dc thằng đủ xài nên ngu gì cho lương cao

be hồi đó thiếu người nên tuyển dễ giờ đủ người nó xiết lại pv toàn trên trời ko, mà pv bên be ko đánh giá đúng năng lực lắm

thằng Tiki scale up ghê vồn, mới có nữa đầu năm mà nó tuyển dc một đống vượt chỉ tiêu, nên giờ pv cho vui thôi, đa phần đều rớt hết. Dc cái bonus ref ngon vãi, 20-25 củ, giới thiệu 10 chú vô kiếm hơn 100 củ ngon ơ :doubt:
Ne08x said:
Thím pv vào Tiki ah :shame:

Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp

hellskull

Reaction score
1
crazy9x256 said:
Em tưởng team money là do moca xây dựng mà thím :surrender: Hay grab xây dựng một ví thanh toán riêng ./
Moca chỉ là cái cổng thanh toán của grab ở vn thôi bác.:confident::confident:
Bác qua thái hay malay bọn nó dùng hệ thống local tại nơi đó làm trung gian thanh toán, mỗi nước 1 thằng thôi
Chứ moca ceo Việt Nam mà :):)
Sent from Xiaomi Redmi Note 7 using vozFApp

sunary

Reaction score
0
Hang Vu said:
tiki code trên lap anh ei

thằng Grab tầm năm trc range lương ngon mà giờ tụt rồi. Giờ nó đưa lương thấp vẫn tuyển dc thằng đủ xài nên ngu gì cho lương cao

be hồi đó thiếu người nên tuyển dễ giờ đủ người nó xiết lại pv toàn trên trời ko, mà pv bên be ko đánh giá đúng năng lực lắm

thằng Tiki scale up ghê vồn, mới có nữa đầu năm mà nó tuyển dc một đống vượt chỉ tiêu, nên giờ pv cho vui thôi, đa phần đều rớt hết. Dc cái bonus ref ngon vãi, 20-25 củ, giới thiệu 10 chú vô kiếm hơn 100 củ ngon ơ :doubt:
be chưa bao h pv dễ :pudency::pudency:, hiện tại cũng đang thiếu.
Việc pv trên trời và đánh giá ko đúng năng lực cũng tùy người pv.

PapaGhede

Reaction score
0
sunary said:
be chưa bao h pv dễ :pudency::pudency:, hiện tại cũng đang thiếu.
Việc pv trên trời và đánh giá ko đúng năng lực cũng tùy người pv.
tớ còn chưa qua được vòng gửi xe, cậu làm được bài test của be trên hacker rank luôn hả? :adore::adore::adore: