[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

DieuHi

Member
Reaction score
0
Hi mn, tình hình là có 1 thằng e cùng cty khá thân. Nó chăm chỉ và đang làm tốt cv của mình - dev. Về cty thì mức lương thấp hơn mặt bằng chung 1-3 tr, vd ở ngoài junior 15 thì ở đây 12-13.

Được cái giờ giấc cty khá tự do, đi trễ về sớm cũng ko ai nói gì, miễn là báo trước 1 tiếng và hoàn thành task.

Tuy nhiên có 1 ông bạn vào cùng lúc cách đây 2 năm đang xúi nó nghỉ, nhảy qua cty khác lương cao hơn, khoảng 18 củ bù lại cày sml và chỉ kí hợp đồng 6 tháng.

Về công nghệ thì cty hiện tại có thể làm các loại CMS enterprise, AWS bên backend, frontend thì có các buổi training về angular, react, vuejs. Nên môi trường ở cty cũ nhìn chung khá là thoải mái, bù lại lương thấp.

Em nó nhìn chung cũng khá nên dc các anh chị lâu năm ưu ái, nghe tin thì sẽ promote ẻm lên chức để dc làm việc với các anh cấp cao hơn, còn gọi là senior.

Theo các bác thì em nó có nên nhảy việc ko ?

Đi thì có thêm tiền, ở lại thì có thêm kinh nghiệm và cơ hội làm việc.

1472628

leon_123

Member
Reaction score
0
Sam_Worthington said:
Bữa vừa rồi đi pv vị trí Java dev công X (sợ tàu ngầm, thím nào cần thì inbox), ở TP. HCM. Process pv phải gọi là như cc.
Vào pv ngồi chờ tầm 10', xong vào phòng, ngồi pv. kêu cầm bút lên bảng viết giải thuật, nhức đầu vkl. xong lại hỏi lý thuyết, xong lại kêu cầm bút lên bảng code tiếp bài toán...nếu mà cứ quan trọng giải thuật vậy thì đưa người ta cái link HackerRank cmn đi, lên bảng code mà ngồi nhìn vậy khó chịu vãi loz...
Xong, 1 ông trung niên vào pv tiếp, chém tiếng Anh từ đầu buổi đến cuối buổi. Thôi thì biết đăng nào cũng fail r nên thôi, pv cho xong rồi về :sosad: cảm giác mấy thím ở đó thích thể hiện vãi nồi
https://i.imgur.com/7F9iz3T.gif (ảnh)

https://i.imgur.com/7F9iz3T.gif (ảnh)
Công ty nào vậy bác? :pudency:

_sharp_

Reaction score
0
DieuHi said:
Được cái giờ giấc cty khá tự do, đi trễ về sớm cũng ko ai nói gì, miễn là báo trước 1 tiếng và hoàn thành task.
Tuy nhiên có 1 ông bạn vào cùng lúc cách đây 2 năm đang xúi nó nghỉ, nhảy qua cty khác lương cao hơn, khoảng 18 củ bù lại cày sml và chỉ kí hợp đồng 6 tháng.
Về công nghệ thì cty hiện tại có thể làm các loại CMS enterprise, AWS bên backend, frontend thì có các buổi training về angular, react, vuejs. Nên môi trường ở cty cũ nhìn chung khá là thoải mái, bù lại lương thấp.
Nghe như là Niteco hay DFO ý nhỉ.

Reaction score
0
Sam_Worthington said:
Bữa vừa rồi đi pv vị trí Java dev công X (sợ tàu ngầm, thím nào cần thì inbox), ở TP. HCM. Process pv phải gọi là như cc.
Vào pv ngồi chờ tầm 10', xong vào phòng, ngồi pv. kêu cầm bút lên bảng viết giải thuật, nhức đầu vkl. xong lại hỏi lý thuyết, xong lại kêu cầm bút lên bảng code tiếp bài toán...nếu mà cứ quan trọng giải thuật vậy thì đưa người ta cái link HackerRank cmn đi, lên bảng code mà ngồi nhìn vậy khó chịu vãi loz...
Xong, 1 ông trung niên vào pv tiếp, chém tiếng Anh từ đầu buổi đến cuối buổi. Thôi thì biết đăng nào cũng fail r nên thôi, pv cho xong rồi về :sosad: cảm giác mấy thím ở đó thích thể hiện vãi nồi Image Image
Algorithm hỏi như nào vậy nhở, làm outsource lâu ngày quên hết r. Cty nào bác public xem, tạch r vẫn sợ à :surrender:
Sent from Samsung SM-G960F using vozFApp

hellskull

Reaction score
1
nmatic912 said:
Tưởng làm về cái transportation hay voip cho driver, R&D ở Vietnam to mà nhỉ, thua mỗi R&D ở Sing India thôi mà, bạn bác confirm vậy hả? :sosad:
Team chuyên mảng nào làm mảng đó thôi thím ơi :chaymau:
R&D xong đụng vấn đề team nào thì đề xuất xong team đó xử thôi :sexy:
Một số team xịn với traffic cực cao như booking, money, transport :*
Team front end thì mình ko nắm rõ lắm, đa số vẫn đang ở bangalore:hungry::hungry:

nmatic912

Reaction score
0
hellskull said:
Team chuyên mảng nào làm mảng đó thôi thím ơi :chaymau:
R&D xong đụng vấn đề team nào thì đề xuất xong team đó xử thôi :sexy:
Một số team xịn với traffic cực cao như booking, money, transport :*
Team front end thì mình ko nắm rõ lắm, đa số vẫn đang ở bangalore:hungry::hungry:
Ba cái vụ như booking, transport chắc core team ở Sing take care rồi. Mảng mới hình như chatting thì phải "real-time communications features such as VOIP calls via GrabChat" :gach:

Thôi để sau nếu pass hay gì review lại ae chơi :gach:

nmatic912

Reaction score
0
hellskull said:
Cho hỏi mình đang học học kỳ cuối cao đẳng cntt khtn :shame:
Đã đụng winform c#, Vb, học kỳ này đang học java, mình muốn làm về phần mềm, có thể .net, có thể java, có thể đọc hiểu code nhưng không tự tin lắm khi ra đi làm :stick::stick:
Các thím có recomment công ty nào ở hcm mà nhận train lại cho mình không nhỉ? :sweat::sweat:
Tại mình là sinh viên nên chỉ làm mấy cái đồ án trong trường, ko biết bên doanh nghiệp có gì khác ko :sweat::sweat:
Đang lọ mọ thì thấy thím, còn nhỏ thế ah :byebye: