[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

DDOS Tech

Reaction score
0
Last Updated 25-07-2018 at 10:58
Chào các bác :byebye:

Lâu rồi thất nghiệp đói quá ko có j để review cho các bác. Chuyển qua chơi coin mong các bác ủng hộ ref ạ hihi
Bác nào chưa đăng kí Remitano để giao dịch coin ở VN thì đăng kí giúp e qua link này nha :)

https://goo.gl/gKMwAf

Hi các bác, ko ngờ topic này được hưởng ứng nhiệt tình đến vậy, vì số lượng page đã quá nhiều, lội page vất vả quá nên có bác nào review thì PM em để e úp lên #1 nha

Nằm vùng VOZ cũng đã lâu, hnay rảnh lập thớt cho các bác chém và :gach: chơi
Dạo gần đây thấy rộ lên phong trào review & khảo sát lương các kiểu, nhưng có lẽ các bác đã quên đi 1 phần quan trọng , là linh hồn của các công ty đó là môi trường & đk làm việc - 1 yếu tố cực kì quan trọng cho những bạn mới ra trường hoặc đang có ý định nhảy
Qua vài năm lăn lộn giang hồ, em xin mạn phép đưa ra 1 số nhìn nhận khách quan về các công ty công nghệ đang hoạt động tại Việt Nam cùng 1 số tiêu chí đánh giá như: môi trường làm việc, cơ hội học tập & thăng tiến, lương bổng (cái này phụ thôi hê hê, chuyện tế nhị mà),... Mời các bác cùng tham gia góp gạch cho vui. Em trước nhé!

Các công ty mới đc cập nhật sẽ đc đá lên đầu, tức là ngay chỗ này nhé các bác, bài dài quá nên e để link thôi, hix

- VietSoftware Internatioanl Inc (VSII)
- Gameloft Hà Nội
http://vozforum.org/showthread.php?t=4044158&page=74

1. Renesas:
+ Quốc gia: Nhật

+ Vị trí: KCX Tân Thuận, Q7

+ Môi trường làm việc:
Vì là công ty Nhật nên vấn đề thời gian và kỉ luật là yếu tố hàng đầu. Đi trễ 1 phút coi như mất nửa ngày.
Không khí trong từng nhóm: có nhóm sôi nổi, vui vẻ, nhưng cũng có nhóm trầm lặng, mọi ng cặm cụi mài mông trước màn hình máy tính
Giao tiếp: Nhân viên nói với nhau bằng tiếng Việt hết, chỉ có nc với sếp Nhật và giao tiếp qua mail là phải bằng tiếng Anh, đọc tài liệu cũng tiếng A. Ko xài tiếng Nhật.
Không gian làm: mỗi người đc trang bị 1 cái bàn khá là to, có thể để đc nhiều thứ, trang trí j thì tùy các thím, có thể mang bể cá, cây cảnh lên cũng đc
Internet: Chỉ có sếp mới đc xài. Lính lác có thể vô đc Wiki, stackoverflow, ... nói chung những trang đã đc kiểm duyệt (và ko có trang nào giải trí đc cả, mình thường giải trí bằng Wiki)
Thể thao: có sân bóng riêng, bằng đất & cỏ tự nhiên :beauty: Tuy nhiên ít ng đá vì gò Đống Đa nhiều quá :gach: Ngoài ra còn có 1 sân bóng chuyền nhỏ kế sân bóng

+ Cơ hội học tập và thăng tiến:
Đào tạo bài bản, theo mình đánh giá là ngay cả người ngoài đạo vô đây mà training cũng có thể làm đc (có 1 ông học Nhân văn vô làm đc mấy tháng rồi ko hiểu vì sao mà phắn). Về phần này mình chấm 9.5/10, rất là recommend cho các bạn mới ra trường mà còn đang bơ vơ
Câu "Sống lâu năm lên lão làng" rất phù hợp với văn hóa ở đây. Nếu chăm chỉ, biết nghe lời, công ty sẽ ko bạc đãi bạn, dù bạn có làm sai vài lần :beauty:

+ Onsite: Nhật thôi, chưa thấy ai đi nc khác cả

+ Chuyên ngành nào thì hợp?
Bên đây có cả Hardware design (Verilog, ASM, C, SystemVerilog,...) và Software design (C, Java, Android, ...). Xoay quanh MCU là chủ yếu.

+ Ngoài lề: Renesas có tổng mới lên thay, thực hiện nhiều chính sách mềm mỏng và có lợi cho nhân viên hơn, có lẽ những điều tiêu cực các bác nghe thấy trước đây bây giờ có thể ko còn đúng, hoặc đã đỡ hơn rất nhiều rồi

2. Fsoft:
+ Quốc gia: Việt Nam

+ Vị trí: Khu công nghệ cao Q9

+ Môi trường làm việc:
Giờ giấc thoái mái, linh động
Không khí trong team: bựa :gach:
Giao tiếp tiếng Việt :beauty:
Không gian: như bao văn phòng khác :sogood:
Internet: tẹt ga, down virus về chắc cũng đc :gach:

Fresher thì éo biết :sosad:, nhưng có exp vào thì deal đc lương ngon, có cơ hội đi onsite ngay :beauty:

+ Chuyên ngành phù hợp: Quất hết từ Win qua Nux, C qua Ja, ...

Mỏi tay quá :brick:

Mời các thánh chém tiếp, e sẽ update part 2 sớm thôi :beauty:

Kì 2 sẽ là các cty của Tây nhé :byebye:

Chào các bác, em chuẩn bị dọn đồ mai qua Lào công tác đây :adore:

-----------------
UPDATE

Mong bác sẽ tiếp tục update để anh em đc thông não ^^

Ngoài lề FIS:

----------------------------------------------------------------------------

Tên công ty ICDREC(Vietnam National University Integrated Circuit Design Research and Education Center)
Vị trí : lầu 7 nhà điều hành đại học quốc gia hcm
lương mới ra trường : 8 triệu
Giờ giấc rất thoải mái...do bên này nghiên cứu khoa học là chính nên chỉ quản lý theo tiến độ dự án ko quan trong giờ giấc
Công việc: có đầy đủ các phòng từ Spec,analog,IP,application,....tài liệu tham khảo chủ yếu từ IEEE và datasheet của mấy con chip bên TI,fairchild=> nhìn sơ đồ khối =>tự thiết kế mạch .
Hỗ trợ học phí học lên Master,PD

--------------------------------------------------------------------------------

Em có ít thông tin cho các thím, trước em học việc bên này mấy tháng.
CMC SI - Công ty TNHH Tích hợp hệ thống CMC
Tầng 16, CMC Tower, Phố Duy Tân, Phường Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hanoi.
Có 1 chi nhánh ở Sài Gòn.
Chuyên cung cấp tất cả các sản phẩm, dịch vụ, giải pháp về hạ tầng công nghệ thông tin.
Giờ giấc làm việc : 8h sáng - 6hpm chiều, thứ 7, cn nghỉ, làm tăng ca cũng ko được tính lương . Nhưng theo em đánh giá là khá thoải mái, tùy từng bộ phận trong giờ làm có thể chạy ra chạy vào được, trong giờ fb chơi game tẹt bô.
Lương khởi điểm : Theo em biết thấp nhất là sale rep và trợ lý thì ~5m + , còn sale chính ~ 10m + , (tùy vào doanh số mỗi người ký hàng năm ). Thưởng cuối năm cũng kha khá nếu đạt được số.
Môi trường khá tốt có thể phát triển được nếu thật sự có kỹ năng, lễ tết đều có thưởng dù ít hoặc nhiều, hàng năm hè cho nhân viên đi du lịch đà nẵng
Cty được chia thành các trung tâm nhỏ. Mỗi trung tâm có giám đốc và phó giám đốc riêng .
Như hồi em còn ở đấy thì có 7 trung tâm chính, mỗi trung tâm khoảng 10-20 người :
- PFS tài chính công
- Edu GOV giáo dục chính phủ
- Enterprise doanh nghiệp vừa và nhỏ
- FSI ngân hàng
- ITS kinh doanh giải pháp
- Trung tâm cung ứng vận tư
- Trung tâm triển khai
Tùy theo đặc thù kinh doanh của mỗi trung tâm mà sẽ có chính sách tuyển người riêng, nhưng nếu thím nào nắm vững về kỹ thuật thì có thể làm Presale hoặc bên triển khai, nhưng bên triển khai thì sẽ phải đi tỉnh nhiều.
Em thấy thường xuyên tuyển sale bác nào muốn có thể đi phỏng vấn thử .

-----------------------------------------------------------------------------

mình cũng review luôn về Đại Việt Software, lấy một chút thông tin cơ bản của bác này, chỉ thay đổi chút về môi trường làm việc và benefit

Đại Việt Software (Trước là một phòng trong Đại Việt Group)
Quốc gia: Việt Nam
Vị trí: Tầng 19 Keangnam
Môi trường làm việc:
Sử dụng 2 ngôn ngữ chính cho các sản phẩm là .NET và PHP. Nhóm .NET là nhóm lâu đời hơn, trong khi đó nhóm PHP là nhóm mới, nhưng PHP nhiều người hơn.

Vẫn đang sử dụng SVN. Nhóm PHP làm việc ko có code convention, nhóm .NET thì cũng tương tự. Confirm là họp rất lâu. Công ty 100% Việt, ko có giao tiếp = tiếng Anh gì cả.

Không có knowledgebase, ko có các chương trình training cho người mới vào. Do không có knowledgebase, codebase ít comment nên code rất loạn. Không có QA hay áp dụng bất cứ loại automated testing nào cả.

Confirm là đi off toàn cty thì IT phải bê đồ nhé.

Team PHP đang áp dụng khác nhiều công nghệ mới, khá tốt cho các bạn mới vào nghề học hỏi.

Benefits:
Tăng lương theo đóng góp. Năm 12 ngày nghỉ phép, và rất nhiều cơ hội làm OT.

Lương:
Tầm 12tr cho dev khoảng 3 năm kinh nghiệm, và đã làm trong phòng khoảng 1 năm (tất nhiên là đã phải qua thời gian OT dài). 1 năm xét tăng lương, hoặc OT nhiều, thích thì được tăng. Dev 2-3 năm kn, mớ vào lương từ 8-9tr.

Phỏng vấn
Team .NET thì ko rõ, nhưng team PHP chủ yếu hỏi từ CV ra, có mấy câu MySQL Inno vs MyISAM cứ hỏi mãi.

Ký nháy: OikonIaht

--------------------------------------------------------------------------------

Vì số post nhiều mà em lại ít có thời gian vô đây nên bài nào sót các thím pm em để em stick lên #1 nhé!

PS: Các thím đọc ở #1 rồi mà có hứng thú thì lội page nữa heng, có nhiều chuyện bên lề cũng thú vị ra phết :v

Last Updated 04-06-2015 at 23:41

Hi các bác, ko ngờ topic này được hưởng ứng nhiệt tình đến vậy, vì số lượng page đã quá nhiều, lội page vất vả quá nên có bác nào review thì PM em để e úp lên #1 nha

Dạo gần đây thấy rộ lên phong trào review & khảo sát lương các kiểu, nhưng có lẽ các bác đã quên đi 1 phần quan trọng , là linh hồn của các công ty đó là môi trường & đk làm việc - 1 yếu tố cực kì quan trọng cho những bạn mới ra trường hoặc đang có ý định nhảy :sogood:
Qua vài năm lăn lộn giang hồ, em xin mạn phép đưa ra 1 số nhìn nhận khách quan về các công ty công nghệ đang hoạt động tại Việt Nam cùng 1 số tiêu chí đánh giá như: môi trường làm việc, cơ hội học tập & thăng tiến, lương bổng (cái này phụ thôi hê hê, chuyện tế nhị mà),... Mời các bác cùng tham gia góp gạch cho vui. Em trước nhé!

Các công ty mới đc cập nhật sẽ đc đá lên đầu, tức là ngay chỗ này nhé các bác, bài dài quá nên e để link thôi, hix

- Gameloft Hà Nội

1. Renesas:
+ Quốc gia: Nhật

+ Vị trí: KCX Tân Thuận, Q7

+ Môi trường làm việc:
Vì là công ty Nhật nên vấn đề thời gian và kỉ luật là yếu tố hàng đầu. Đi trễ 1 phút coi như mất nửa ngày.
Không khí trong từng nhóm: có nhóm sôi nổi, vui vẻ, nhưng cũng có nhóm trầm lặng, mọi ng cặm cụi mài mông trước màn hình máy tính
Giao tiếp: Nhân viên nói với nhau bằng tiếng Việt hết, chỉ có nc với sếp Nhật và giao tiếp qua mail là phải bằng tiếng Anh, đọc tài liệu cũng tiếng A. Ko xài tiếng Nhật.
Không gian làm: mỗi người đc trang bị 1 cái bàn khá là to, có thể để đc nhiều thứ, trang trí j thì tùy các thím, có thể mang bể cá, cây cảnh lên cũng đc
Internet: Chỉ có sếp mới đc xài. Lính lác có thể vô đc Wiki, stackoverflow, ... nói chung những trang đã đc kiểm duyệt (và ko có trang nào giải trí đc cả, mình thường giải trí bằng Wiki)
Thể thao: có sân bóng riêng, bằng đất & cỏ tự nhiên :beauty: Tuy nhiên ít ng đá vì gò Đống Đa nhiều quá :gach: Ngoài ra còn có 1 sân bóng chuyền nhỏ kế sân bóng

Đào tạo bài bản, theo mình đánh giá là ngay cả người ngoài đạo vô đây mà training cũng có thể làm đc (có 1 ông học Nhân văn vô làm đc mấy tháng rồi ko hiểu vì sao mà phắn). Về phần này mình chấm 9.5/10, rất là recommend cho các bạn mới ra trường mà còn đang bơ vơ
Câu "Sống lâu năm lên lão làng" rất phù hợp với văn hóa ở đây. Nếu chăm chỉ, biết nghe lời, công ty sẽ ko bạc đãi bạn, dù bạn có làm sai vài lần :beauty:

+ Onsite: Nhật thôi, chưa thấy ai đi nc khác cả

+ Chuyên ngành nào thì hợp?
Bên đây có cả Hardware design (Verilog, ASM, C, SystemVerilog,...) và Software design (C, Java, Android, ...). Xoay quanh MCU là chủ yếu.

+ Ngoài lề: Renesas có tổng mới lên thay, thực hiện nhiều chính sách mềm mỏng và có lợi cho nhân viên hơn, có lẽ những điều tiêu cực các bác nghe thấy trước đây bây giờ có thể ko còn đúng, hoặc đã đỡ hơn rất nhiều rồi

2. Fsoft:
+ Quốc gia: Việt Nam

+ Vị trí: Khu công nghệ cao Q9

+ Môi trường làm việc:

Fresher thì éo biết :sosad:, nhưng có exp vào thì deal đc lương ngon, có cơ hội đi onsite ngay :beauty:

+ Chuyên ngành phù hợp: Quất hết từ Win qua Nux, C qua Ja, ...

-----------------
UPDATE

Ngoài lề FIS:

Tên công ty ICDREC(Vietnam National University Integrated Circuit Design Research and Education Center)
Giờ giấc rất thoải mái...do bên này nghiên cứu khoa học là chính nên chỉ quản lý theo tiến độ dự án ko quan trong giờ giấc
Công việc: có đầy đủ các phòng từ Spec,analog,IP,application,....tài liệu tham khảo chủ yếu từ IEEE và datasheet của mấy con chip bên TI,fairchild=> nhìn sơ đồ khối =>tự thiết kế mạch .

Chuyên cung cấp tất cả các sản phẩm, dịch vụ, giải pháp về hạ tầng công nghệ thông tin.
Giờ giấc làm việc : 8h sáng - 6hpm chiều, thứ 7, cn nghỉ, làm tăng ca cũng ko được tính lương . Nhưng theo em đánh giá là khá thoải mái, tùy từng bộ phận trong giờ làm có thể chạy ra chạy vào được, trong giờ fb chơi game tẹt bô.
Lương khởi điểm : Theo em biết thấp nhất là sale rep và trợ lý thì ~5m + , còn sale chính ~ 10m + , (tùy vào doanh số mỗi người ký hàng năm ). Thưởng cuối năm cũng kha khá nếu đạt được số.
Môi trường khá tốt có thể phát triển được nếu thật sự có kỹ năng, lễ tết đều có thưởng dù ít hoặc nhiều, hàng năm hè cho nhân viên đi du lịch đà nẵng
Cty được chia thành các trung tâm nhỏ. Mỗi trung tâm có giám đốc và phó giám đốc riêng .
Như hồi em còn ở đấy thì có 7 trung tâm chính, mỗi trung tâm khoảng 10-20 người :
- PFS tài chính công
- FSI ngân hàng
- Trung tâm triển khai
Tùy theo đặc thù kinh doanh của mỗi trung tâm mà sẽ có chính sách tuyển người riêng, nhưng nếu thím nào nắm vững về kỹ thuật thì có thể làm Presale hoặc bên triển khai, nhưng bên triển khai thì sẽ phải đi tỉnh nhiều.

mình cũng review luôn về Đại Việt Software, lấy một chút thông tin cơ bản của bác này, chỉ thay đổi chút về môi trường làm việc và benefit

Môi trường làm việc:
Sử dụng 2 ngôn ngữ chính cho các sản phẩm là .NET và PHP. Nhóm .NET là nhóm lâu đời hơn, trong khi đó nhóm PHP là nhóm mới, nhưng PHP nhiều người hơn.

Vẫn đang sử dụng SVN. Nhóm PHP làm việc ko có code convention, nhóm .NET thì cũng tương tự. Confirm là họp rất lâu. Công ty 100% Việt, ko có giao tiếp = tiếng Anh gì cả.

Không có knowledgebase, ko có các chương trình training cho người mới vào. Do không có knowledgebase, codebase ít comment nên code rất loạn. Không có QA hay áp dụng bất cứ loại automated testing nào cả.

Team PHP đang áp dụng khác nhiều công nghệ mới, khá tốt cho các bạn mới vào nghề học hỏi.

Benefits:

Lương:
Tầm 12tr cho dev khoảng 3 năm kinh nghiệm, và đã làm trong phòng khoảng 1 năm (tất nhiên là đã phải qua thời gian OT dài). 1 năm xét tăng lương, hoặc OT nhiều, thích thì được tăng. Dev 2-3 năm kn, mớ vào lương từ 8-9tr.

Phỏng vấn
Team .NET thì ko rõ, nhưng team PHP chủ yếu hỏi từ CV ra, có mấy câu MySQL Inno vs MyISAM cứ hỏi mãi.

Vì số post nhiều mà em lại ít có thời gian vô đây nên bài nào sót các thím pm em để em stick lên #1 nhé!

PS: Các thím đọc ở #1 rồi mà có hứng thú thì lội page nữa heng, có nhiều chuyện bên lề cũng thú vị ra phết :v

Dạo gần đây thấy rộ lên phong trào review & khảo sát lương các kiểu, nhưng có lẽ các bác đã quên đi 1 phần quan trọng , là linh hồn của các công ty đó là môi trường & đk làm việc - 1 yếu tố cực kì quan trọng cho những bạn mới ra trường hoặc đang có ý định nhảy :sogood:

- Gameloft Hà Nội

holao09 said:
Viettel

Vị trí: Nhiều nơi chủ yếu là Hòa Lạc, Pháp Vân, Mỹ Đình
Môi trường làm việc : Căng như dây đàn, đéo bao giờ hết việc, nhân viên rảnh sếp bị kỷ luật. Môi trường quân đội gắt gao. Đi muộn trừ 10% lương 3 lần đuổi việc luôn.
Lương từ 2tr - 200tr/tháng. Trung bình là 14 tr.
Internet : google only
Giao tiếp : Việt Nam là chính
Không khí trong team: lúc nào cũng căng.
Cơ hội học tập và thăng tiến: Sống lâu lên lão làng

Chuyên ngành phù hợp: CNTT, điện, điện tử, ....
holao09 said:
VDC

Vị trí: Nhiều nơi

Môi trường làm việc:
Giờ giấc: như nhà nước
Không khí trong team: như nhà nước
Giao tiếp: tùy Project , tiếng Việt là chính.
Không gian: như bao văn phòng khác
Internet: tùy

Cơ hội học tập và thăng tiến: Sống lâu lên lão làng

Chuyên ngành phù hợp: Cái gì cũng có
the_ruler said:
Nhảy việc sang chỗ khác, vừa mới join cái project đã related , chơi dài dài.

Framgia Vietnam
Quốc gia: Nhật Bản
Description: Cty outsource khá lớn tại HN, chuyên đầu tư tiền đào tạo cho sinh viên, mang hơi hướng "anh hùng vì châu Á", đào tạo cho các em sau này ra mở cty. Mới tuyển bọn sinh viên Campuchia vào đào tạo :surrender:

Quy mô: 200-500.

Vị trí: 13F, Keangnam Landmark72, Mễ Trì, Từ Liêm

Môi trường làm việc:
Giờ giấc: checkin thẻ (nhờ check giúp okey). Các mốc chậm giờ: 15 GIÂY, 1 giờ, 2 giờ.

Không khí trong team: Vui vẻ, chém gió, trêu gái.

Giao tiếp: Việt - Việt, Việt - BSE, BSE - Nhật.

Không gian: Thoáng mát rộng rãi, làm việc chung văn phòng, lead vui vẻ, group lead hay nói bậy, div manager thỉnh thoảng quạc cho trận.

Team building, tháng ăn nhậu một lần, đủ thể loại, chọn bạn mà chơi.

Internet: Thả cửa, kéo torrent hay

Trang thiết bị: laptop hoặc thích đổi sang PC i54460 B85M-E45 2 màn 23inchs ăn chơi, đợt trước training dùng con macbook 2008 cùi vỡ mồm.

Cơ hội học tập và thăng tiến:

- Tùy sở thích, chơi nhiều thì éo lên tay được, làm nhiều thì lên tay nhanh, làm hàng outsource cho Nhật nên tỉ mỉ, yêu cầu rõ ràng, làm ăn khá khá chuẩn. Được học tiếng Nhật free (đa số cty outsource cho Nhật đều thế).

- Muốn OT phải xin ý kiến sếp, tuần 5 ngày.

- Lương = $300 - $5k (mới vào được 7chai, 1 năm review lương 1 lần, tăng 1.3 -> 1.5 lương). 1 tháng làm 1 cái study report ăn lương 2 ngày. Hỗ trợ đi lại, ăn trưa (50 -> 60k/ ngày). Có lương tháng 13 nhưng vì dành tiền cho đào tạo sinh viên nên éo có thưởng gì.

Chuyên ngành phù hợp: RoR (50% nhân viên), Java, iOS, Android, QA, Office.
1. Renesas:
Quốc gia: Nhật

Vị trí: KCX Tân Thuận, Q7

Môi trường làm việc:

Onsite: Nhật thôi, chưa thấy ai đi nc khác cả

Chuyên ngành nào thì hợp?

Ngoài lề: Renesas có tổng mới lên thay, thực hiện nhiều chính sách mềm mỏng và có lợi cho nhân viên hơn, có lẽ những điều tiêu cực các bác nghe thấy trước đây bây giờ có thể ko còn đúng, hoặc đã đỡ hơn rất nhiều rồi

2. Fsoft:

Vị trí: Khu công nghệ cao Q9

Môi trường làm việc:

Chuyên ngành phù hợp: Quất hết từ Win qua Nux, C qua Ja, ...

-----------------
UPDATE

tunam2000 said:
Marvell Việt Nam:
Quốc gia: Mỹ

Môi trường làm việc:
Ngủ dậy lúc nào thì đi làm lúc đó. Chiều thì mới 5h đã có người về. Mình thì từ từ về vì sợ kẹt xe. Làm việc xài internet đọc báo, xem youtube thoải mãi. Chỉ cần hoàn thành công việc là được.
Lương: Không nói được. Nhưng mà ăn chơi ko thiếu tiền. Công ty có mấy chúc người mà toàn đi oto
Chuyên ngành: Hardware design
Gio Lanh 21 said:
Nestle Bình An Việt Nam
Môi trường làm việc:8/10(thua Uniliver)
Lương phụ cấp:8,5/10(thua Uniliver)-Lương mới ra trường làm ca tầm 10tr
Cơ hội thăng tiến 5/10(khó thăng tiến vì trong đó toàn người giỏi và muốn lên thì thường phải làm 5 năm trở lên)
DHBKDN said:
Robert Bosch Engineering and Business Solutions

Location: Etown 2, Cong Hoa St., Tan Binh Dist., và đang mở rộng thuê thêm 1 tầng nữa ở Etown 1.

Lưu ý rằng: Bosch mình đang nói đến là Trung tâm về Software và Business Solutions tọa lạc ở khu văn phòng Etown, ko liên quan gì đến Robert Bosch VietNam ở Golden Tower Building Điện Biên Phủ nhé. Và tất nhiên ở Etown thì tha hồ mà ngắm các a e dzai, chị e gái văn phòng đủ thứ mọi thể loại và cả đủ thứ các quốc tịch ( Âu, Mỹ, Ấn, Nhật, Hàn, Trung,...)

Giờ giấc: Sử dụng thẻ, ra vào thoải mái, giờ giấc linh động. Thường buổi sáng 9h đến 9h30 moi người mới bắt đầu vào làm việc và quan trọng vẫn là hiệu quả công việc. Giờ ra vào vẫn đc ghi lại trên hệ thống và được manager tracking hằng tháng nhưng cuối cùng đánh giá vẫn dựa trên hiệu quả. Thông thường thì đa số nhân viên ở công ty khoảng 8 tiếng đến 9 tiếng rưỡi/ngày.

Ngôn ngữ Trong Bosch thì email bắt buộc là bằng TA. Nhân viên nói chuyện với nhau hoặc nc với sếp Việt thì tất nhiên là TV ( sếp Ấn, Đức thì TA dĩ nhiên), tùy vào từng team sẽ có các buổi gọi là English zone, trong khoảng thời gian đó thì nc với nhau = TA. Tất nhiên là ko ép buộc, nhưng tốt nhất là nên nói và nói càng nhiều càng tốt.

Phỏng vấn, training và onsite Phòng vấn thường sẽ có 3 vòng là chuyên môn (ng Việt), với manager và với HR. Tất cả = TA, vòng với HR sẽ có nửa buổi pv sau = TV.
Training có một khái niệm gọi là FOCAS training, một kiểu như overview và sau đó phân về các project sẽ có các training riêng khác tùy vào domain của project đó. Thường training on job là mang lại hiệu quả nhất (Vì nó phục vụ trực tiếp cho công việc, làm và học thì dần sẽ quen). Onsite thì đa phần là đi Ấn, số ít đi Nhật, Đức cũng tùy từng project.
... Còn nhiều quá, viết nữa chắc mất cả tối, sơ sơ vậy.

tao1 said:
Nào, chúng ta cùng provide thông tin lương và môi trường làm việc nào.

Lương cho dev tại Harvey nash:
-600~900 net cho senior
-900~1200 net cho principal

Lương ở CSC thấp hơn tí thì phải.
Lương ở PyCo cao hơn tí.

Ở CSC có nhiều SV điểm rất cao vào thực tập và được trả lương rất thấp. Sau khoảng 1 năm thấy lương thấp quá lượn hết, có khi nhẩy vào fsoft đi onsite lĩnh lương cao, hết hợp đồng về nhà lượn chỗ khác vì lương ở nhà fsoft quá hẻo và môi trường cũng hơi lởm (net chặn tứ tung, sếp lừa bịp mị dân, PM đến kì review thì đấu tố nhân viên để ko phải tăng lương vì quỹ lương có hạn)
Những công ty kiểu Vietsoftware, Tinh Vân... thì quá tầm thường rồi, đó chỉ là chỗ cho SV mới ra trường hoặc dừng chân tạm.

Nhưng mà mình nói thật là làm outsource hơi chán, mệt mỏi cả về tinh thần lẫn thể chất.

Chẹp, nói chung đi làm tại công ty nước ngoài, môi trường thoải mái, lương cao là ổn. Tiền cũng quan trọng nhưng môi trường bố láo thì cũng buồn đó.
ASWIG:
Quốc gia: Úc
Vị trí: Tòa nhà TechCom , Q1
Môi trường làm việc:
_ Yêu cầu tiếng anh rất cao,phải giao tiếp tốt với leader người Úc/Ấn/...
_ Không khí trong từng nhóm: có nhóm sôi nổi, vui vẻ, nhưng cũng có nhóm trầm lặng.
_ Không gian làm: Có phòng ăn riêng,cũng khá ổn.
_ Internet: Chỉ vào được các trang được duyệt.
_ Chủ yếu tuyển Junior hoặc Senior.
_ Cơ hội thăng tiến không nhiều.
_ Lương khá cao từ $600 (?)
Onsite: (?)
Chuyên ngành nào thì hợp:
_ .NET Dev
_ QA/QC
mr-k said:
Review Allexceed Vietnam Inc:
Vị trí: Hai Ba Trung Q1
Môi trường làm việc:
_ Giờ Giấc : ngày làm 8h(lý thuyết), về sớm là về đúng giờ
_ Không gian làm việc : ấm cúng, làm 2 tầng 8,11
_ Không khí chung: vui vẻ hòa đồng, thân thiện
_ Thể thao , Du Lịch , ăn nhậu : 1 năm du lịch 1 lần,
_ Lương thưởng(từ năm 2012) :
1 năm 14 tháng lương.hết
Junior:400-600
Senior:600-900
_ Training:tùy trường hợp mơi ra trương thi được training, thử việc 2 tháng, sau thử việc ký hợp đồng dại hạn
Onsite : Nhật
Chuyên ngành: phần mềm hệ thống chủ yếu Java ngoài ra còn có PHP,.NET
Ngoài lề: làm và làm cho đến khi cảm thấy đuối thi xin nghỉ, học được nhiều .Vào làm thi khi đi đâu cũng làm được :v
mr-k said:
Thằng bạn nhờ Post hộ, sợ lộ acc nằm vùng :adore:
Tên Công ty : Individual System - IVS
Vị trí: 180-182 Lý Chính Thắng P.9, Quận 3
Môi trường làm việc: vui vẻ, hòa đồng
_ Giờ Giấc : cũng thoải mái 8h30 làm nhưng 9h vào cũng ko sao, chiều thì thường về trể ít khi về đúng giờ
_ Không gian làm việc : chán phèo, nhìn bẩn bẩn ( 1 phần vì tòa nhà Vina giày đã xây dựng lâu nên nhiều chổ bị xuống cấp)
_ Không khí chung: thoải mái, lướt web ào ào
_ Thể thao , Du Lịch , ăn nhậu : có đá banh hàng tuần free vào thứ 5 ,du lịch mỗi năm 2 -3 lần tùy phòng và tùy tình hình doanh thu (cty này đặc biệt rất thích du lịch ở Phan Thiết ), ăn nhậu tẹt ga
_ Lương thưởng :
mới ra trường 6tr-7tr
có kinh nghiệm 8tr-> cao hơn
_ Training: éo training con mẹ gì hết, vào là giao policy cho đọc ,đọc xong nhảy vào dự án làm lun làm cái nào ko bik thì hỏi (ae ở đây cũng vui vẻ nhiệt tình nên hướng dẫn nhiệt tình)
Onsite : có thể làm lính đánh thuê cho các cty khách hàng ( NTT Data, KKDI,.....) , có thể onsite ở Nhật tùy Department ( lúc trước mình làm ở phòng ABD thì chỉ onsite theo dạng lính đánh thuê thôi)
Chuyên ngành: outsource , ERP
Ngoài lề: Mình khuyên là senior ko nên vào đây vì môi trường làm việc chán khả năng thăng tiến ko cao, mới ra trường thì vào làm lấy kn thì đc, cty gồm 3 Department ABD, ODD và ODC (ko bik các department khác thì như thế nào ,riêng ABD thì theo kiểu COCC ,ông trưởng phòng tuyển toàn gia đình bà con cô chú bác vào ngồi ko hưởng lương cao ngất trời trong khi ae làm thấy mẹ mà lương thì thấp lè tè) .Riêng ABD khâu tuyển dụng rất có vấn đề ( học CNTT mấy năm trời vào thực tập thì cho làm tester ,thực tập xong nếu ko có nguyện vọng khác thì sẽ mặc định là vào chính thức nhưng cũng làm tester suốt đời )
the_ruler said:
Savvycom

Vị trí: Viet A Tower, Duy Tan, Cau Giay, Hanoi, Vietnam

Môi trường làm việc:
Giờ giấc: checkin vân tay/ thẻ. Các mốc chậm giờ: 15p, 30p

Không khí trong team: Im lặng, skype là chính.

Giao tiếp: Việt - Việt, Việt - Tây

Không gian: Thoáng mát rộng rãi, làm việc chung văn phòng, giám đốc vui vẻ nhiệt tình.

Team building, thỉnh thoảng ăn nhậu, ít bợm, đa số ngoan hiền về ăn cơm với vợ :sexy:

Internet: Thả cửa, có time mà nghịch hay không thôi

Học nhiều, tiến chậm, chắc tay, lead ngon.
Thích thì OT, không thích thì thôi, tuần 5 ngày, việc nhiều thì 9, 10h tối về.

Lương = $300 - $2000 :shame:

Chuyên ngành phù hợp: Web, iOS, Android

Lát gọi đám bạn Viettel ICT, Viettel R&D, Framgia, FIS TES, FIS IS BANK, NTQ vào review phát.
melody89vn said:
k có bác nào review nestle , lever với bosch nhỉ . em làm P&G lương mới ra trường khoảng 7tr 1 năm tăng lương 1 lần phù thuộc performance . tệ nhất la 2k tăng lương . cao nhất là 30% trung bình là 15% . cv nhiều áp lực . nhưng không phải mang việc về nhà . Người giỏi nhiều nên phải cố gắng nhiều mới trụ lại . k có thưởng j ngoài 2 tháng thưởng Tết âm lịch . benefit : phụ cấp , xe đưa đón , bảo hiểm cho vợ con ...... y như những cty khác
Gio Lanh 21 said:
ai cần Nestle thì mình review cho
địa chỉ:nhà máy Nestle Bình An,106/2 đường 2 KCN Amata,Biên Hòa,Đồng Nai
yêu cầu để vào được đây:giỏi hoặc siêu giỏi,nhà máy có 1 người phụ trách CNTT làm hết từ A-Z,hệ điều hành do microsoft viết riêng và modify riêng cho Nestle,đường truyền riêng giữa các nhà máy,công ty ở các quốc gia và kết nối với công ty mẹ ở Thụy Sĩ,chi phí trả đường truyền ở VN mỗi năm tầm 1 tỷ
ông phụ trách CNTT ở Nestle mới 28 tuổi mà nhìn như 40 tuổi,ốm nhách,cận nặng,6 độ là ít,nhưng cực kì giỏi...chắc luyện JAV nhiều quá
giờ giấc làm việc:8h tới 16h45
1 mình 1 ngựa,cân cả mạng CNTT của nhà máy
ít khi phải tăng ca
internet bị kiểm duyệt rất chặt,chỉ vào những trang được cho phép
lương:ko dưới 15tr 1 tháng
môi trường:làm việc chung với nhân sự,sạch sẽ,làm chung với nhân viên hành chánh,nói chung là tất cả nhân viên làm trên văn phòng bị gom vô 1 phòng làm chung
thích thì ra pha cafe uống,công ty bao ăn trưa,xe đưa đón
KhanhNHV said:
Luxoft Vietnam
Quốc gia: Nga
Vị trí: Quang trung software park
Môi trường làm việc:
_ Giờ Giấc : ngày làm 9h(lý thuyết), 18h về
_ Không gian làm việc : ấm cúng, yên tĩnh
_ Không khí chung: vui vẻ, ko bựa nhiều như bên fsoft
_ Thể thao , Du Lịch , ăn nhậu : 1 năm du lịch 1 lần, company nhậu tháng 10( teambuilding chung)
_ Lương thưởng(từ năm 2012) :
1 năm 13 tháng
Junior: 350
Senior: tuỳ 1000
_ Training: ko train. Có lớp tiếng Anh sáng ( thuê thầy bản ngữ khá chất)
Onsite : Tuỳ dự án Europe, sing, hàn
Chuyên ngành: nhúng, viễn thông, hàng không, automotive
Ngoài lề: có phòng chơi ( banh bàn, bóng bàn)
Có phòng ăn riêng biệt và phòng đọc sách
Tốt cho các senior
shurykeen said:
Review LAZADA (DEV Center)
- Quốc gia: Đức (cơ mà giống như Hiệp chủng quốc, nhân viên đến từ nhiều nước, chiếm đa số là Nga và Ấn)
- Lương: DEV rất là cao, toàn tính bằng 4 chữ số ($), Tester thì tùy năng lực, cơ mà lương Tester thấp hơn DEV
- Benefit: 1 năm đi company trip 2 lần, Văn phòng trung tâm quận 1 rất ư là sang chảnh, đồ ăn đồ uống (nước ngọt, bia bọt, cf, trái cây) free chất đầy trong tủ lạnh
- Internet: vô tư
- Môi trường làm việc: áp lực khá cao, vì làm việc trực tiép với các sếp ngừoi nước ngoài, đòi hỏi Englist phải good, ít nhât trong giao tiếp có thể hiểu đc ngừoi đối diện đang nói gì, cơ mà gặp nhiều thằng cũng khùng khùng....
Ken_1102 said:
Review TTPM Viễn Thông Viettel (Hà Nội) mảng Dev

-Thi tuyển: Thi tuyển đầu vào khá dễ: 1 buổi thi test gồm IQ, Gmat, Tiếng anh, chuyên ngành. Nói chung theo mình đánh giá là dễ. Và thêm một phần phỏng vấn cũng không khó khăn lắm

- Môi trường:
Do viettel là doanh nghiệp quân đội nên môi trường khá là gò bó, kỷ luật. Mọi người hòa đồng, hỗ trợ nhau nhiệt tình nên các bạn mới ra trường cứ yên tâm là được các anh chị có kinh nghiệm hỗ trợ nếu chưa biết gì.
Mỗi nhân viên mới được cấp một bàn làm việc, máy tính... riêng

- Thời gian làm viêc: 8h15-17h30 (lý thuyết).
Ở viettel về đúng giờ được coi là về sớm. Thường thì 18h30 hay 20h mọi người mới về. Càng chức cao càng làm nhiều (Trưởng nhóm, trưởng dự án). Đánh giá chung là công việc khá là bận và mệt, FA thì thôi không có time tán gái đâu

- Về công việc: Làm không hết việc, thường xuyên OT, ON, đi làm thêm thứ 7. Hiện tại OT hay ON chưa có hỗ trợ

- Lương: Được trả khá cao đối với sinh viên mới ra trường làm ở vị trí CTV: 8- 10 triệu chưa kể thưởng các ngày đặc biệt (cộng thưởng nữa chia ra tầm 2tr/tháng). Lương nếu được lên chính thức 15-30 triệu. Hiện tại lương trung bình ở viettel là 22 củ thì phải, nghe nói phấn đấu năm sau lương trung bình tăng lên 26tr
momotico said:
Môi trường làm việc:
Mang tiếng là được cưng nhất trong Đại Việt Group nhưng phải làm trâu bò nhất. Làm OT rất nhiều, và là điều kiện quan trọng nhất để xét thưởng và tăng lương. Quản lý công việc kém. Quy trình làm việc cũng kém (ko có Agile hay Scrum gì cả). Được phép đi làm muộn một 90ph mỗi tháng, chia làm 2 buổi. Do phòng IT ban đầu nhỏ, bây giờ nhân lực tăng lên nhiều nên phải xé ra ngồi nhiều nơi.

Không thấy có chương trình training gì cả. Họp thì rất là lâu, mà gần như ko giải quyết được nhiều việc.

Không gian làm việc hơi ngột ngạt, vì công ty quá đông. Ít trao đổi công việc và kiến thức chuyên môn.

Off topic một chút: Những buổi vacation đi xa cùng công ty thì cứ xác định IT là phải đi khuôn bê bốc vác (nói chung là những gì nặng nhất)

Lương:
Tham khảo ở đây:
batdongsan.com.vn/tuyen-dung
Max và min cứ trừ đi 100-200$ là ra thực tế. Trả lương ban đầu thấp, hứa hẹn là làm trâu bò, OT nhiều thì sẽ tăng lương nhanh.

Phỏng vấn
Không có quy trình phỏng vấn. Chủ yếu hỏi những gì có trong CV.

Không recommend cho bạn nào ko trâu bò, ko OT đc.
mr-k said:
8. FIS:

Vị trí: Nhiều nơi : CentrePoint Phú Nhuận , Nguyễn Đình Chiểu Q3 , Lý Thường Kiệt Tân bình ...

Môi trường làm việc:
Giờ giấc: checkin vân tay, trễ 1 phút trừ 1k.
Không khí trong team: bựa
Giao tiếp: tùy Project , tiếng Việt là chính.
Không gian: như bao văn phòng khác
Internet: tùy Project.Có cái chặn,có cái không.

Fresher thì tuyển ồ ạt, hết HD có thể bị tống cổ ồ ạt.
EXP thì vào deal lương theo lvl.10F = 1lvl , 1F = 400k.
Lương = 4tr4 nF. 2 Onsite thì có thêm phụ cấp môi trường.
Ăn chơi bạt mạng,OT bạt mạng.

Chuyên ngành phù hợp: Quất hết từ . Chủ yếu làm cho thị trường VN.Các ban,các bộ,các ngành,các cty nhà nước.....
Ngoài lề FIS:
lysylver said:
Hồi em vào thì nó bảo đag tuyển ng đi onsite nc ngoài. Phỏng vấn kinh lắm. 1 vòng vs ng Việt, 1 vòng vs khách hàng nc ngoài, 1 vòng vs nhân sự để deal lương. Xog nó cho em mức lương thấp hơn mức em expect, nhưng e nghĩ thôi cũng đc, đc đi nc ngoài mà lương thế cũng đc rồi.
Xog đùng cái nó bảo project bị cut, éo đc đi nữa. Tức ói máu

Còn bt vào chỉ pvan vớ va vớ vẩn. Hỏi mấy cái lý thuyết linh tinh ý mà Em nói thật, mấy ông sếp ở đây cũng có phải ông éo nào cũng giỏi đâu. Chỉ đc cái chém gió to mồm thôi, chứ làm ăn lởm shit vcđ Tiếng Anh thì nói như đấm vào đít em ý. "Table" thì cứ "tây bừn", "Owner" thì cứ "ao nờ" Mình sửa thì bảo "Anh đi Áo 8 năm liền anh phải biết hơn em chứ". Chả lẽ mình bảo "Xin lỗi anh chứ sang Áo 8 năm làm thằng bốc vác thì hơn thế léo nào đc em"
lysylver said:
Mình nói thật, mình chả giỏi đâu. Nhưng vào FIS nó giống như vào nhà nc ấy bác ạ. Bác có thể ko giỏi nhưng khéo nịnh, quan hệ bằng nhiều đường được thì bác thăng tiến đc thôi. Chứ em tính léo quen luồn cúi, quan hệ bằng mỗi 1 đường đc thôi nên em ko hợp ở đây bác ạ.

Nói chug thì bác nào thích việc nhàn hạ kiểu nhà nc, công việc ổn định thì vào đây cũng đc. Yên tâm làm lởm cũng chả lo bị đuổi đâu
nguyen_ngoc_huy said:
FPT-Data-center:
Quốc gia: VN

Ngôn ngữ: tiếng việt toàn tập
Môi trường làm việc: giờ giấc khá thoải mái, sáng đi làm muộn chút không sao, mỗi người một bàn làm việc khá rộng, cá cảnh hòn non bộ thoải mái, mạng open, lướt face phọt, liên xô cũng được (đừng để ai trông thấy là được).
Chế độ: thưởng cũng bt, tb là 2-3 tháng có 1 nháy thưởng linh tinh gì đó, hoạt động công đoàn tốt, các ngày lễ tết đều có even tẹt ga cho cbnv, môi trường làm việc thoải mái. Làm việc theo ds content được giao, hoàn thành thì cứ vừa làm vừa thư giãn cũng được, hạn chế chút là chiều toàn là tầm 6h mới về, căn bản mọi người ngồi làm việc nên ngó quanh thấy về sớm cũng ngại, sếp lại thường về muộn nữa
Lương: chưa có gấu thì cũng chỉ đủ tiêu, không dư được mấy, có gấu chắc rụng sung, cơ hội thăng tiến theo mình thấy là khá chậm, (2 ông anh trưởng nhóm và trưởng team đều 5 năm rồi mà vẫn bèo bọt = =)

Chuyên ngành: Hardware design/coder/systems/Multimedia/Âm thanh hình ảnh....
vinhnamvo said:
TMA chưa ai review nhỉ:
Địa điểm thì tùy nhóm, CVPM Quang Trung, đặng văn ngữ, Nguyễn trọng tuyển...
Giờ giấc thì 8h30, chiều 6h về. Nhưng trể task là ở lại 8 9h là bình thuờng. Có hôm release product là overnight. Luơng bèo bọt. thằng bạn mình kn 2 năm vô luơng 9tr. mỗi năm tăng 9%. Engineer có 3 level, engineer lv 3 là lên senior, đc tăng luơng 1tr5. Thuởng thì cuối năm đc tháng 13, ngòai ra ko có gì khác. Nói chung chế độ đãi ngộ nhân viên kém nhất so với các cty mình từng biết.
Nếu là sv mới ra trừờng vô đây thì rất tốt, có cơ hội học hỏi và ỉmpove rất nhiều, cơ hội thăng tiến khó. bạn phải thật giỏi hoặc chờ rất lâu.
toi5 said:
1 "chút" về công ty KMS: Về cơ bản thì cty outsource 90% giống Harvey nash và CSC (10% còn lại làm product). Về mảng outsource thì công ty khá mạnh, có khi bằng hoặc hơn Harvey nash và CSC.

1. Website: kms-technology.com

2. Quốc gia: Việt Nam, Mỹ. Trụ sở chính ở VN

3. Vị trí: Nhiều nơi : Hồ Văn Huê, Hoàng Văn Thụ, Cộng Hòa. Tất cả đều trong HCM

4. Môi trường làm việc:
- Đầy đủ tiền nghi, đồ chơi cho DEV và QA. Cần gì request đó lead hay PM sẽ approve cho, dĩ nhiên là trong phạm vi công việc, nhưng luôn tạo môi trường thuận lợi nhất để làm việc.
- Giờ giấc linh hoạt, ko yêu cầu vào đúng giờ, về đúng giờ, nhưng phải hoàn tất task trong thời gian deadline. Tất nhiên phải yêu cầu như vậy thì công ty làm outsource.
- Tùy theo projetct / task/ deadline mà có thể phải OT làm theo yêu cầu của client, dĩ nhiên sẽ có đền bù xứng đáng
- Training: Cái này khỏi nói, cty có rất nhiều session cho mà train, thích gì join đó ( 1 vài session yêu cầu phải join vì liên quan đến công việc). Ngoài ra còn có những sesssion non-work sau những giờ làm việc căng thằng.
- Internet: Tùy theo project mà được vào site nào hay không. 1 vài site bị cấm hoàn toàn như các site nghe nhạc, xem phim... Youtube , Facebook không bị chặn.Việc chặn này bình đẳng, ai cũng như ai , không phân biệt sếp hay lính
- Team thì theo mình thấy team nào cũng rất vui vẻ, ko đặt nặng cái này cái nọ. dĩ nhiên phải còn ý thức cá nhân mội người nữa và chơi ra chơi, làm ra làm. Team có thể chơi tẹt ga nhưng phải đảm bảo đúng tiến độ và yêu cầu khách hàng.

5. Chuyên ngành phù hợp cho các bạn DEV, UX, QA. Công ty hiện nay đang tuyển rất nhiều vị trí, có thể xem mục "current openings" trong đó mà xem. Công ty cũng có vài chương trình dành cho sinh viên mới ra trường, thực tập các kiểu

6. Cơ hội? Thăng tiến?
Yên tâm là vào đây team và lead/ PM sẽ lo cho bạn , cũng như train cho bạn hiểu và ứng dụng vào dự án.
Còn thăng tiến thì phải tùy vào khả năng của bạn thui, nói trước công ty yêu cầu thăng tiến cũng khá cao đấy và đó là cả 1 quá trình, ko phải vèo cái là lên

Lương khởi điểm : Theo em biết thấp nhất là sale rep và trợ lý thì ~5m , còn sale chính ~ 10m , (tùy vào doanh số mỗi người ký hàng năm ). Thưởng cuối năm cũng kha khá nếu đạt được số.
- PFS tài chính công
- FSI ngân hàng
- Trung tâm triển khai

Môi trường làm việc:

Benefits:

Lương:

Phỏng vấn

VOZ.2015

Reaction score
0
kinh nghiệm hay! chứ đi làm lương công nhân cũng cao như IT: về mức độ hài lòng thì chưa thấy ai review

DuaHau'

Reaction score
0
năm cuối DTVT, biết code cho một số MCU (8vs32bit) muốn vào Renesas có khó không bác

DDOS Tech

Reaction score
0
DuaHau' said:
năm cuối DTVT, biết code cho một số MCU (8vs32bit) muốn vào Renesas có khó không bác
Mạng mẽo dạo này bị làm sao ấy nhỉ? Muốn rep cho bạn cũng khó :brick:
Nghe qua chắc bạn khoái lập trình vđk? Vậy thì apply vị trí software nhé.
Cần ôn luyện: Kĩ năng chém gió = tiếng A (80% pass là nhờ cái này :gach:), MCU & C (cơ bản là đc, ko cần xoắn mấy thứ cao siêu)

2fast2live

Reaction score
0
tunam2000 said:
Marvell Việt Nam:
Quốc gia: Mỹ

Môi trường làm việc:
Ngủ dậy lúc nào thì đi làm lúc đó. Chiều thì mới 5h đã có người về. Mình thì từ từ về vì sợ kẹt xe. Làm việc xài internet đọc báo, xem youtube thoải mãi. Chỉ cần hoàn thành công việc là được.
Lương: Không nói được. Nhưng mà ăn chơi ko thiếu tiền. Công ty có mấy chúc người mà toàn đi oto :D
Chuyên ngành ? CƠ hôi thăng tiến ?
Đang cần thông não BOSCH và eSilicon :adore::adore:

XUANCANH

Reaction score
0
Có ai có thông tin về East Agile, Contemi chia sẻ với :adore: :adore: