[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

dkm_leepulver5

Reaction score
0
Sắp hết 2 tháng thử việc thì Hr bên zalo nhắn tin hỏi có job chưa :chaymau::chaymau:

spam102

Reaction score
0
dkm_leepulver5 said:
Qua 2 tháng thử việc thì có deal lại lương được không các thím :):)
Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp
Tùy bạn thể hiện thế nào? Với tùy bạn kinh tế thế nào?
Nếu thể hiển tốt, làm ngon lành, bảo là giờ em muốn deal lại, sếp kêu không được thì từ chối ký hợp đồng chính thức luôn là xong
1 là lụm 2 là kiếm việc khác thôi.
Mình cũng từng làm được 4 tháng xong báo sếp "em muốn được tăng lương" sếp vẫn ok cho lên nhé.
Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp

vulturecyrus

Reaction score
0
Mình đang muốn thử sức ở Global cybersoft ở ĐN job embedded, mọi người có ai từng làm cho mình xin ít review với ạ

recca2007

Reaction score
0
hoaian.95vn said:
Cho em xin review Orange Logic đi ạ :byebye::byebye:
Đã từng phỏng vấn công ty này rồi, bạn nữ HR nói chuyện lịch sự nhẹ nhàng, mình phỏng vấn đợt đấy tuy không được nhận, nhưng công ty vẫn tặng quà nữa.
Công ty này dạng Flat Structure.
Về chế độ thì mình nghe nói là thử việc full lương, đóng bảo hiểm dựa trên lương thực nhận.
: ;) ;)
Khi phỏng vấn bạn cần chuẩn bị tiếng Anh và kiến thức lập trình cho tốt chút.

destinypham22

Reaction score
0
Có bác nào phỏng vấn ở Fortna Việt Nam chưa nhỉ, cho em xin ít kinh nghiệm phỏng vấn với. Thấy đọc trên tâm sự của dev thì thấy khá khó!

JuniorK

Reaction score
0
Có bác nào từng nàm bên DTS đội cấn chưa. Cho em hỏi range lương 2 kn bên đấy tầm nhiêu $ ạ

dang94

Reaction score
0
Có bác nào phỏng vấn ở Fortna Việt Nam chưa nhỉ, cho em xin ít kinh nghiệm phỏng vấn với. Thấy đọc trên tâm sự của dev thì thấy khá khó!
Pv thì có phần đầu là làm test IQ và một bài test chuyên môn (của em là Java core), có vài câu về thuật toán. Nhìn chung là không quá khó, riêng bài test IQ thì thời gian khá nhanh nên phải căn thời gian cẩn thận, ko là bị trôi.
Sau đó thì có pv với một anh (cũng ko nhớ là manager hay techlead nữa), hỏi về dự án đã làm, hỏi thêm mấy câu về tech, rồi chém tiếng Anh một chút (giới thiệu bản thân, điểm mạnh, điểm yếu ..bla.bla..)
E vừa pv xong và đã được nhận. Mức offer khá lý tưởng vs level của e (e biết mỗi java core mà còn non tay). Bác cứ mạnh dạn mà apply thôi. Nếu tiếng Anh good thì khả năng cao là pass