[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

Visual Studio

Reaction score
0
Money Forward dạo này hết tuyển rồi à các bác. Có bác nào trong đó ko, cho e xin review với. Tks

thiensau ver1

Reaction score
0
MuA tHuY tInH said:
Bác có thể chia sẻ kn để bắt đầu làm remote ko.
Dạo này cảm thấy chán cảnh sáng đi làm, tối về ngẫm sự đời quá.
p.s: Mình làm rails cho cty Nhật.
Em làm Remote là do sếp cũ giới thiệu thôi bác, làm Remote thoải mái giờ giấc, mà tốn tiền cafe :stick:

Bác đang muốn tìm job remote Rails hả ?

MuA tHuY tInH

Reaction score
0
thiensau ver1 said:
Em làm Remote là do sếp cũ giới thiệu thôi bác, làm Remote thoải mái giờ giấc, mà tốn tiền cafe :stick:

Bác đang muốn tìm job remote Rails hả ?
Mình đang muốn dịch chuyển dần dần từ Full time qua Remote. Chứ đi làm riết cũng ngán cảnh sáng đi chiều về. Muốn 1 chút tự do thời gian.

hoangnn90

Reaction score
0
naiveryan said:
Vừa rồi có đi test/pv một số cty ở Saigon, review ngắn cho a/c/e.

1. SEA group (Garena)

Bài test 20 câu đủ mọi thứ như các bạn khác review rồi, theo t thì bài test này ko phải quá khó, mà có thể xem là "bất ngờ", "khó lường". Ai có ý định thử thì nên xem review và ôn lại kiến thức trc. SEA/Garena có phân biệt trường top (BK/KHTN) như review nhé, t nghĩ khả năng rất cao là ứng viên bị loại bởi cái này. Mình stop ngay vòng 1 nên ko có gì nói thêm.

2. Axon Q4

Bài test trên Codility, cái platform codility này rất cùi bắp, ít ngôn ngữ và đề bài rất dài: 180p. Đề cũng ko quá khó mà rất dài và nó chỉ yêu cầu Pass test case thôi. Mình cũng Stop ở vòng này, chủ yếu do vật lộn với Java trên Codility, nên ko có gì review thêm.

3. Zalora

Test trên HackerEarth, cũng là một platform cùi bắp khác, bản nhái ko hoàn thiện của Hakerrank. Làm trên này thì các bạn cbi tinh thần viết cả mã I/O cho lời giải nữa nhe, nên sẽ tốn thời gian nếu ai ko có làm CLI I/O thường xuyên.

Độ khó thì, mình gợi ý là NP Complete, hay còn gọi là "khó -> rất khó" đối với người mới gặp lần đầu, vì bài toán ko có lời giải trọn vẹn. Bạn sẽ có 60p để giải và test/submit, tuy nhiên bạn ko cần pass 100% test case để qua vòng.

Vòng 2 talk với Tech Lead online, chủ yếu về Software Design và công việc hiện tại.. ko nặng về kỹ thuật. Mình stop ở vòng này.

4. Christina's

Bài test offline, ko có gì đặc biệt.

PV với 2 Senior trong Engineering Team, nhìn chung thì là một buổi nói chuyện rất thú vị. Interviewers giới thiệu về cty, sản phẩm, team.. và hỏi thêm về công việc quá khứ hiện tại của ứng viên. Rồi mới đi sâu hơn về technical dựa trên những kinh nghiệm của ứng viên, họ rất nice khi ko hỏi về những thứ mà ứng viên ko làm hoặc ko tự tin để trả lời. Sau đó có một chút về DSA.

2 người pv mình rất thân thiện, dễ mến và nói chuyện có trọng tâm. Mình tin là Christina's là nơi rất tốt để join nhưng rất tiếc, họ chọn ứng viên khác.
Mình cũng pv Axon nhưng là pv online, vị trí embedded. Đến vòng 3 pv với a tech lead người US, a ấy hỏi toàn về hệ thống, design ntn để đảm bảo performance, reliability, security, etc. Sau vòng này thì chị HR phản hồi m chỉ ở mức middle, cty đang cần senior.
Krob said:
mấy cty này trừ Zalora mình ko sure chứ còn lại toàn min 2k cho dev cứng :sexy:
Thế à bạn. Tiếc quá nhỉ :sosad:
----‐----‐----------------------------------------------------------
Nhân tiện bạn nào senior ở HN làm fullstack java muốn apply cty US thì gửi mình CV qua mail [email protected] nhé.
Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp

thiensau ver1

Reaction score
0
MuA tHuY tInH said:
Mình đang muốn dịch chuyển dần dần từ Full time qua Remote. Chứ đi làm riết cũng ngán cảnh sáng đi chiều về. Muốn 1 chút tự do thời gian.
Rails kiếm hơi khó à bác, bây giờ cứ ReactJS là job Remote everywhere luôn :sexy:

Bác lên trên đây kiếm thử xem, cũng hay có Remote qua Sin với Malay
https://startupjobs.asia/job/search?q=ruby

Remote ruby: https://startupjobs.asia/job/ruby-on...d9abi2e3urzyyw

nguyendinh_90

Reaction score
0
Có thím nào đã từng pv và làm việc tại seta international Viêt Nam chưa, review em với. Thứ 2 này em định đi pv ở đó, dev .net backend có exp trên 1 năm, tiếng anh gà mờ thôi

crazy9x256

Reaction score
0
hoangnn90 said:
Mình cũng pv Axon nhưng là pv online, vị trí embedded. Đến vòng 3 pv với a tech lead người US, a ấy hỏi toàn về hệ thống, design ntn để đảm bảo performance, reliability, security, etc. Sau vòng này thì chị HR phản hồi m chỉ ở mức middle, cty đang cần senior.

Thế à bạn. Tiếc quá nhỉ :sosad:

----‐----‐----------------------------------------------------------
Nhân tiện bạn nào senior ở HN làm fullstack java muốn apply cty US thì gửi mình CV qua mail [email protected] nhé.

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp
Ping em tên cái thím ?

em_la_teo2

Reaction score
0
Có thím nào phỏng vấn ampere computing vị trí RTL design engineer chưa? Cho xin ít review cái nhẹ.

via vozForums for iPhone

canary

Reaction score
0
Có thím nào biết về công ty GSS(Green Space Solutions - Không gian xanh) ở Bình chánh ko? Em xin ít review

via vozForums for iPhone