[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

Forev3rAlone

Reaction score
0
linhlam2011997 said:
Mình làm Android native khoảng hơn 2 năm ( từ hồi năm 2 đến giờ hết năm 4), design pattern biết 1 số, mvvm, mvp, rxjava, dagger... Mới code kotlin tầm 7 tháng ( đang làm dự án) . Biết viết website, rest api dùng laravel. Ngoài ra mình cũng từng làm việc với aws, docker... Tiếng anh giao tiếp 1 chút nhưng chưa từng sử dụng trong công việc. Các thím có kinh nghiệm cho hỏi mình deal lương tầm nào là hợp lý. Mình hiện tại chưa ra trường ( hết học kì tới khoảng 5 tháng là ra). Mình thấy có mức lương cho fresher ở humax là 600$- 650$ mà mới ra trường apply junior có hợp lý k các thím. Hồi framgia gọi thì bảo với mình là junior phải có 1 năm kinh nghiệm làm việc, mình mới ra trường k thể apply junior được. Hiện tại e đang làm part time cho 1 start up lương cũng tạm ổn mà định hướng làm cty nước ngoài nên muốn được tham khảo ý kiến các đàn anh. Thanks các thím

Gửi từ Xiaomi Redmi 5 Plus bằng vozFApp
Humax môi trường thoải mái chuẩn nước ngoài, giao tiếp với khách hàng đồng nghiệp bằng tiếng anh nhiều, việc làm đa dạng, không chán :beauty:
Đồng chí chưa ra trường thì sẽ không đc offer junior ngay đc nhưng với kinh nghiệm thế kia thì sau khi vào công ty thì chỉ mất vài tháng là thành junior rồi.
Cần tư vấn gì thì inbox nhé :beauty:
Gửi CV luôn càng tốt :beauty:

gunner7605

Reaction score
0
thiensau ver1 said:
Chuyển qua công ty mới thôi bác, bên đó cao thủ Angular nhiều lắm, vào đó học được nhiều đó bác, với lại bên bbv cũng support tiền để bác đi học tiếng Anh nữa đó :beauty:
thanks thím nhiều:beauty:

linhlam2011997

Reaction score
0
Forev3rAlone said:
Humax môi trường thoải mái chuẩn nước ngoài, giao tiếp với khách hàng đồng nghiệp bằng tiếng anh nhiều, việc làm đa dạng, không chán :beauty:
Đồng chí chưa ra trường thì sẽ không đc offer junior ngay đc nhưng với kinh nghiệm thế kia thì sau khi vào công ty thì chỉ mất vài tháng là thành junior rồi.
Cần tư vấn gì thì inbox nhé :beauty:
Gửi CV luôn càng tốt :beauty:
Thím check inb nhé :*

Forev3rAlone

Reaction score
0
linhlam2011997 said:
Thím check inb nhé :*

Đã inbox nhưng không thấy hệ thống báo đã gửi gì cả :canny:
Đồng chí check inbox xem, không có thì báo lại nhé :stick:

linhlam2011997

Reaction score
0
Forev3rAlone said:
Đã inbox nhưng không thấy hệ thống báo đã gửi gì cả :canny:
Đồng chí check inbox xem, không có thì báo lại nhé :stick:
Add zalo rồi nhé thím :beauty:

hades_256

Reaction score
0
Mấy thím cho em hỏi có công ty nào nhận intership hay fresher machine learning hay big data ko ạ ?

Em tìm hoài trên ITviec hay vietnamwork đều ko có ạ.

MuA tHuY tInH

Reaction score
0
thiensau ver1 said:
Giờ em ở nhà làm Remote thôi bác :((
Bác có thể chia sẻ kn để bắt đầu làm remote ko.
Dạo này cảm thấy chán cảnh sáng đi làm, tối về ngẫm sự đời quá.
p.s: Mình làm rails cho cty Nhật.

ryajautb

Reaction score
35
sunary said:
Mình vào làm rồi, thỉnh thoảng dc bảo đi pv.

quy trình, 3 vòng:
nộp cv
giải bài trên hackerrank
pv với 2 người.
Mình thấy DevOps Cloud Engineer ở đây cool quá, không biết là lương bổng với công việc ra sao, tư vấn tui phát đi ông.