[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

hungdj287

Reaction score
0
karina hart said:
lý do gì nó hết thời vậy thím :surrender:
Giờ nó làm multi platform nhiều rồi.
Cũng không nhiều dự án nữa, bạn cứ tham khảo mấy tin tuyển dụng mà xem.
Anh em Android dev native mạt vận lắm rồi :sosad:

nmatic912

Reaction score
0
hellskull said:
Pv thì mình ko nắm, nhưng mà sẽ do người VN pv thì phải.
Chắc sẽ có video call, vào grab thì tùy team mà văn hóa này nọ khác nhau.
Đa số dùng go, một số team khác dùng scala hay gì gì đó nữa :chaymau:
Nếu bác có điều kiện qua sing thì apply thẳng bên sing ngon hơn, range lương chắc phải gấp 7 8 lân so với việt nam :">:">
Benefit thì ở vn cao hơn mặt bằng chung, nhưng ở sing còn cao hơn ở vn :adore::adore:
Không biết benefit ở Vietnam như nào nhỉ, theo em thấy thì có mấy cái này

Target bonus - 6 tháng 1 lần khoảng tầm 1 tháng lương
Equity cho joiner, một chút thôi
Flexible bonus - 1 năm cho khoảng fixed nào đó, xài gì cũng được, sau claim lại

7-8 lần chắc không có đâu bác, bên Sing softwere engineer - mid chắc cũng tầm S$5k5 còn bên Vietnam chắc cũng phải $2k (S$~2.7) đâu đó gấp đôi thôi. Bác nào làm ở Vietnam rồi transfered sang Sing rồi vào confirm cái nào :gach:

hellskull

Reaction score
1
nmatic912 said:
Không biết benefit ở Vietnam như nào nhỉ, theo em thấy thì có mấy cái này

Target bonus - 6 tháng 1 lần khoảng tầm 1 tháng lương
Equity cho joiner, một chút thôi
Flexible bonus - 1 năm cho khoảng fixed nào đó, xài gì cũng được, sau claim lại

7-8 lần chắc không có đâu bác, bên Sing softwere engineer - mid chắc cũng tầm S$5k5 còn bên Vietnam chắc cũng phải $2k (S$~2.7) đâu đó gấp đôi thôi. Bác nào làm ở Vietnam rồi transfered sang Sing rồi vào confirm cái nào :gach:
Hôm trước hỏi thằng bên sing 1 year exp, lúc mới vào S$ 6k, ở VN 1 năm kn có cả tiếng anh được tầm 1k $ là căng thôi :chaymau:
Bonus 1 năm 2 lần, grab flex thì 1 tháng sẽ đc 1 mức như bác nói :shame::shame:
Bác vào vị trí nào thế, ở grab vn toàn làm mấy feature nhỏ nhỏ thôi :chaymau::chaymau:

nmatic912

Reaction score
0
hellskull said:
Hôm trước hỏi thằng bên sing 1 year exp, lúc mới vào S$ 6k, ở VN 1 năm kn có cả tiếng anh được tầm 1k $ là căng thôi :chaymau:
Bonus 1 năm 2 lần, grab flex thì 1 tháng sẽ đc 1 mức như bác nói :shame::shame:
Bác vào vị trí nào thế, ở grab vn toàn làm mấy feature nhỏ nhỏ thôi :chaymau::chaymau:
:sweat: Mới vào 1 yr experience mà đã S$6k thì cũng ok ak chứ, ko phải kiểu popularity đâu, NUS theo mình thấy cũng S$4k tầm mới ra trường, mình thì đang có ý định thôi chứ chưa process. Nghe nói cũng ở Vietnam hay Sing gì cũng làm chung mà, đâu quan trọng feature nhỉ :gach:

hellskull

Reaction score
1
nmatic912 said:
:sweat: Mới vào 1 yr experience mà đã S$6k thì cũng ok ak chứ, ko phải kiểu popularity đâu, NUS theo mình thấy cũng S$4k tầm mới ra trường, mình thì đang có ý định thôi chứ chưa process. Nghe nói cũng ở Vietnam hay Sing gì cũng làm chung mà, đâu quan trọng feature nhỉ :gach:
Team vn làm mấy feature nhỏ nhỏ như quà tặng, rồi rule điểm, promo code thôi bác.
Traffic ko cao như mấy team money với booking đâu :shame::shame::shame:

nmatic912

Reaction score
0
hellskull said:
Team vn làm mấy feature nhỏ nhỏ như quà tặng, rồi rule điểm, promo code thôi bác.
Traffic ko cao như mấy team money với booking đâu :shame::shame::shame:
Tưởng làm về cái transportation hay voip cho driver, R&D ở Vietnam to mà nhỉ, thua mỗi R&D ở Sing India thôi mà, bạn bác confirm vậy hả? :sosad:

[W]inter [B]lues

Reaction score
0
hungdj287 said:
Giờ nó làm multi platform nhiều rồi.
Cũng không nhiều dự án nữa, bạn cứ tham khảo mấy tin tuyển dụng mà xem.
Anh em Android dev native mạt vận lắm rồi :sosad:
gì chứ mấy tin tuyển dụng vẫn thấy tuyển native đều đều, còn mấy thằng như react native thì lèo tèo ko à :stick:

hungdj287

Reaction score
0
[W]inter [b]lues said:
gì chứ mấy tin tuyển dụng vẫn thấy tuyển native đều đều, còn mấy thằng như react native thì lèo tèo ko à :stick:
Nhưng thím ko thấy lương nó cao hơn à :sosad:

Sam_Worthington

Reaction score
0
Bữa vừa rồi đi pv vị trí Java dev công X (sợ tàu ngầm, thím nào cần thì inbox), ở TP. HCM. Process pv phải gọi là như cc.

Vào pv ngồi chờ tầm 10', xong vào phòng, ngồi pv. kêu cầm bút lên bảng viết giải thuật, nhức đầu vkl. xong lại hỏi lý thuyết, xong lại kêu cầm bút lên bảng code tiếp bài toán...nếu mà cứ quan trọng giải thuật vậy thì đưa người ta cái link HackerRank cmn đi, lên bảng code mà ngồi nhìn vậy khó chịu vãi loz...

Xong, 1 ông trung niên vào pv tiếp, chém tiếng Anh từ đầu buổi đến cuối buổi. Thôi thì biết đăng nào cũng fail r nên thôi, pv cho xong rồi về
cảm giác mấy thím ở đó thích thể hiện vãi nồi

Ne08x

Reaction score
0
Sam_Worthington said:
Bữa vừa rồi đi pv vị trí Java dev công X (sợ tàu ngầm, thím nào cần thì inbox), ở TP. HCM. Process pv phải gọi là như cc.
Vào pv ngồi chờ tầm 10', xong vào phòng, ngồi pv. kêu cầm bút lên bảng viết giải thuật, nhức đầu vkl. xong lại hỏi lý thuyết, xong lại kêu cầm bút lên bảng code tiếp bài toán...nếu mà cứ quan trọng giải thuật vậy thì đưa người ta cái link HackerRank cmn đi, lên bảng code mà ngồi nhìn vậy khó chịu vãi loz...
Xong, 1 ông trung niên vào pv tiếp, chém tiếng Anh từ đầu buổi đến cuối buổi. Thôi thì biết đăng nào cũng fail r nên thôi, pv cho xong rồi về :sosad: cảm giác mấy thím ở đó thích thể hiện vãi nồi Image Image
Thím pv vào Tiki ah :shame:
Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp