[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

Cong_Go_De_Su

Reaction score
0
Nix said:
Hồi cuối năm rồi mới phỏng vấn Zalora thì hình như hết Hackerrank rồi, chuyển qua làm 1 project nhỏ rồi nộp source, nhiều cty cũng theo trend này. Hài cái là search tên cái bài tập trên google nó ra cả đống vì đề yêu cầu phải nộp qua github :rofl:, mà hồi đấy thì github chưa cho free user xài private repo
Thấy chơi ko lại Gitlab nên giờ cho xài chùa có private repo rồi à

vinhomn

Reaction score
1
vinhomn said:
Tiện đây các thím cho e hỏi có cty nào của Đức chuyên làm về C# hoặc Java ở VN ko nhỉ?
Biết mỗi a Bosch.
liongvn said:
MGM , mà ở Đà Nẵng nhé :chaymau:
Mình vừa nhận offer ở đây luôn, nếu k có gì thay đổi thì tháng sau sang đây làm :">
Thanks bác đã share. E ở ngoài đầu cầu HN cơ, xung phong vào Đà Nẵng cũng mệt đấy. Để dành biết đâu sau lại apply đc =))
Up tiếp để hóng thêm.

underwater

Reaction score
0
các bác Hà Nội có chỗ nào làm asp.net không, đi làm chỗ mới phỏng vấn thì bảo làm .net vào lại bảo làm java chán quá

likgon

Reaction score
0
underwater said:
các bác Hà Nội có chỗ nào làm asp.net không, đi làm chỗ mới phỏng vấn thì bảo làm .net vào lại bảo làm java chán quá
Cty e đang open các vị trí:

.Net Web Developer
Applications Support Engineer
Senior Front-End Web Developer
Software Security Engineer
Senior .Net Developer
Solution Architect
benefit ngon, du lịch nghỉ dưỡng ở vinpearl trở lên, bảo hiểm AON...
lương tùy từng vị trí từ 800-1k2$
bác ưng thì inbox e nhé

leon_123

Member
Reaction score
0
Science.Society said:
Axon Active có tuyển Java đó bác. :gach:
Vào đấy xui xui nó cho vào làm Fintech dùng cái Ivy thì đảm bảo bỏ chạy liền, đặc biệt là với Fresher. :pudency:

daSlayer

Reaction score
0
tthixk said:
MoneyForward: hỏi linh tinh, ko hỏi thuật toán, triết lý tuyển là attitude > skill nên chỉ cần chém giỏi.

Grab: 1 câu database easy, 1-2 câu thuật toán cũng mức easy. Ưu tiên golang. Process lâu, đòi payslip cty cũ, có lẽ để ép lương. Đề thì lên leetcode filter theo mức easy rồi làm là trúng nhé :)))

Nói chung 2 thằng này pv dễ, nhưng ko thơm như quảng cáo đâu.

Đang nhắm Axon và Trusting Social mà ko đc kêu đi pv :sosad: :sosad:
vâng thanks bác,
TS thì mình thấy bài test dài dài mà vừa gửi email đã có ngay như auto reply ấy nên không có thiện cảm, ko làm luôn
mới đi pv moneyforward xong, pv chủ yếu attitude thật, technical khá ít. thấy cty cũng có vẻ ok :beauty:
thôi ôn leetcode để pv axon grab zalora quoine vậy :sosad: