1. Dismiss Notice
  2. Không đăng nhập được bằng tài khoản Voz Loser. Vui lòng đăng kí nick mới
    Dismiss Notice

Review con điều hòa Gree mới lắp

Discussion in 'Đồ điện tử & Thiết bị gia dụng' started by Tui_Tui, Jun 12, 2019.

1. Tui_Tui

Tui_Tui New Member

Chả là con panasonic cụ tổ nhà em chạy 2 tiếng k thấy mát gì cả, kèm theo cái thời tiết ở hà nội nên em quyết định là thay mới chứ k sửa nữa.

Lướt một vòng các web điện máy với group thì hầu hết mọi người đều vote Daikin hoặc Pana nhưng thật ra em chỉ dùng chủ yếu buối tối, ban ngày thi thoảng mới ở nhà . Nên mấy con Daikin vs Pana 12000BTU giá hơi căng . Vẫn đủ tiền mua nhưng cân nhắc tiết kiệm cho việc khác nên hạ hạ xuống LG . Samsung . thằng bạn làm điện máy xanh tư vấn lắp con LG nó mua suất nhân viên giảm 10% cho. trước đó em cũng để ý đến vài thương hiệu china như Casper , midea, gree , funiki ... thì thấy casper mọi người review tốt nên cũng có ý ý, thế rồi hôm sau đi làm. thấy một ông shipper chở một bộ điều hòa mới . nhìn kỹ thì là Gree , dừng lại hỏi thì hóa ra đứng trước mẹ luôn cái kho bán đìu hòa , chỗ này chuyên mấy loại trung quốc giá rẻ . Thế vào hỏi thì thằng chủ tư vấn cho con Gree, hỏi casper vs gree con nào ngon hơn thì nó bảo Gree ngon hơn. Hỏi giá rổ thì nó bảo là 12000BTU là tầm 7tr2 , còn inveter + 1tr nưã nhưng k nên lắp inveter vì nếu dùng bình thường thì k tiết kiệm lắm đâu.

Thế đ nào em ưng bụng rồi thanh toán bảo chiều nó đến lắp luôn.

Chiều 4h có thằng nv gree đến lắp, mất tầm 30 phút. Cục lạnh có mỗi một chữ Gree với em thích là nó có cái hiển thị nhiệt độ ,chế độ ở trên mặt máy . Buổi tối nhìn vào là biết ngay, còn điều khiển thì :surrender: nhìn như cục gạch , hơi ngu ngu tí, k có đèn điều khiển

Chi phí lắp đặt mất 1tr2, đm kê kiểu gì 4m dây điện 4m đồng :surrender: xong lúc về nó gạ gạ hỏi mua cái điều hòa cũ. em bảo để em xem lại thế là lúc về nó nhón cụ nó đoạn ống đồng cũ của em [​IMG]

Tổng kết : 7t2 tiền máy, 1t2 tiền lắp. cảm nhận sau 2 ngày sử dụng :

Lạnh nhanh, ít ồn , ít nước . Điều khiển nhìn ngu học k có đèn , cục lạnh đẹp vì có đèn hiển thị . Sẽ dùng thêm và cảm nhận, ban đầu mình đang thấy okie

P/s: em k phải seeder nhé, [​IMG] Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

Mã giảm giá khi mua sắm, du lịch... áp dụng cho voz

2. keorongvangp66

keorongvangp66 New Member

3. Dream8x

Dream8x New Member

Ko thêm 1 củ lấy inventer, ko phải tiết kiệm điện mà nó chạy liên tục biến tần.

Ko giật cục như máy cơ thường.

Còn lại tiền nào của ấy thôi.

4. Flag 3 ///

Flag 3 /// New Member

Lạnh nhanh và ít ồn vì nó mới nhé. Sau nó bay hơn gas (nếu không kín ống) thì dell có lạnh nhanh nhé.

Ồn: tại thiết kế cánh quạt và lốc máy. Lốc máy lởm thì sau cũng dell biết được.

Ít nước: dell có đâu. Nguyên tắc là 1kW máy thì cho max 2 lít/h chạy máy. Ít hay nhiều là do cảm tính thôi.

5. yuami.601

yuami.601 New Member

Con Gree này thấy cục nóng nó nặng 27kg chắc ko thuộc dạng ăn bớt. Bạn ko lắp inverter ấy, tiết kiệm ko nói nhưng nhiệt độ nó ổn định. Đánh giá dòng gree này hơn đứt bọn cấp thấp như LG, midea...

6. huydaika13

huydaika13 New Member

nhìn có vẻ ngon đó, xin link đi thớt

7. hntek123

hntek123 New Member

Chỉ bật tối, với thỉnh thoảng mấy ngày cuối tuần thì tậu con này đc ko mấy thím ? Phòng trọ đang dùng con daikin mới cóng, nhưng tính tuần này vận về lắp ở quê cho gia đình, cơ mà mình chỉ dùng ban đêm là chính, giờ mua mấy dòng pana hay daikin thấy hơi phí.
    Gửi từ Samsung bằng Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

8. yuami.601

yuami.601 New Member

Dòng này ngon mà xài đi, nhưng mua inverter ấy, khoảng 7tr thôi.

9. Tui_Tui

Tui_Tui New Member

ngon đấy cụ ơi :sexy:

10. hntek123

hntek123 New Member

Ok hai chế, để xem cái [​IMG]
    Gửi từ Samsung bằng Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

comments powered by Disqus

Share This Page