HoaTamVoz.9.4

Reaction score
0
Chap 8:

Em nghĩ là mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi, nhưng sau ngày 1 đó thì chị lạnh lùng với em một cách 360 độ. Kể từ thứ 3 là em và chị đi làm như không quen nhau vậy, cần gì thì nói chuyện với nhau xung quanh các lĩnh vực trong CTY còn lại tình cảm riêng là không thể bàn đến, nhiều lần em cũng đá động nhẹ thì chị liền nói là bận xong rồi đi mất hút. Em cũng rất là nản luôn, nhưng thôi em cũng buông và mặc cho duyên số nó quyết định...

Trong 2 tuần vừa qua em vẫn đi làm và kiếm thêm việc để làm thêm vì cũng sắp tới tết mà lương ít quá thì chả thể nào mà sống được trong cái tết. Em vùi đầu vào làm để không còn nhớ đến chị nữa, và công việc ở CTY em cũng chán nên em cũng nói với sếp là 1 tuần em làm 3 ngày là thứ 2,3,4 còn thứ 5,6 em nghỉ ở nhà. CTY cũng đồng ý và cứ thế mà làm thôi và hôm qua em mới nhận được một tin từ chị

Tối thứ 7 sau khi đi bão đội tuyển VN thắng về, thì em nhận được tin nhắn trên Zalo từ chị:

"Mai đi chùa với chị nhé, 7h30 qua đón chị nhé"

Chỉ vỏn vẹn như thế, mà cả đêm em không thể nào ngủ được, em cũng chả biết nên vui hay buồn nữa. Có cảm giác gì đó lo lắng ở buổi gặp này, nằm chằn chọc mãi thì em cũng ngủ thiếp đi và sáng thì em dậy sớm riết quen rồi nên em cũng không cần báo thức làm gì. Em lên đồ và qua nhà chị đón chị, em tới nhà chị em nhắn tin cho chị:

E: Em tới rồi nè chị

Khoảng vài phút sau chị đi ra mở cửa và em hôm qua thấy chị mặc quần đen bó và áo thun trắng mang giày búp bê nhìn đẹp lắm luôn. Chị bỏ đồ vào cốp xe em và nói:

H: Mình đi ăn gì đó rồi đi chùa nhé
E: Dạ, mà đi chùa nào vậy chị
H: Chùa Hội Sơn đó em, em biết không
E: Không chị, em chưa nghe
H: Vậy kiếm chỗ nào ăn sáng đi rồi tính tiếp nha
E: Ok chị

Em chở chị đi vào quán phở và ăn, em vẫn chưa hiểu được là chuyện gì đang xảy ra nữa, chị khó hiểu quá. Đi ăn chị vẫn lo cho em và hỏi các kiểu "L ăn thêm nữa nha" "Ăn như vậy sao đủ chất" "L có còn đói không" . Thực sự em chả hiểu luôn, em cũng kệ coi chị thế nào, và khi ăn em cũng nhìn chị rất nhiều, chị cũng cười và nói "Ăn đi, nhìn gì trời, tui xấu quá hay sao mà nhìn dữ vậy"

Em cũng cười và ăn, em ăn nhanh lắm, ăn xong em search google maps tên chùa và đường đi đến đó. Xong hết em chở chị đi, chị ngồi sau em cũng khoảng 15p thì chị choàng 2 tay ra phía trước ôm em và tựa đầu vào vai em, em cũng giật mình. Không biết bà chị chuẩn bị tung chiêu gì nữa, em nói thật em cũng chả dám hỏi luôn.

H: Sao vậy L
E: Dạ sao chị
H: Không thích chị ôm à
E: Dạ có mà em thấy sao sao ấy
H: Sao là sao
E: Em cũng chả biết nói sao nữa, nó cứ sao sao ấy
H: Vậy khỏi ôm nữa nha, đúng không

Chị rút tay về em giữ tay chị lại... Sau đó chị ôm em chặt hơn, lúc đó không hiểu sao cảm giác em lúc đó nhẹ nhỏm hẳn đi.

Em với chị chạy cũng tới chùa và gửi xe, xong rồi mua vé sang đò qua bên Châu Đốc 3, chị dắt em đi chùa nhưng em cũng chả biết để làm gì nữa. Đi vào chánh điện Thánh Mẫu sau đó khấn vái rồi chị lôi em vào trong lắc sâm, chị lắc chút xíu thì ra, còn em chắc lắc cả ngày cũng không ra nên em bốc đại luôn. Nói chung quẻ sâm em cũng đúng ở mức 60%, chị thì cứ muốn xem quẻ sâm của em cứ nài nỉ mãi:

H: Đâu cho chị xem quẻ của em đi
E: Không
H: Ơ, cái thằng nhóc này
E: Sâm của em mà, của chị sao chị không đọc
H: Chị thích đọc của em, đưa đây mau lên
E: Không đưa thì sao
H: Chị đang giữ vé tàu, vé xe, chìa khóa xe em á
E: Gì vậy trời, có cần phải vậy không
H: Mau lên, đưa đây
E: Khổ, nè, đọc đi

Chị cười tít mắt, còn em thì lắc đầu thua chị luôn, chị đọc xong chị cười với cái vẻ mặt khoái chí lắm luôn:

E: Gì vậy trời
H: Chị thấy quẻ sâm của em có vẻ đúng khá nhiều em nhỉ
E: Em không quan tâm lắm mấy cái vấn đề này
H: Chị thấy cũng dc mà
E: Em thì không tin lắm mấy cái rút quẻ này lắm chị ạ
H: Thì tín ngưỡng dân gian mà, rút có gì đâu
E: Mà hôm nay chị rủ em đi chùa vì vấn đề rút quẻ này à
H: Ừ, thấy sao, hihi
E: Bó tay chị luôn á
H: Hihi, tuần sau chị chính thức nghỉ làm ở CTY rồi

Em nghe như đấm vào tai luôn, em khá bất ngờ vì sao àm chị lại nghỉ như vậy.

E: Em thấy chị vẫn ổn mà
H: Chị thấy chán nên chị xin nghỉ rồi em
E: Sắp tới tết rồi á chị
H: Chị biết nhưng chị nghĩ là đủ cho chị trong tết rồi, còn qua tết chị sẽ có công việc mới rồi
E: Chị làm gì sau tết
H: Bạn chị mở trường và muốn chị về làm
E: Vậy là chị quyết định nghỉ
H: CTY như 1 cục bùi nhùi mà sếp thì cũng chả ra gì cái này em cũng biết rõ mà thì cho dù làm cũng chả ra được gì, nghĩ đâu làm đó chứ không có 1 định hướng rõ ràng
E: Em biết là vậy nhưng mức lương chị rất là cao đó, chị nghỉ như vậy rồi sống làm sao
H: Em cứ yên tâm vấn đề này, chị xử lý được mà, còn không được vẫn còn có L mà, hihi

Em nghe tới câu đó em cũng thật khó hiểu nơi chị luôn, chả hiểu chị đang tính làm gì nữa

E: Chị hết giận em rồi à
H: Hết lâu rồi baby, mà để thử coi em thế nào, ai ngờ cũng bơ người ta luôn
E: Em thì sợ chị lắm rồi, 6 tháng nắng mưa thất thường chả biết đâu mà lần
H: Chị nghĩ là chị nên mở lòng với em thì có như vậy mới xứng đang với em chứ nhỉ
E: Xứng đáng á
H: Ừ, đúng rồi, xứng đáng á.

Chị nói xong chị cười, nhây kinh khủng luôn.

H: Cuối tuần sau có rảnh không L
E: Dạ bình thường chị, rảnh mà chị, sao á chị, tính giận thêm 1 phát như bữa nữa à
H: Đâu có, hihi. Cuối tuần sau đi chơi với chị không?
E: Đi đâu chị
H: Vũng tàu
E: Nữa hả, bữa đi rồi mà
H: Nhưng mà chị muốn đi nữa, không được à
E: Được, mà sao lại muốn đi Vũng Tàu vậy
H: Thì ở TPHCM cảm giác mệt mỏi quá chị muốn hít gió biển và tắm biển thôi
E: Chỉ vậy thôi á hả
H: Đúng rồi, được không mà hỏi lắm thế
E: Được, mà đi với ai chị
H: Thì đi 2 đứa mình thôi, còn ai nữa
E: Mà đi sáng đi chiều về hay sao chị
H: Khùng à, sáng thứ 6 đi tối chủ nhật về đi noel nữa
E: Lịch dày đặc nhỉ
H: Chị đã book phòng xong hết rồi
E: Sao chị làm gì chị cũng không nói với em vậy trời, lỡ em bận sao
H: Bận thì chị đi 1 mình, mà chị biết là em sẽ đi thôi
E: Hay quá ta
H: Đi Vũng Tau xong nghỉ 1 tuần rồi Đà Lạt luôn nha
E: Chị định Tết cạp đất ăn hả
H: Chị lo mà sợ gì
E: Em sợ chị luôn rồi đó
H: Hihi
E: Coi vậy mà ham chơi thật luôn á
H: Kệ tui nha, đò đến rồi kia về thôi
E: Dạ

Em và chị lên đò và về, em chở chị về tới trước nhà chị, lúc đó chả hiểu sao em liều mạng em hôn chị 1 phát

H: Mới làm gì đó
E: E có làm gì đâu
H: Mới làm gì trên cái giao diện của tui
E: Chạm nhẹ nỗi đau hihi
H: Hay quá ha, biết người ta sẽ nhìn không
E: Kệ, em quan tâm gì
H: Hay lắm, đi chơi rồi biết, về cẩn thận nha
E: Dạ, bye chị

Em về cảm giác thấy vui vẻ lắm luôn nhưng vẫn chưa hiểu được là tại sao chị thay đổi nhanh đến vậy, em không biết là chị đang tung chiêu gì nữa, em có nên đề phòng hay không hay là lại cứ bị cuốn theo rồi ăn 1 gáo nước lạnh như 2 tuần trước từ chị thì em mệt hơn nữa...Em cảm ơn mọi người đã theo dõi theard của em!!!

ryajautb

Reaction score
35
HoaTamVoz.9.4 said:
Chap 8:

Em nghĩ là mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi, nhưng sau ngày 1 đó thì chị lạnh lùng với em một cách 360 độ. Kể từ thứ 3 là em và chị đi làm như không quen nhau vậy, cần gì thì nói chuyện với nhau xung quanh các lĩnh vực trong CTY còn lại tình cảm riêng là không thể bàn đến, nhiều lần em cũng đá động nhẹ thì chị liền nói là bận xong rồi đi mất hút. Em cũng rất là nản luôn, nhưng thôi em cũng buông và mặc cho duyên số nó quyết định...

Trong 2 tuần vừa qua em vẫn đi làm và kiếm thêm việc để làm thêm vì cũng sắp tới tết mà lương ít quá thì chả thể nào mà sống được trong cái tết. Em vùi đầu vào làm để không còn nhớ đến chị nữa, và công việc ở CTY em cũng chán nên em cũng nói với sếp là 1 tuần em làm 3 ngày là thứ 2,3,4 còn thứ 5,6 em nghỉ ở nhà. CTY cũng đồng ý và cứ thế mà làm thôi và hôm qua em mới nhận được một tin từ chị

Tối thứ 7 sau khi đi bão đội tuyển VN thắng về, thì em nhận được tin nhắn trên Zalo từ chị:

"Mai đi chùa với chị nhé, 7h30 qua đón chị nhé"

Chỉ vỏn vẹn như thế, mà cả đêm em không thể nào ngủ được, em cũng chả biết nên vui hay buồn nữa. Có cảm giác gì đó lo lắng ở buổi gặp này, nằm chằn chọc mãi thì em cũng ngủ thiếp đi và sáng thì em dậy sớm riết quen rồi nên em cũng không cần báo thức làm gì. Em lên đồ và qua nhà chị đón chị, em tới nhà chị em nhắn tin cho chị:

E: Em tới rồi nè chị

Khoảng vài phút sau chị đi ra mở cửa và em hôm qua thấy chị mặc quần đen bó và áo thun trắng mang giày búp bê nhìn đẹp lắm luôn. Chị bỏ đồ vào cốp xe em và nói:

H: Mình đi ăn gì đó rồi đi chùa nhé
E: Dạ, mà đi chùa nào vậy chị
H: Chùa Hội Sơn đó em, em biết không
E: Không chị, em chưa nghe
H: Vậy kiếm chỗ nào ăn sáng đi rồi tính tiếp nha
E: Ok chị

Em chở chị đi vào quán phở và ăn, em vẫn chưa hiểu được là chuyện gì đang xảy ra nữa, chị khó hiểu quá. Đi ăn chị vẫn lo cho em và hỏi các kiểu "L ăn thêm nữa nha" "Ăn như vậy sao đủ chất" "L có còn đói không" . Thực sự em chả hiểu luôn, em cũng kệ coi chị thế nào, và khi ăn em cũng nhìn chị rất nhiều, chị cũng cười và nói "Ăn đi, nhìn gì trời, tui xấu quá hay sao mà nhìn dữ vậy"

Em cũng cười và ăn, em ăn nhanh lắm, ăn xong em search google maps tên chùa và đường đi đến đó. Xong hết em chở chị đi, chị ngồi sau em cũng khoảng 15p thì chị choàng 2 tay ra phía trước ôm em và tựa đầu vào vai em, em cũng giật mình. Không biết bà chị chuẩn bị tung chiêu gì nữa, em nói thật em cũng chả dám hỏi luôn.

H: Sao vậy L
E: Dạ sao chị
H: Không thích chị ôm à
E: Dạ có mà em thấy sao sao ấy
H: Sao là sao
E: Em cũng chả biết nói sao nữa, nó cứ sao sao ấy
H: Vậy khỏi ôm nữa nha, đúng không

Chị rút tay về em giữ tay chị lại... Sau đó chị ôm em chặt hơn, lúc đó không hiểu sao cảm giác em lúc đó nhẹ nhỏm hẳn đi.

Em với chị chạy cũng tới chùa và gửi xe, xong rồi mua vé sang đò qua bên Châu Đốc 3, chị dắt em đi chùa nhưng em cũng chả biết để làm gì nữa. Đi vào chánh điện Thánh Mẫu sau đó khấn vái rồi chị lôi em vào trong lắc sâm, chị lắc chút xíu thì ra, còn em chắc lắc cả ngày cũng không ra nên em bốc đại luôn. Nói chung quẻ sâm em cũng đúng ở mức 60%, chị thì cứ muốn xem quẻ sâm của em cứ nài nỉ mãi:

H: Đâu cho chị xem quẻ của em đi
E: Không
H: Ơ, cái thằng nhóc này
E: Sâm của em mà, của chị sao chị không đọc
H: Chị thích đọc của em, đưa đây mau lên
E: Không đưa thì sao
H: Chị đang giữ vé tàu, vé xe, chìa khóa xe em á
E: Gì vậy trời, có cần phải vậy không
H: Mau lên, đưa đây
E: Khổ, nè, đọc đi

Chị cười tít mắt, còn em thì lắc đầu thua chị luôn, chị đọc xong chị cười với cái vẻ mặt khoái chí lắm luôn:

E: Gì vậy trời
H: Chị thấy quẻ sâm của em có vẻ đúng khá nhiều em nhỉ
E: Em không quan tâm lắm mấy cái vấn đề này
H: Chị thấy cũng dc mà
E: Em thì không tin lắm mấy cái rút quẻ này lắm chị ạ
H: Thì tín ngưỡng dân gian mà, rút có gì đâu
E: Mà hôm nay chị rủ em đi chùa vì vấn đề rút quẻ này à
H: Ừ, thấy sao, hihi
E: Bó tay chị luôn á
H: Hihi, tuần sau chị chính thức nghỉ làm ở CTY rồi

Em nghe như đấm vào tai luôn, em khá bất ngờ vì sao àm chị lại nghỉ như vậy.

E: Em thấy chị vẫn ổn mà
H: Chị thấy chán nên chị xin nghỉ rồi em
E: Sắp tới tết rồi á chị
H: Chị biết nhưng chị nghĩ là đủ cho chị trong tết rồi, còn qua tết chị sẽ có công việc mới rồi
E: Chị làm gì sau tết
H: Bạn chị mở trường và muốn chị về làm
E: Vậy là chị quyết định nghỉ
H: CTY như 1 cục bùi nhùi mà sếp thì cũng chả ra gì cái này em cũng biết rõ mà thì cho dù làm cũng chả ra được gì, nghĩ đâu làm đó chứ không có 1 định hướng rõ ràng
E: Em biết là vậy nhưng mức lương chị rất là cao đó, chị nghỉ như vậy rồi sống làm sao
H: Em cứ yên tâm vấn đề này, chị xử lý được mà, còn không được vẫn còn có L mà, hihi

Em nghe tới câu đó em cũng thật khó hiểu nơi chị luôn, chả hiểu chị đang tính làm gì nữa

E: Chị hết giận em rồi à
H: Hết lâu rồi baby, mà để thử coi em thế nào, ai ngờ cũng bơ người ta luôn
E: Em thì sợ chị lắm rồi, 6 tháng nắng mưa thất thường chả biết đâu mà lần
H: Chị nghĩ là chị nên mở lòng với em thì có như vậy mới xứng đang với em chứ nhỉ
E: Xứng đáng á
H: Ừ, đúng rồi, xứng đáng á.

Chị nói xong chị cười, nhây kinh khủng luôn.

H: Cuối tuần sau có rảnh không L
E: Dạ bình thường chị, rảnh mà chị, sao á chị, tính giận thêm 1 phát như bữa nữa à
H: Đâu có, hihi. Cuối tuần sau đi chơi với chị không?
E: Đi đâu chị
H: Vũng tàu
E: Nữa hả, bữa đi rồi mà
H: Nhưng mà chị muốn đi nữa, không được à
E: Được, mà sao lại muốn đi Vũng Tàu vậy
H: Thì ở TPHCM cảm giác mệt mỏi quá chị muốn hít gió biển và tắm biển thôi
E: Chỉ vậy thôi á hả
H: Đúng rồi, được không mà hỏi lắm thế
E: Được, mà đi với ai chị
H: Thì đi 2 đứa mình thôi, còn ai nữa
E: Mà đi sáng đi chiều về hay sao chị
H: Khùng à, sáng thứ 6 đi tối chủ nhật về đi noel nữa
E: Lịch dày đặc nhỉ
H: Chị đã book phòng xong hết rồi
E: Sao chị làm gì chị cũng không nói với em vậy trời, lỡ em bận sao
H: Bận thì chị đi 1 mình, mà chị biết là em sẽ đi thôi
E: Hay quá ta
H: Đi Vũng Tau xong nghỉ 1 tuần rồi Đà Lạt luôn nha
E: Chị định Tết cạp đất ăn hả
H: Chị lo mà sợ gì
E: Em sợ chị luôn rồi đó
H: Hihi
E: Coi vậy mà ham chơi thật luôn á
H: Kệ tui nha, đò đến rồi kia về thôi
E: Dạ

Em và chị lên đò và về, em chở chị về tới trước nhà chị, lúc đó chả hiểu sao em liều mạng em hôn chị 1 phát

H: Mới làm gì đó
E: E có làm gì đâu
H: Mới làm gì trên cái giao diện của tui
E: Chạm nhẹ nỗi đau hihi
H: Hay quá ha, biết người ta sẽ nhìn không
E: Kệ, em quan tâm gì
H: Hay lắm, đi chơi rồi biết, về cẩn thận nha
E: Dạ, bye chị

Em về cảm giác thấy vui vẻ lắm luôn nhưng vẫn chưa hiểu được là tại sao chị thay đổi nhanh đến vậy, em không biết là chị đang tung chiêu gì nữa, em có nên đề phòng hay không hay là lại cứ bị cuốn theo rồi ăn 1 gáo nước lạnh như 2 tuần trước từ chị thì em mệt hơn nữa...Em cảm ơn mọi người đã theo dõi theard của em!!!
:stick::stick::stick:
Cẩn thận kẻo vỏ.
.
.
.
.
.
.
Tôi đùa đấy.
Nhưng tôi nghĩ bạn cần nói chuyện với chị thẳng thắn về mối quan hệ của 2 người một lần cho chắc. :sad::sad::sad:
Được gửi từ iPhone SE - vozForums

WhiteHorse7

Reaction score
1
Và con tim đã vui trở lại. Cứ chúc mừng thím cái đã. :beauty:

binbon7681

Reaction score
0
đây là minh chứng cho câu nói con gái là sinh vật đáng sợ và nguy hiểm nhất hành tinh, méo bao giờ lường trước được nó sẽ làm điều gì tiếp theo

:doubt: :lol::lol::lol::lol::lol::lol:

ngocmai90

Reaction score
0
Chẳng có gì khó hiểu đâu. Bà này thích mình rồi nên mới giở trò giẫm dỗi, đến lúc mình bơ sợ mất nên phải xuống nước, nói chung đi vũng tàu chuyến này ngon đấy biết đâu được chén. Cơ mà chén đc cũng hơi khó đấy. Để giáng sinh chén chắc cú hơn.