HoaTamVoz.9.4

Reaction score
0
Last Updated 17-12-2018 at 09:09
Chap 1:
Em chào tất cả mọi người, em là L, 24 tuổi và hiện đang làm nhân viên cho một công ty với một vị trí khá là tốt. Em sống ở TPHCM, em biết chị vào một ngày phỏng vấn. Ngay từ ánh mắt đầu tiên khi em đi phỏng vấn thì em đã biết chắc chắn em đã say nắng chị ấy rồi, chị ấy tên H và là thế hệ 8x, nhìn chị H không ai nghĩ chị là 8x hết, nhìn cứ như gái 20 và rất là trắng, khuôn mặt rất đẹp và xinh, cũng chính vì điều đó mà em đã cảm nắng chị ấy ngay từ lần gặp đầu tiên.

Em nói sơ về cuộc sống hiện tại của em, em là một người khá lạnh và luôn coi Voz và mạng xã hội là bạn của em. Em không có bạn bè gì cả, cuộc sống em là đi làm rồi về nhà ngủ nghỉ chứ chả có đi chơi gì. Em thì không thích đông đúc ồn ào, chỉ thích yên tĩnh nên em nghĩ cũng chính vì thế mà em chả có người bạn nào. Hiện tại em đang làm nhân viên Marketing của một công ty trên quận Bình Thạnh, với vị trí là trưởng phòng. Nói trưởng phòng chứ thật ra em chỉ là người gắn bó lâu năm với công ty và có hiệu năng làm việc nhiều nên mới được cấp trên ưu ái như thế chứ em cũng chả có giỏi giang gì.

Em và sếp em thỏa thuận là bắt em phải nghỉ và đi học ở các công ty khác nhưng vẫn phải làm ở CTY và ký hợp đồng làm việc 6 năm. Em cũng rất đắn đo vì em không giỏi gì mà sếp em lại muốn cho em đi học ở những cty khác và đem những cái em học được về cty để xây dựng cty và cá nhân. Em suy nghĩ 1 tuần rồi em cũng đồng ý và bắt đầu nhiệm vụ nộp đơn xin việc và bắt đầu đi phỏng vấn.

Ngày 03/09/2018,
Cũng như mọi ngày em ngồi trong phòng làm việc riêng của em trong cty, em được sếp xem em như con ổng vậy, với lại em cũng có góp 1 phần ít vào cổ phần trong công ty nên việc được ổng ưu ái hơn cho cái không gian làm việc tốt hơn và đẹp hơn điều đương nhiên, em tới công ty và làm việc như bình thường đến chiều tối về tới nhà thì em thấy có số điện thoại lạ gọi, em cũng tính là không bắt máy nhưng chả hiểu vì sao em lại mở máy và nghe:

E: Dạ, alo ai vậy ạ?
H: Chào em, chị là H, có phải em là L không?

Giọng của chị rất nhỏ nhẹ, thật sự em chưa nghe chị nhân sự nào nói chuyện nhỏ nhẹ và quyến rũ đến như thế luôn, em nói em chảnh thì em cũng không chảnh, vì em nghe ai gọi đến cho em cho dù kêu em đi phỏng vấn mà giọng người đó làm em khó chịu là em sẽ cúp máy và từ chối, nhưng chả hiểu sao em lại nghe điện thoại của chị H

E: Dạ đúng rồi ạ, sao vậy chị?
H: Um, Chị là H chị đến từ CTY ABC và chị đang tìm một bạn vị trí Marketing.
E: Dạ
H: Thì chị thấy hồ sơ của em rất phù hợp với công ty chị, thì không biết em đã có công việc mới chưa?
E: Em chưa chị
H: Um, vậy tốt quá, vậy em có thể cho chị trò chuyện với em một vài phút không?
E: Em đang nghe ạ, chị cứ nói đi
H: Um, công ty chị ở Quận 4, là một công ty của Mỹ .....
H: Thì chị muốn mời em lên công ty để phỏng vấn thì trong tuần này em có thể lên công ty chị để phỏng vấn được không?
E: Ở Quận 4 hả chị?
H: Đúng rồi em
E: Hơi xa chị nhỉ, em cũng khá ngán đi xa
H: Ừ, chị biết, chị cũng ở gần chỗ em, nhưng chị nghĩ đây là một cơ hội cho em rất tốt để em có thể học được nhiều thứ tốt đẹp từ văn hóa Mỹ
E: Dạ, vậy tại sao chị nghĩ em phù hợp?
H: Chị thấy hồ sơ của em quá tốt và phù hợp với những tiêu chị công ty chị nên chị mới quyết định gọi em để phỏng vấn
H: Nếu như vậy thì em có thể cho chị biết mức lương em mong muốn khi làm ở công ty chị là bao nhiêu không
E: Dạ, em nghe chị nói thế và cần vị trí như thế thì em nghĩ em cần mức lương 12tr ạ
H: Ok em, mức đó cũng đang nằm trong phạm vi của công ty chị đó em, thì chị nghĩ là em sẽ tới phỏng vấn đúng không em?
E: Dạ, chị gửi cho em info vào mail của em đi nhé, em sẽ check rồi báo với chị sau
H: Ok em

Sau đó chị còn tìm cách tám với em thêm 3-5p nữa, sau đó mới cúp máy. Em bị mê hoặc bởi giọng nói của chị, rất là ngọt ngào và nhỏ nhẹ, ngay cả sau này các bạn nữ trong công ty còn phải nói là họ đi phỏng vấn là vì muốn biết chị nhân sự này là ai mà nói chuyện dễ thương và ngọt ngào quá.

Em cũng quên đi rồi đến tối đi làm về tắm rửa sạch sẽ xong thì sau đó em mới nhớ và check mail, thì chị ấy hẹn em đến công ty phỏng vấn ngày 06/09/2018. Thật ra em cũng chả muốn đi phỏng vấn, nhưng em cũng thắc mắc chị này là ai, tại sao lại có giọng nói quá quyến rũ như thế. Cho nên đến thứ 6 em sắp xếp công việc ở cty và đi phỏng vấn...

Ngày 06/09/2018,
Sáng em ngủ dậy làm vệ sinh cá nhân xong là em mặc quần áo đi làm như mọi ngày là quận tây đen, áo sơ mi bỏ áo vào trong lịch sự, nhưng hôm nay em không có đi làm mà em đi phỏng vấn, và trước khi em đi em có giao việc lại cho bộ phận marketing buổi sáng và em bắt đầu hành trình đi phỏng vấn để thực hiện mission của sếp em đề ra.

Em tới đúng địa chỉ và lên tới phòng làm việc của công ty, thì công ty này thuê 2 văn phòng làm trụ sở chính bên Việt Nam trong tòa nhà của Novaland. Em bấm chuông thì em đứng đợi và nhìn xuống đất thì cánh cửa mở ra, lúc đó đập vào mặt em là người phụ nữ nhìn rất trẻ và rất là xinh đẹp, bảo đảm các thím lúc đó mà nhìn thì chắc cũng bị say nắng luôn, rất là đẹp.

Chị da trắng, cao tầm 1m54, tóc dài, mặc váy màu đen, chân mang búp bê nhìn siêu đẹp luôn, em đứng hình và cả buổi phỏng vấn đó em chỉ có nhìn chị ấy. Chị ấy đẹp phải nói là xuất xắc luôn, đã vậy nói chuyện còn rất nhẹ nhàng, nhìn rất là trẻ.

Em phỏng vấn qua Skype với sếp bên Mỹ, nói chung buổi phỏng vấn chả có gì đặc sắc và hấp dẫn ngoài chị. Sau khi nói chuyện online với sếp bên Mỹ thì ngồi lại và hỏi em vài thứ, nhưng những thứ đó em chả cần, lúc đó em chỉ có nhìn chị thôi, nhưng không dám nhìn trực diện và luôn thắc mắc chị là người như thế nào mà lại có được những cái mà em lại thích đến thế.

H: Sao rồi, phỏng vấn thế nào, có ổn không em?
E: Dạ ổn chị
H: Good, em có gì muốn nói thêm với chị không?

Lúc đó em rất muốn hỏi tuổi, có bạn trai chưa, ở đâu,... và rất nhiều nhưng suy nghĩ lại tự dưng hỏi mấy câu đó nên em dừng lại.

E: Chị cho em hỏi ở đây làm việc mấy giờ đến mấy giờ?
H: Um, CTY mình làm việc từ 07h30 đến 16h30, trong tuần thì làm từ thứ 2 đến thứ 6
E: Dạ, ở đây bảo hiểm và chính sách thế nào chị nhỉ
H: Trong thời gian thử việc hoặc làm việc đều có riêng các bản hợp đồng và sau 2 tháng thử việc là ký hợp đồng bảo hiểm chính thức cho em luôn.
E: Dạ, vậy team em là team mới hoàn toàn hả chị
H: Đúng rồi em, team mình mới hoàn toàn
E: Ok chị

Rồi chị nhìn em và cười, môi chị rất đẹp và khá mỏng. Nhìn rất quyến rũ khi cười luôn, mắt chị to tròn. Chị cứ nhìn em mà cười.

E: Sao chị cười thế
H: Nhìn em lạ lạ sao ấy
E: Lạ chỗ nào chị
H: Khó nói, nhưng nhìn em rất là lạ không giống như những đứa bằng tuổi
E: Em bình thường mà chị
H: Hihi, vậy em còn gì hỏi chị không
E: Vậy khi nào mình bắt đầu công việc vậy chị
H: Đầu tháng 10 team sẽ hoạt động chính thức
E: Dạ ok chị, vậy em xin phép chị nhé
H: Ok

Chị ấy tiễn em ra cửa và không quên cảm ơn em đã tới phỏng vấn và cười rất là có duyên luôn. Từ bữa đó hình ảnh chị cứ trong đầu em mãi thôi. Chị rất đẹp và rất dễ thương, ở chị đối với em có một sự quyến rũ nào đó rất khó tả. Phải chăng em đã say năng chị ấy rồi hay sao?....

Chap 2: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148868917&postcount=8
Chap 3: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148890355&postcount=15
Chap 4: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148912143&postcount=29
Chap 5: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148932234&postcount=34
Chap 6: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149260527&postcount=86
Chap Sad: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149343061&postcount=98
Chap 7: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149370336&postcount=105
Chap 8: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149608570&postcount=122

Last Updated 04-12-2018 at 15:18
Chap 1:
Em chào tất cả mọi người, em là L, 24 tuổi và hiện đang làm nhân viên cho một công ty với một vị trí khá là tốt. Em sống ở TPHCM, em biết chị vào một ngày phỏng vấn. Ngay từ ánh mắt đầu tiên khi em đi phỏng vấn thì em đã biết chắc chắn em đã say nắng chị ấy rồi, chị ấy tên H và là thế hệ 8x, nhìn chị H không ai nghĩ chị là 8x hết, nhìn cứ như gái 20 và rất là trắng, khuôn mặt rất đẹp và xinh, cũng chính vì điều đó mà em đã cảm nắng chị ấy ngay từ lần gặp đầu tiên.

Em nói sơ về cuộc sống hiện tại của em, em là một người khá lạnh và luôn coi Voz và mạng xã hội là bạn của em. Em không có bạn bè gì cả, cuộc sống em là đi làm rồi về nhà ngủ nghỉ chứ chả có đi chơi gì. Em thì không thích đông đúc ồn ào, chỉ thích yên tĩnh nên em nghĩ cũng chính vì thế mà em chả có người bạn nào. Hiện tại em đang làm nhân viên Marketing của một công ty trên quận Bình Thạnh, với vị trí là trưởng phòng. Nói trưởng phòng chứ thật ra em chỉ là người gắn bó lâu năm với công ty và có hiệu năng làm việc nhiều nên mới được cấp trên ưu ái như thế chứ em cũng chả có giỏi giang gì.

Em và sếp em thỏa thuận là bắt em phải nghỉ và đi học ở các công ty khác nhưng vẫn phải làm ở CTY và ký hợp đồng làm việc 6 năm. Em cũng rất đắn đo vì em không giỏi gì mà sếp em lại muốn cho em đi học ở những cty khác và đem những cái em học được về cty để xây dựng cty và cá nhân. Em suy nghĩ 1 tuần rồi em cũng đồng ý và bắt đầu nhiệm vụ nộp đơn xin việc và bắt đầu đi phỏng vấn.

Ngày 03/09/2018,
Cũng như mọi ngày em ngồi trong phòng làm việc riêng của em trong cty, em được sếp xem em như con ổng vậy, với lại em cũng có góp 1 phần ít vào cổ phần trong công ty nên việc được ổng ưu ái hơn cho cái không gian làm việc tốt hơn và đẹp hơn điều đương nhiên, em tới công ty và làm việc như bình thường đến chiều tối về tới nhà thì em thấy có số điện thoại lạ gọi, em cũng tính là không bắt máy nhưng chả hiểu vì sao em lại mở máy và nghe:

Giọng của chị rất nhỏ nhẹ, thật sự em chưa nghe chị nhân sự nào nói chuyện nhỏ nhẹ và quyến rũ đến như thế luôn, em nói em chảnh thì em cũng không chảnh, vì em nghe ai gọi đến cho em cho dù kêu em đi phỏng vấn mà giọng người đó làm em khó chịu là em sẽ cúp máy và từ chối, nhưng chả hiểu sao em lại nghe điện thoại của chị H

H: Thì chị thấy hồ sơ của em rất phù hợp với công ty chị, thì không biết em đã có công việc mới chưa?
H: Thì chị muốn mời em lên công ty để phỏng vấn thì trong tuần này em có thể lên công ty chị để phỏng vấn được không?
H: Ừ, chị biết, chị cũng ở gần chỗ em, nhưng chị nghĩ đây là một cơ hội cho em rất tốt để em có thể học được nhiều thứ tốt đẹp từ văn hóa Mỹ
H: Chị thấy hồ sơ của em quá tốt và phù hợp với những tiêu chị công ty chị nên chị mới quyết định gọi em để phỏng vấn
H: Nếu như vậy thì em có thể cho chị biết mức lương em mong muốn khi làm ở công ty chị là bao nhiêu không
E: Dạ, em nghe chị nói thế và cần vị trí như thế thì em nghĩ em cần mức lương 12tr ạ
H: Ok em, mức đó cũng đang nằm trong phạm vi của công ty chị đó em, thì chị nghĩ là em sẽ tới phỏng vấn đúng không em?
E: Dạ, chị gửi cho em info vào mail của em đi nhé, em sẽ check rồi báo với chị sau

Sau đó chị còn tìm cách tám với em thêm 3-5p nữa, sau đó mới cúp máy. Em bị mê hoặc bởi giọng nói của chị, rất là ngọt ngào và nhỏ nhẹ, ngay cả sau này các bạn nữ trong công ty còn phải nói là họ đi phỏng vấn là vì muốn biết chị nhân sự này là ai mà nói chuyện dễ thương và ngọt ngào quá.

Em cũng quên đi rồi đến tối đi làm về tắm rửa sạch sẽ xong thì sau đó em mới nhớ và check mail, thì chị ấy hẹn em đến công ty phỏng vấn ngày 06/09/2018. Thật ra em cũng chả muốn đi phỏng vấn, nhưng em cũng thắc mắc chị này là ai, tại sao lại có giọng nói quá quyến rũ như thế. Cho nên đến thứ 6 em sắp xếp công việc ở cty và đi phỏng vấn...

Ngày 06/09/2018,
Sáng em ngủ dậy làm vệ sinh cá nhân xong là em mặc quần áo đi làm như mọi ngày là quận tây đen, áo sơ mi bỏ áo vào trong lịch sự, nhưng hôm nay em không có đi làm mà em đi phỏng vấn, và trước khi em đi em có giao việc lại cho bộ phận marketing buổi sáng và em bắt đầu hành trình đi phỏng vấn để thực hiện mission của sếp em đề ra.

Em tới đúng địa chỉ và lên tới phòng làm việc của công ty, thì công ty này thuê 2 văn phòng làm trụ sở chính bên Việt Nam trong tòa nhà của Novaland. Em bấm chuông thì em đứng đợi và nhìn xuống đất thì cánh cửa mở ra, lúc đó đập vào mặt em là người phụ nữ nhìn rất trẻ và rất là xinh đẹp, bảo đảm các thím lúc đó mà nhìn thì chắc cũng bị say nắng luôn, rất là đẹp.

Chị da trắng, cao tầm 1m54, tóc dài, mặc váy màu đen, chân mang búp bê nhìn siêu đẹp luôn, em đứng hình và cả buổi phỏng vấn đó em chỉ có nhìn chị ấy. Chị ấy đẹp phải nói là xuất xắc luôn, đã vậy nói chuyện còn rất nhẹ nhàng, nhìn rất là trẻ.

Em phỏng vấn qua Skype với sếp bên Mỹ, nói chung buổi phỏng vấn chả có gì đặc sắc và hấp dẫn ngoài chị. Sau khi nói chuyện online với sếp bên Mỹ thì ngồi lại và hỏi em vài thứ, nhưng những thứ đó em chả cần, lúc đó em chỉ có nhìn chị thôi, nhưng không dám nhìn trực diện và luôn thắc mắc chị là người như thế nào mà lại có được những cái mà em lại thích đến thế.

Lúc đó em rất muốn hỏi tuổi, có bạn trai chưa, ở đâu,... và rất nhiều nhưng suy nghĩ lại tự dưng hỏi mấy câu đó nên em dừng lại.

H: Um, CTY mình làm việc từ 07h30 đến 16h30, trong tuần thì làm từ thứ 2 đến thứ 6
H: Trong thời gian thử việc hoặc làm việc đều có riêng các bản hợp đồng và sau 2 tháng thử việc là ký hợp đồng bảo hiểm chính thức cho em luôn.

Rồi chị nhìn em và cười, môi chị rất đẹp và khá mỏng. Nhìn rất quyến rũ khi cười luôn, mắt chị to tròn. Chị cứ nhìn em mà cười.

Chị ấy tiễn em ra cửa và không quên cảm ơn em đã tới phỏng vấn và cười rất là có duyên luôn. Từ bữa đó hình ảnh chị cứ trong đầu em mãi thôi. Chị rất đẹp và rất dễ thương, ở chị đối với em có một sự quyến rũ nào đó rất khó tả. Phải chăng em đã say năng chị ấy rồi hay sao?....

Chap 2: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148868917&postcount=8
Chap 3: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148890355&postcount=15
Chap 4: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148912143&postcount=29
Chap 5: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=148932234&postcount=34
Chap 6: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149260527&postcount=86
Chap Sad: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149343061&postcount=98
Chap 7: https://forums.voz.vn/showpost.php?p=149370336&postcount=105

Chap 1:

Ngày 03/09/2018,

Ngày 06/09/2018,

Chap 2: https://vozforum.org/showpost.php?p=148868917&postcount=8
Chap 3: https://vozforum.org/showpost.php?p=148890355&postcount=15
Chap 4: https://vozforum.org/showpost.php?p=148912143&postcount=29
Chap 5: https://vozforum.org/showpost.php?p=148932234&postcount=34
Chap 6: https://vozforum.org/showpost.php?p=149260527&postcount=86
Chap Sad: https://vozforum.org/showpost.php?p=149343061&postcount=98
Chap 7: https://vozforum.org/showpost.php?p=149370336&postcount=105

imbaGG

Reaction score
0
Sao k thấy ai v, tội ông thớt quá :sosad:

emyeuthaygiao

Reaction score
0
dạo này box truyện ít hoạt động thế :sosad:

Được gửi từ - vozForums

kevotoi123

Reaction score
0
Dạo này drop hơi bị nhiều, thớt lo ri viu cho ae đỡ thèm nha

HoaTamVoz.9.4

Reaction score
0
Chap 2: Ngày 26/09/2018

Bẵng đi cũng 2 tuần vì công việc khá nhiều ở CTY nên em không còn nhớ là em có hẹn với CTY mới, đến 16h30 ngày 26/09/2018 thì chị H gọi em:

E: Alo ai vậy ạ?
H: Chị H bên CTY ABC nè em
E: Dạ, em chào chị

Tới đây thì em nhớ lại chị, vì quá nhiều việc em cần phải xử lý ở CTY và team của em nên em không còn nhớ gì đến chị H nữa.

H: Ừ thì ngày mai CTY chị có 1 buổi meeting để giao lưu với các bạn trong team thì mai em sắp xếp lên CTY được không?
E: Có bắt buộc không chị?
H: Ừ thì em cứ lên để gặp team mới của em ấy, để tuần sau khi vào làm việc cho dễ dàng hơn
E: Dạ, mà chắc để tuần sau luôn chị, mai em bận rồi chị
H: Vậy thứ 6 được không em?
E: Bắt buộc vậy luôn hả?
H: Thì chị nghĩ đây là môi trường tốt nên em tranh thủ gặp các bạn sớm để còn làm việc cùng nhau nữa
E: Ok chị, mà đi em được gì và không đi em được gì chị? (Em cười với chị)
H: Thì em đi thì tốt cho em hơn, còn em không đi rất khó cho em sau này
E: Chị đang dọa em à
H: Có đâu, chị nói thật mà hihi
E: Được rồi, thứ 6 em lên 9h được không chị?
H: Okey,9h em nhé
E; Ok chị, bye chị nhé
H: Ok em, cảm ơn em. Nhớ lên ấy nhé, không lên là biết tay tui...

Em nghe tới câu này thì có gì đó lạ lạ, chả hiểu sao nữa. " Không lên là biết tay tui" có cảm giác như gần gũi nhau hơn.

Thì do là em có hứa với chị và CTY là đầu tháng 10 đi làm chính thức nên em phải cố gắng sắp xếp lại tất cả công việc ở cty thật là tốt để đi học hỏi ở những CTY khác.

Ngày 28/09/2018

Sáng em dậy đánh răng làm vệ sinh xong là mặc đồ chỉnh chu để đi tới CTY chị, em tới CTY là cũng gần 8h50. Em lên tới cửa và bấm chuông thì chị ra mở cửa. Hôm đó chị mặc áo sơ mi sọc xanh trắng và quần đen bó, chân mang giày búp bê rất dễ thương, tóc thì cột tạo kiểu gì em cũng chả biết mà nhìn rất quyến rũ luôn.

H: Chào em
E: Hi
H: Em vào đi
E: ...

Em vào thì ngồi tại cái máy tính ngay góc phòng và nhìn xung quanh, thì em có thấy có 3 bạn nữ thì sau này em mới biết 3 bạn này là team em, rất là xinh xắn và dễ thương. Và phải nói là gái team em là đẹp nhất CTY rồi, toàn 9x trẻ trung xinh đẹp không. Team em có 5 bạn, 3 nữ và 2 nam. Chị D là thiết kế đồ họa, C là Facebook Ads, A là Content, N là Video, em là Website Design....

H: Các bạn ngồi chơi xíu nhé, sẽ có 1 anh sẽ trao đổi với các bạn nhé
E: Dạ chị

Em ngồi chơi và lấy điện thoại ra xem tin tức thì chưa kịp gì là C hỏi thăm em trước:

C: Hello, bạn là L à
E: Um, đúng rồi, bạn làm vị trí gì nhỉ?
C: Mình làm vị trí Facebook Ads, còn L
E: Mình là Website Design
C; Bạn năm nay bao nhiêu tuổi rồi
E: Mình năm nay 24t, còn bạn?
C: Mình cũng vậy hihi
.....

Em ngồi nói chuyện với các bạn chút xíu thì có 1 anh tên là E qua phòng em và ngồi nói chuyện, câu chuyện xung quanh về sức khỏe và con người và ý chí đi làm của mọi người thôi. Họp xong với anh E xong thì cũng là tính chuẩn bị về rồi, nhưng chị H hỏi:

H: Các bạn còn câu hỏi gì không?

Mấy bạn khác thì không có câu hỏi, sang tới em thì em cũng có nên em nói:

E: Em muốn gặp riêng
H: Okay em, lên tầng 7 với chị

Em đi theo chị lên tầng 7 có hồ bơi, phòng ăn, phòng gym đầy đủ luôn. Em ngồi đối diện với chị và chỉ nhìn chị mà thôi, chị đẹp quá xuất sắc luôn. Chị cũng nhìn em cười và hỏi:

H: Sao mà nhìn chị dữ vậy?
E: À hi, tại chị đẹp quá ấy mà
H: Hihi, chị biết chị đẹp mà hihi
E: Biết luôn, ghê thật...
H: Sao rồi, họp với anh Ethan em có vấn đề gì không?
E: Dạ không ạ, em thấy cũng bình thường thôi à chị
H: Vậy em có câu hỏi gì không? Em cứ nói đi
E: Dạ, thời gian CTY mình chính xác đi làm là mấy giờ đến mấy giờ
H: CTY mình sẽ làm từ 7h30 đến 16h30 em nhé, thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần
E: Dạ, vậy còn bảo hiểm chị?
H: CTY mình trong thời gian thử việc 2 tháng sẽ có hợp đồng bình thường cho thử việc, còn sau 2 tháng sẽ có hợp đồng chính thức và ký bảo hiểm luôn em nhé
E: Oh, em cảm ơn chị, vậy có phép nghỉ gì không chị?
H: Có em nha, 1 tháng mình được 1 ngày phép và 1 năm mình được 14 ngày phép, 6 tháng mình được cấp thêm 1 ngày phép
E: Hỗ trợ nhân viên tốt đến vậy luôn à chị
H: Đúng rồi em, em nhớ đăng ký tập gym hay tham gia bơi ở trên đây để rèn luyện sức khỏe nhé
E: Free hay sao chị?
H: Đúng rồi em, CTY sẽ lo cho các bạn hết
E: Em thấy thì Ok á, mà xa quá...
H: Chị nghĩ đây là môi trường tốt để em phát triển, không biết em đi làm lâu chưa?
E: Dạ em đi làm được 5 năm rồi ạ, còn và kinh nghiệm trong lĩnh vực thì 4 năm kinh nghiệm như chị cũng biết trong CV rồi á.
H: Mà sao em lại nghỉ CTY cũ, chị thấy ví trí của em quá tốt sao lại nghỉ mà lại offline đăng tuyển hồ sơ vậy?
E: Dạ, em thích thôi chị, đôi khi mình gắn bó với cái work nào đó lâu dài cũng chán nên em muốn thay đổi thôi
H: Cá tính nhỉ
E: Em đó chị, mà chị có baby chưa?

Chị H cười và nhìn rất là dễ thương và rất là thiên thần luôn, đẹp lắm...

E: Sao mà cười dữ vậy?
H: L nghĩ chị già vậy á hả,chị chưa có chồng con gì cả, L đoán thử xem chị bao nhiêu tuổi
E: Cái gì? Chưa có á? Không tin
H: Thật á, chưa có gì hết trơn á
E: Em nghĩ chị chắc 28t
H: Sai (Chị che miệng và cười nhìn max-cute)
E: 30t
H: Chị 33t hihi
E: Cái gì? 33t mà nhìn cứ như gái 21 thế
H: Thiệt mà, chị 8x mà
E; Sốc thiệt, vậy mà vẫn ế luôn
H: Ừ vẫn còn 1 móng nè, chưa ai hốt hết á
E: Chị kén thì có chứ em nghĩ đàn ông trên trái đất này không mù đâu
H: Hihi, chị nhìn em, chị không nghĩ em 24t, nhìn cứ như sinh viên mới ra trường ấy, trẻ quá
E: Muốn già mà già không được á
H: Chị thì muốn trẻ còn em thì muốn trẻ sao mà ngược đời thế
E: Hihi
H: Ngoài việc em làm chính thì em có làm gì thêm không?
E: Chị đang dò em à?
H: Không, chị thấy em có gì đó khá lạ nên chị hỏi thôi
E: Vậy chị thử nghĩ xem em có làm gì thêm không?
H: Chị nghĩ là có, nếu không là CV của em không có ghi như vậy đâu
E; Biết đâu em ghi đại thì sao
H: Người ta hỏi thì trả lời đi, hỏi lắm thế
E: Thì em có làm ngoài cho kinh doanh bản thân, và làm partner cho 1 công ty
H: Em tự kinh doanh à? Em kinh doanh gì?
E: Em kinh doanh các sản phẩm của nhật thôi, như bình nước uống, nồi cơm....
H: Có lời gì không em, em làm bao lâu rồi.
E: Em làm được hơn 1 năm rồi, thu nhập thụ động khá ổn, tháng tầm 6-8tr gì đó thôi chị
H: Đã ta, mà em làm partner cho công ty nào, em làm gì bên đó?
E: Chị đang khai thác em à để báo cáo lên cty à
H: Không, chị thấy nhiều thứ thắc mắc ở em thôi
E: Vậy em stop không nói nữa
H: Nói đi, chị muốn nghe.
E: Ơ, tại sao em lại phải nói cho chị chứ?
H: Thì chị là nhân sự, chị muốn hiểu em hơn để giúp đỡ em nhiều hơn, nha nha
E: Hihi.... Không
H: Làm gì mà khó thế, chị nghĩ em lên đến như vậy chắc các kỹ năng của em giỏi lắm nhỉ?
E: Trường đời dạy thôi chị, chứ có ai dạy đâu, từ lúc em đi làm tới giờ em bị quỵt lương gần 17tr rồi, gặp đủ thể loại người rồi chị
H: Thế em nghĩ xem chị là người như thế nào

Em nhìn vào mắt chị chút xíu và cười nhẹ sau đó nói 1 chữ:

E: Ngốc
H: Ê chị không có ngốc đâu nha
E: Nhìn chị là em biết chị ngốc rồi, qua chị 1 cái 1
H: Không dễ đâu nha
E: Tin em đi, chị chưa là gì với em đâu
H: Có thể về kỹ năng chị không bén bằng em nhưng chị có những cái khác hơn em
E: Ok thì em có nói gì đâu, chị có biết tại sao em nói chị ngốc không?
H: Tại sao?
E: Không nói hehe

Chị H bực lên nhéo tay em và nói:

H: Giờ có nói không
E: Chị nghĩ em có nói không
H: Nói đi chị dắt đi trà sữa
E; Vậy thì đến trà sữa em nói
H: Ơ
E: Ơ gì mà ơ, mà em không thích trà sữa, em thích uống cafe thôi
H: Em láu cá thật, dám gài chị à
E: Thì bởi em mới nói là chị có là gì với em đâu, em qua cái 1 mà, giờ tin chưa
H: Xí
E: Vậy nha, giờ em về
H: Oke, vậy hôm nay ổn mà đúng không em?
H: Vậy quyết định làm ở đây nha
E: Rồi ok chị

Nói thật em làm cũng vì chị thôi, chị mà có chồng rồi thì dễ gì em ở lại làm CTY, vì xa quá. Em trước khi về thì em nhìn chị, chị thấy em nhìn chị nói:

H: Em nhìn gì thế
E: Ờ thì hôm nay chị đẹp quá thôi
H: Chị mà em
E: Chảnh thấy sợ luôn, thôi em về nha, hẹn gặp chị tuần sau.
H: Okey, bye em
E: Bye chị

Em về và lúc nào trong đầu em cũng chỉ có hình bóng chị, vì chị quá đẹp và quá trẻ so với tuổi của chị. Em biết em đã say nắng chị nhưng cũng phải cố tỏ ra bất cần các bác à. Em sẽ cố gắng review nhanh đến thời gian hiện tại để mọi người có thể tư vấn giúp em. Có nên tiếp tục hay không hay là như thế nào....

karry0248

Reaction score
2
Hay phết cứ tiếp tục nhé bác:beauty: Giống chăn rau quá :sweat: nhưng mà vẫn hóng:sexy:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

binbon7681

Reaction score
0
Hay đó thím, phát thuốc thường xuyên cho AE nhé :sexy:

Nếu bác thấy cô H đẹp quá mà chưa có ai thì dứt luôn đi :look_down: tuổi tác quan trọng gì trong thời đại này nữa :beauty: