[Review and DIY] Tai nghe Bluetooth phiên bản chế, vô đối về pin

The.LordCf16

Reaction score
0
candyman8_x said:
Ý bạn đang nhắc tới con Plextone kia mic đàm thoại không được tốt hở? Nếu thế thì làm cục giống mình đê. Gọi đi gọi đến phát nào ăn phát đấy không fail phát nào :gach:

Ảnh
P/s: Cục Xiaomi của em vạch đỏ lòe ra vẫn nghe tốt cho tới giờ các bác ạ. Còn 6 ngày nữa thôi là tròn 1 tháng (ah em nhầm 8 ngày nữa. Cứ vạch đỏ xong ko nghe nó tự auto off xong hôm sau mở lên nghe nó lại tự hồi pin thế mới tài =))) Có gì em sẽ update tiếp :byebye:
lam_hieu said:
Con BX343 đàm thoại ầm ầm mà

Con em nói này :(( nghe thì pin trâu, mà sao gọi điện chán lắm, vấn đề nhận hay gọi đi thì dk, ý là ko nói chuyện dk luôn ấy, lỗi lắm nghe xẹt xẹt, èo èo :sosad:
Nhân tiện thím review cho e cái receiver của xiaomi giúp e với, pin zin nghe nhạc khoảng mấy giờ, đàm thoại trong và ổn định ko? So bs sbh24 của sony thì cái nào hơn nhỉ :adore:
Gửi từ Xiaomi MI NOTE LTE bằng vozFApp

candyman8_x

Reaction score
3
The.LordCf16 said:
Con em nói này :(( nghe thì pin trâu, mà sao gọi điện chán lắm, vấn đề nhận hay gọi đi thì dk, ý là ko nói chuyện dk luôn ấy, lỗi lắm nghe xẹt xẹt, èo èo :sosad:
Nhân tiện thím review cho e cái receiver của xiaomi giúp e với, pin zin nghe nhạc khoảng mấy giờ, đàm thoại trong và ổn định ko? So bs sbh24 của sony thì cái nào hơn nhỉ :adore:

Con của thím là Plextone BX343 còn gì, bên trên có thím confirm nghe gọi ổn đó, hay là con của thím bị lỗi rồi?
Cục Xiaomi bluetooth receiver pin zin nghe nhạc được khoảng 4 giờ, chất lượng đàm thoại phụ thuộc cả tai nghe nữa, mình đã test với khoảng 3 4 tai nghe thì đều dùng tốt mic. Quan trọng là mạch tốt bắt sóng tốt thì không bị giật lag thôi. Con Sony sbh24 em chưa được trên tay nên không có nhận xét gì nhiều, theo cảm nhận chủ quan của em thì cái tai nghe đi kèm của con sbh24 chất lượng không tốt, vỏ nhựa trông dại dại.
Em vừa google search thì có mấy thím Genk review con sony sbh24 đó đang được giảm giá mạnh trên shopee

http://genk.vn/tai-nghe-sony-sbh24-b...0191447001.chn

Đại ý là: pin con Sony sbh24 trâu hơn cục Xiaomi nhưng tai nghe đi kèm thì tệ. Thím thích con nào thì múc con đấy. 2 con em đã xem teardown trên web nước ngoài thì nó dùng chung chip bluetooth BES2000 như em đã nói ở nhiều page trước.

Thím có 2 phương án:
1 là múc con Xiaomi cho rẻ, về độ pin và pair với tai nghe nào tùy thích
2 là múc con Sony sbh24 pin trâu hơn 2-3 giờ đỡ phải độ về vứt cái tai đi kèm đi và pair với tai ngon hơn :gach:

The Sentinel

Reaction score
1
The.LordCf16 said:

Em cũng đang xài con BX343 gì gì đó :D

//Hay tên nó là IPX-5 nhỉ? Ngoài vỏ hộp cũng ghi, trên tai nghe cũng ghi mà :stick::stick:

Trên hộp có ghi mà trên tai nghe chả nó thương hiệu gì cả :)

Mic nó hút tiếng khá tốt đó chứ bác, con này bass ngon nghẻ hơn con Xiaomi Bluetooth đeo 1 bên nhiều :D

Trước có xài con Xiaomi kia là đi đường gần rớt vài lần, ghét k xài nữa. Bữa đi Thành Bưởi bỏ quen nguyên 1 combo Xiaomi: balo chéo vai, sạc, tai nghe, quạt... mất hết giờ đi mua lại :stick::stick:

huuloc12

Reaction score
1
The.LordCf16 said:
Image
Bác test với đt khác xem? Là bên bác nghe rè hay bên kia nghe tiếng bác rè thế?
Sent from Xiaomi Redmi 5A using vozFApp

The.LordCf16

Reaction score
0
huuloc12 said:
Bác test với đt khác xem? Là bên bác nghe rè hay bên kia nghe tiếng bác rè thế?
Em nghe ko rõ gì luôn nên cũng ko rõ bên kia ra sao :sosad: test trên iphone nữa mà cũng ko ăn thua :pudency:

The.LordCf16

Reaction score
0
candyman8_x said:
Con của thím là Plextone BX343 còn gì, bên trên có thím confirm nghe gọi ổn đó, hay là con của thím bị lỗi rồi?
Cục Xiaomi bluetooth receiver pin zin nghe nhạc được khoảng 4 giờ, chất lượng đàm thoại phụ thuộc cả tai nghe nữa, mình đã test với khoảng 3 4 tai nghe thì đều dùng tốt mic. Quan trọng là mạch tốt bắt sóng tốt thì không bị giật lag thôi. Con Sony sbh24 em chưa được trên tay nên không có nhận xét gì nhiều, theo cảm nhận chủ quan của em thì cái tai nghe đi kèm của con sbh24 chất lượng không tốt, vỏ nhựa trông dại dại.
Em vừa google search thì có mấy thím Genk review con sony sbh24 đó đang được giảm giá mạnh trên shopee

http://genk.vn/tai-nghe-sony-sbh24-b...0191447001.chn

Đại ý là: pin con Sony sbh24 trâu hơn cục Xiaomi nhưng tai nghe đi kèm thì tệ. Thím thích con nào thì múc con đấy. 2 con em đã xem teardown trên web nước ngoài thì nó dùng chung chip bluetooth BES2000 như em đã nói ở nhiều page trước.

Thím có 2 phương án:
1 là múc con Xiaomi cho rẻ, về độ pin và pair với tai nghe nào tùy thích
2 là múc con Sony sbh24 pin trâu hơn 2-3 giờ đỡ phải độ về vứt cái tai đi kèm đi và pair với tai ngon hơn :gach:
Nghe thím nói chắc hốt con sony hơn nhỉ, làm cái piston iro pro nữa :sexy: pin trâu đỡ phải chế :beauty: 12/12 sale sbh24 :adore:

huuloc12

Reaction score
1
The.LordCf16 said:
Em nghe ko rõ gì luôn nên cũng ko rõ bên kia ra sao :sosad: test trên iphone nữa mà cũng ko ăn thua :pudency:
Vậy do con bác lỗi rồi, chứ bên e nghe rõ lắm, bác gửi bảo hành xem

candyman8_x

Reaction score
3
sluogn said:
chuẩn bị độ pin
Good job :gach: Thím áp mã hay xu mà mua đc rẻ thế :look_down:
---------------------------------------------------------------------------

Update: Sáng nay mang đồng hồ ra đo thì pin vẫn còn 3.65V trong khi điện thoại báo vạch đỏ mức thấp (cách đây khoảng 1 tuần pin cũng báo vạch đỏ nhưng ở mức cao hơn, pin khoảng 3.85V). Như vậy nó cũng báo phần trăm pin theo các mức điện áp của pin giống điện thoại vậy.
Em sẽ tiếp tục test nó có hoạt động khi pin xuống thấp hơn nữa không, mục tiêu em sẽ test xuống 3V, khi xuống 3V mà vẫn chạy thì chắc phải trụ được hơn tháng, mỗi ngày em nghe khoảng hơn tiếng thôi.