[Review]Ai từng có Lucid Dream vào đây chia sẻ

pudge13

Reaction score
0
Mình có thường xuyên. Chả tập quái gì. Và bị bóng đè đc 20 năm rồi

acelohan2

Reaction score
0
kingc2 said:
chả thấy giống inception gì cả. :lấy nguyên kinh nghiệm của em lần trước :
Cứ nằm ngủ rồi nghỉ trong đầu là " không phải mơ, không phải mơ" lúc đấy thì khắp cơ thể bị ngứa chỗ này 1 tí chỗ kia 1 tí - kệ nó cứ để yên đấy !cứ duy trì sự tỉnh táo trong khoảng 20p thì bắt đầu thấy xoai xoai mãi đến lúc bật tỉnh dậy - tỉnh dậy trong mơ . Lúc đấy biết mình đang ngủ tự nhiên nhìn xung quanh thấy 1 đống ma bay. Thế là bực quá nằm xuống ngủ tiếp - lúc này thế giới xung quanh tối đen không 1 chút ánh sáng. Mình mò mẫm trong bóng tối 1 hồi tự nhiên ánh sáng chói rọi xung quanh là 1 đồng cỏ rộng mênh mông. Lình cố gắng để có thể bay lên :sexy: cố gắng bay lên rất là phê đc 1 đoạn, nhưng cái sự biết mình đang mơ ấy làm mình nhanh chóng tỉnh lại thật là khó để duy trì lucid dream :stick:
em cũng "ko đc ngủ, ko đc ngủ" đc tầm 10-15ph thấy khó chịu vỗn lài, nằm sấp mịe nó luôn "thôi ngủ mịe nó cho xong" :byebye:

whatt

Reaction score
0
thực hành giải mộng mấy năm nay nên tự nhiên có luôn khả năng LD tuy không chủ đích, mà cũng không thích LD lắm, thi thoảng thích học bay nhà cửa đang bình thường mình dội cho cả đám nhà cao lên (cấu trúc rất lộn xộn), mình thích túc thần thông nên thường xuyên, hầu như toàn đi chân không chạm đất,nhảy phát được quảng dài, phi thân đi trên mặt nước,..

nguyên tắc mà kinh nghiệm mình rút ra về phương diện tâm lý như thế này cho các thanh niên ưu mạo hiểm :

1- tinh thần phải mạnh mẽ, hoặc đang trong trạng thái chuyển đổi

2- tinh thần trong giấc mơ phải luôn bình tĩnh, giữ vững tâm lý, không bao giờ được phép quá xung động tâm lý. vd như quá sợ hãi, quá hưng phấn,... nó làm tim đập nhanh và out khỏi giấc mơ. đó là lý do chả ai chết trong giấc mơ cả, lúc ta quá sỡ hãi tự khắc sẽ tỉnh dậy do tim đập rất mạnh, xem phim thấy nv gặp ác mộng phát là tỉnh dậy thở hổn hển là vì thế, hoặc các nam thanh niên tuổi dậy thì săn gái, chưa ấy đã tỉnh và phụt rồi là do quá hưng phấn( nên tập quay tay giữa đầu óc bình tĩnh thường xuyên)

3- muốn thực sự thành siêu nhân, thành thiên chúa trong thế giới của mình phải phá bỏ được mọi logic trong thực tế đã ăn sâu vào tiềm thức, kiểu như ban ngày thấy lửa là phải được nghĩ đến nóng, phải nghĩ con người vẫn bay như chim được,... nếu để ý trong LD, những gì ta muốn mà không xảy ra là do tự ta cảm thấy nó không logic, tự ta nghĩ được là nó không đúng nên không xảy. con những thứ ta làm được một cách vô lý như bay nhảy là do tinh thần lúc ấy mạnh mẽ nên ý thức chiếm đoạt phần làm tiềm thức ta chưa kịp logic ra cái bất thường ấy. Nói chung phải luôn ảm ảnh cái suy nghĩ trong LD mọi thứ đều có thể xảy, không có logic nào cả

4- LD làm con người chung ta sống thiếu thực tế. càng muốn trải nghiệm tinh thần mạnh mẽ thì chúng càng phải thiếu thực tế. nên trò này chỉ dùng cho hs, sv đang rãnh rỗi. thanh niên đang có nhu cầu học hành hay đi làm rồi thì đừng chơi vì sẽ tốn thời gian mà trải nghiệm không được nhiều như tiềm năng có thể

5- nhất thiết phải có một quyển nhật ký giấc mơ, nên thường xuyên đọc lại

Sup3rRun

Reaction score
0
Tập được 4 ngày. Tối qua là ngày thứ 5, thế èo nào tối qua đang nằm thấy nặng nặng vàtức ngực xong tự nhiên ngủ quên luôn, lại còn mơ thấy nhỏ mình thích ở nhà minh dùng đt của mình nói chuyện với ai đó. Hỏi nó, nó tl là nói với bạn trai nó :sosad: (ở ngoài đời thì nó chưa có). Đờ mờ tức quá đánh đấm vào tường ai ngờ cái nhà em sập cmn mất :gach: hoảng quá tỉnh luôn :D

Joker.Dragon

Reaction score
0
Sup3rRun said:
Tập được 4 ngày. Tối qua là ngày thứ 5, thế èo nào tối qua đang nằm thấy nặng nặng vàtức ngực xong tự nhiên ngủ quên luôn, lại còn mơ thấy nhỏ mình thích ở nhà minh dùng đt của mình nói chuyện với ai đó. Hỏi nó, nó tl là nói với bạn trai nó :sosad: (ở ngoài đời thì nó chưa có). Đờ mờ tức quá đánh đấm vào tường ai ngờ cái nhà em sập cmn mất :gach: hoảng quá tỉnh luôn :D
Vãi bác, sao bác luyện được skill của super man hay thế, tui toàn dùng vũ khí của Ichigo hay mấy đứa khác thôi, thế éo nào, tức quá :sosad::sosad:

duongarc

Reaction score
0
Tập mãi mà ko được , có thím nào có cách nào khả thi hơn để LD ko ?

P/s : Hồi bé mình cũng mơ tập bay suốt, đến hồi học đại học năm 1 thì bay được như chim, từ đó đến h ko mơ thấy nữa . Từ nhỏ chưa bao h bị bóng đè luôn

Kai Doumas

Reaction score
0
Mình từng bị 1 lần,ko biết LD hay OBE nữa. Đợt đấy ngày nào mình cũng bị bóg đè,mình thì quen rồi,cứ nằm thở đều lại là hết,éo hỉu sao hôm ấy bực mình,cố vung ng dậy thì ...ôi đm,nhà mình toàn ánh sáng màu xanh(đẹp lắm mấy thím) rồi quay xuốg nhìn thì thấy cơ thể mình đang nằm
hoảng quá rồi mình tỉnh giấc. Sau đợt đó mình tìm hiểu thì biết là LD hay Obe j đấy. Nhưng g thì ko còn bị bóg đè để trải nghiệm nữa

hoangminhmz

Reaction score
0
Mình rất hay bị bóng đè mỗi khi nằm ở phòng có nắng hướng tây. Có tiền sử LD ko qua luyện tập. Vì ko luyện tập nên nhận thức khá mong manh và lệnh được đưa ra ko rõ ràng. Cảm giác trong giấc mơ rất buồn ngủ, mỗi lần cố ko ngủ là mỗi lần đi sâu hơn vào giấc mơ, mọi thứ vâng lời hơn.

Đã có 1 lần bị bóng đè nặng, và cố gắng thức dậy. Kết quả là thấy mình trong suốt, phần cánh tay của linh hồn thoát khỏi thân xác. Linh hồn lúc đó cũng có xu hướng trôi nổi lên. Nhưng mà hoảng quá nên cố gồng lại. Thế là linh hồn quay lại với thể xác.

Có một phương pháp để thoát khỏi bóng đè là cố gắng bình tâm và ngủ lại trong giấc mơ. Nếu làm được như vậy thì tay chân đỡ đau hẳn:X...

taoxanh580

Reaction score
0
trưa nay e mới đc trãi qua ld các thím
à . Ngủ tự nhiên nó vào luôn . có 1 điều lạ là e nghĩ cảnh nào là nó ra cảnh đó nhưng nữa thực nữa ảo , kiểu như k biết mình đag mơ hay thật đó mấy thím , cứ như inception . phê thật :3

Sent from my iPhone using vozForums

skumfuk

Reaction score
0
mới đây em mơ 1 giấc mơ lạ lùng lắm, chưa từng bị trước đây baoh, nhớ từng chi tiết, mơ cũng bt thôi, nhưng lúc cuối giấc mơ, em bị người tê tê như thật, rồi gục xuống, rồi hồn lìa khỏi xác ( cái xác trong mơ) bay lên trời, bay mãi qua 1 đám sương mù, rồi quay về cái phòng mà e đang ngủ hiện tại, rồi nhập vào đó, thế là em tỉnh dậy @@