Review 2 con i7 2 ES và Deliding CPU

nvidiano1

Reaction score
0
ngotiendat said:
Delid đi thím, 5.0 mà temp vậy là ngon rồi
em mới delid xong đó thím.

starfall519 said:
Chắc delid rồi chứ. Nhiệt ngon vậy :chaymau: Đẩy lên 1.45v xem thử lên đc 5.1 ko chứ chạy daily thì nên set vcore dưới 1.4v thôi thím

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp
1.45v ko pass dc IBT rồi thím ơi.:sosad::sosad:đành ở lại 5.0 vậy.

duyhungb5

Reaction score
0
starfall519 said:
Chắc delid rồi chứ. Nhiệt ngon vậy :chaymau: Đẩy lên 1.45v xem thử lên đc 5.1 ko chứ chạy daily thì nên set vcore dưới 1.4v thôi thím

Bác cho hỏi nếu chơi ES thì chơi mã nào thì ổn nhất, các ký tự đăng sau ấy, thấy QQ gì mà ko rõ khác nhau gì. Đang định kiếm mấy e Xeon ES về chơi vì mấy con retail đắt quá

Thanks

starfall519

Reaction score
0
duyhungb5 said:
Bác cho hỏi nếu chơi ES thì chơi mã nào thì ổn nhất, các ký tự đăng sau ấy, thấy QQ gì mà ko rõ khác nhau gì. Đang định kiếm mấy e Xeon ES về chơi vì mấy con retail đắt quá

Thanks
Bạn đang kiếm cpu đời nào? Haswell hay skylake hay kabylake? Đi với main gì nhỉ?

OhMyGod

Reaction score
0
8700k ES như này là quá ngon đúng không các bác

nvidiano1

Reaction score
0
OhMyGod said:
8700k ES như này là quá ngon đúng không các bác :D
chưa biết được. ngon là khi nào qua được 5.0ghz và pass được test năng của AVX. chạy được cinebench chỉ là bước đầu. delid chưa thím?

OhMyGod

Reaction score
0
hoanganhzip said:
Cho lên nữa có khi vẫn được
lên vẫn được nhưng nóng vì chưa delid bác ơi

nvidiano1 said:
chưa biết được. ngon là khi nào qua được 5.0ghz và pass được test năng của AVX. chạy được cinebench chỉ là bước đầu. delid chưa thím?
AVX thì không pass được nhưng gaming thì pass hết bác ơi, chưa dám cho lên 5ghz vì nóng quá
chip chưa delid, delid xong chắc sẽ giảm được ít vcore nữa

momonsama

Reaction score
0
OhMyGod said:
8700k ES như này là quá ngon đúng không các bác :D

Này ngang retail rồi :D, khả năng cao lên được 5.0. Con của mình bị wall 4.8 1.3v, có tăng vcore bao nhiêu cũng ko lên đc nữa :adore::adore::adore::adore:

nvidiano1

Reaction score
0
OhMyGod said:
lên vẫn được nhưng nóng vì chưa delid bác ơi

AVX thì không pass được nhưng gaming thì pass hết bác ơi, chưa dám cho lên 5ghz vì nóng quá
chip chưa delid, delid xong chắc sẽ giảm được ít vcore nữa
còn ngại gì nữa mà ko delid. :gach:giảm được ít nhất là 15 độ đó. sau đó đẩy lên 5.0 thôi.

con siêu cùi của em đây.pass dc BIT nhưng chả muốn lên 5.0 vì nó ăn điện quá khủng rồi. :sosad: