kanguru123

Reaction score
0
Mình cũng chuẩn bị nghỉ ở nhà làm remote(Sing)

Benefit thì mình thấy làm remote nhưng có hợp đồng rõ ràng, có PC allowance 2500 SGD( reset sau 30 tháng). Health Care allowance 1k SGD/year , 60 SGD internet+phone/month. Thưởng hàng quý.

NguoiChienBinhBatTu

Reaction score
0
kanguru123 said:
Benefit thì mình thấy làm remote nhưng có hợp đồng rõ ràng, có PC allowance 2500 SGD( reset sau 30 tháng). Health Care allowance 1k SGD/year , 60 SGD internet phone/month. Thưởng hàng quý.
Đang tính build 1 pc ngon ở mẹ nhà làm như các thím.
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

zzchaolegionzz

Reaction score
0
kanguru123 said:
Benefit thì mình thấy làm remote nhưng có hợp đồng rõ ràng, có PC allowance 2500 SGD( reset sau 30 tháng). Health Care allowance 1k SGD/year , 60 SGD internet phone/month. Thưởng hàng quý.
Job ngon vậy bác, công ty còn slot không :sosad:

BOT

Administrator
Reaction score
4
kanguru123 said:

kanguru123

Reaction score
0
zzchaolegionzz said:
Hiện tại thì không thím. Cái này là client trước kia làm với mình khi mình còn làm ở cty cũ.Cty có hợp đồng sau 2 năm mới đc làm trực tiếp với khách hàng. Giờ hết cái 2 năm đó khách hàng liên lạc lại với mình làm trực tiếp :beauty::beauty:

anhboyvip_tq

Reaction score
0
kanguru123 said:
bác làm về mảng gì vậy? :adore::adore:

anhboyvip_tq

Reaction score
0
kanguru123 said:
bác làm về mảng gì vậy? :adore::adore:

buihuynhson

Reaction score
0
MrMinimum said:
Mình xin share anh em 1 cách dạng 'disruptive' trong việc kiếm job freelancer. Cách truyền thống là show off, tức là tốt khoe xấu che, show github, show hackerank, etc.
Nhưng cách này khó ăn đc bọn nhiều sao, rate thấp, cứ đóng tiền cho site mà bid vẫn xịt.

Thấy kiểu này dễ ăn hơn:
- Đưa ra quick solution/prototype luôn cho khách hàng, mất tí công coding
- Một số thằng bid cao, mình bảo luôn khách là ko cần chi nhiều tiền như vậy, rồi provide nó giải pháp cost effective.
- Phân tích yêu cầu của nó và đưa ra 1 loạt suggestion, solution.
- Khách nào win rồi thì giữ quan hệ tốt, sau có job nó lại gọi luôn, có độ 3 khách ruột thì làm chả hết việc đâu.

Cách này áp dụng cả khi phỏng vấn full time, nhất là mấy vị trí Senior, Leader, đôi khi bọn nó cho mấy thằng full technical ra phỏng vấn thuần về technical, vừa khó chịu mà mình vừa dễ xịt.

Mình hay hỏi lại là Các bạn gặp bài toán gì và tôi có thể giúp gì đc, hoặc đại khái là tư duy tầm nhìn của các bạn thế nào, có phù hợp với tôi không, thế là phải cho anh CEO, CTO ra nói chuyện về tầm nhìn và chiến lược, vì mấy thằng đầu đất kia có biết gì đâu.
Cách này cũng hay, hơi mất thời gian xíu nhưng mà thằng tuyển dụng nó thấy rằng mình có quan tâm tìm hiểu khá kĩ yêu cầu của nó cũng như là có đủ khả năng để hoàn thành dự án.