zzchaolegionzz

Reaction score
0
kenpi04 said:
Em cũng đang nghiên cứu đi theo hướng này, xách máy về quê làm cho khỏe chứ ở sg mấy năm rồi làm nhiều cty mà cũng ko dư được nhiều. Bác nào biết cty trung gian nào ở VN ko share e với.
Nếu tiếng anh thím ok thì lên đăng ký trên Pangara thử, bên đấy có người Việt support luôn.

cloneisthetruth

Reaction score
0
zzchaolegionzz said:
Em làm remote cho công ty và mỗi sáng mọi người đều thức giấc ở một nơi xa :stick:Có lẽ sáng mai em dậy chạy bộ xem sao.
Tôi từng có hơn 2 năm rưỡi ở nhà làm freelance và remote. Sau thấy tự kỉ xa lánh xã hội nhiều quá lại phải xin đi làm cty. Thấy happy hơn hẳn dù thu nhập thấp đi. Thím nên active outdoor nhiều vào thì mới ko down mood đc

H410

Reaction score
0
linhphuongkute said:
Ráng ngủ sớm và ngủ đủ giấc, đừng ngủ quá nhiều hoặc quá ít. Ngoài ra thì đi làm vài chai bia hoặc lang thang quán xá. Hoặc down mood quá thì rủ khách hàng đi uống bia tâm sự xíu nó lên mood lại liền, cách này hiệu quả lắm á.
add skype thím giao lưu học hỏi mà chắc thím bận méo thấy trả lời :stick:

.Z'

Reaction score
0
Em làm ui ux design mà apply job remote quá trời bọn nó ko kêu
chắc tại ít exp, với ko biết bọn nó có racist dân việt nam ko mấy thím nhỉ

Reaction score
0
.Z' said:
Em làm ui ux design mà apply job remote quá trời bọn nó ko kêu :sosad::sosad::sosad: chắc tại ít exp, với ko biết bọn nó có racist dân việt nam ko mấy thím nhỉ :sosad:
build portfolio trên behance/ dribbble tốt vào tự động tụi nó message/inbox thím. Quan trọng portfolio phải chú trọng vào UX process, design system nhé, chứ focus vào UI thì không ăn thua.

zzchaolegionzz

Reaction score
0
.Z' said:
Em làm ui ux design mà apply job remote quá trời bọn nó ko kêu :sosad::sosad::sosad: chắc tại ít exp, với ko biết bọn nó có racist dân việt nam ko mấy thím nhỉ :sosad:
Làm có gu, portfolio tốt thì tụi nó nhận hết á, racist gì đâu. Vì vốn nhân lực ở VN rẻ mà :beauty:

.Z'

Reaction score
0
linhphuongkute said:
build portfolio trên behance/ dribbble tốt vào tự động tụi nó message/inbox thím. Quan trọng portfolio phải chú trọng vào UX process, design system nhé, chứ focus vào UI thì không ăn thua.
zzchaolegionzz said:
Làm có gu, portfolio tốt thì tụi nó nhận hết á, racist gì đâu. Vì vốn nhân lực ở VN rẻ mà :beauty:
Cảm ơn 2 thím trả lời nhé, chắc do em trình kém ít kinh nghiệm nên bọn nó ko trả lời , vừa nhận job full time rồi hi vọng làm 1,2 năm có thể ra làm remote :stick::stick:

Wchang

Reaction score
0
Tiếng anh ọp ẹp nên bỏ lỡ mấy kèo remote ngon cơm

H410

Reaction score
0
.Z' said:
Cảm ơn 2 thím trả lời nhé, chắc do em trình kém ít kinh nghiệm nên bọn nó ko trả lời , vừa nhận job full time rồi hi vọng làm 1,2 năm có thể ra làm remote :stick::stick:
mình thấy thím show case cũng ok mà.

.Z'

Reaction score
0
H410 said:
mình thấy thím show case cũng ok mà.
em thấy nhìn cũng được mà chắc không chú trọng ux process :stick: