Tư Vấn Remote cho dàn AIWA XR-MJ1

gunz098

Reaction score
0
Tình hình em là mới mua cái dàn Aiwa trên mà người bán ko có remote :chaymau: Giờ muốn dùng chức năng chỉnh EQ mà con này có remote mới chỉnh được (tại em thấy hình như nó dc chỉnh qua EQ không đúng lắm, bass hơi nhiều)
Em có con dt Android có chức năng IR Remote mà mỗi tội tìm trong mấy app thì giỏi lắm chỉ chỉnh được On/Off với Volume /- thôi, bác nào có remote dòng này có thể bán cho em hay tốt hơn là share cái preset của phần mềm remote trên Android cho em được không ạ :adore::adore::adore: Em chỉ cần đúng 1 nút EQ thôi ạ. Hình của em nó đây ạ

Black80

Reaction score
0
Mua ở đâu và bao nhiêu thế bác?Mình cũng đang tính mua 1 dàn để phòng ngủ mà thấy lung tung quá vì ko có kinh nghiệm.!Nghe ổn ko bác?
Gửi từ Xiaomi MI 4LTE bằng vozFApp

gunz098

Reaction score
0
Black80 said:
Mua ở đâu và bao nhiêu thế bác?Mình cũng đang tính mua 1 dàn để phòng ngủ mà thấy lung tung quá vì ko có kinh nghiệm.!Nghe ổn ko bác?

Em dạo trên chotot thấy deal ngon thì mua thôi bác, nói chung mấy dàn rẻ này cũng ít gặp hàng mông má, có hư người bán cũng nói luôn chứ chả thèm sửa (vì mấy dàn rẻ sửa chi mắc công) :sexy: Quan trọng là cặp loa có bị nứt hay gì ko, củ loa còn ngon là được.
Hàng rẻ bác nên tìm những thương hiệu như Aiwa, Victor, Kenwood vì giá bình quân nó rẻ hơn Onkyo, Denon... cùng phân khúc.
Dàn trên em mua 800k, ngoại hình cũ nhưng chức năng OK hết, bass khá nhiều, xuống sâu, test thử thì xuống dc tầm 30 - 40Hz gì đó. Đánh EDM với Rock khá sung :beauty:

Black80

Reaction score
0
gunz098 said:
Em dạo trên chotot thấy deal ngon thì mua thôi bác, nói chung mấy dàn rẻ này cũng ít gặp hàng mông má, có hư người bán cũng nói luôn chứ chả thèm sửa (vì mấy dàn rẻ sửa chi mắc công) :sexy: Quan trọng là cặp loa có bị nứt hay gì ko, củ loa còn ngon là được.
Hàng rẻ bác nên tìm những thương hiệu như Aiwa, Victor, Kenwood vì giá bình quân nó rẻ hơn Onkyo, Denon... cùng phân khúc.
Dàn trên em mua 800k, ngoại hình cũ nhưng chức năng OK hết, bass khá nhiều, xuống sâu, test thử thì xuống dc tầm 30 - 40Hz gì đó. Đánh EDM với Rock khá sung :beauty:
Thanks những thông tin của bác,mình cũng tính mua 1 dàn mà chẳng biết gì ráo nên cũng phân vân!Mà bác test bass kiểu gì?

BalocHTKT

Reaction score
0
gunz098 said:
Hồi xưa năm 2000 dành dụm 1,5 triệu mua được cái đài bom aiwa to vật vã, nặng 9,5kg, loa toàn dải đặt trong hôp nhựa có lỗi thoát hơi phía trước, tiếng nghe cực hay. Giờ chơi đồ gấp cả trăm lần giá trị em nó nhưng cảm thấy không phê bằng ngày đó, cũng chả nhớ model để tìm mua lại