Rảnh rỗi viết topic dành cho bạn nào muốn tìm hiểu autocad.

mymemoryht

Reaction score
0
nightking said:
Em dùng cad 2018
Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp
Bản cũng cao nhỉ, thử pu bản vs bật tùy chọn performance cho máy có card rời xem. Vì e xài cad 2015 thường xuyên chạy gần layout cơ, mà ít khi bị giật. Cấu hình máy e yếu hơn máy bác.
Gửi từ Samsung SM-N935F bằng vozFApp

Thich Mai Que

Reaction score
2
Thớt bổ ích cho các bạn muốn làm tốt cad chính xác là làm như thớt chỉ, sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian, tay múa trên bàn phím liên tục

Bổ sung thêm phím tắt E1=Extend, MM=Matchrop, LL=LIST bỏ 4 năm nay không động vào CAD rồi ko biết nhớ có đúng tên lệnh không nữa
, mình cũng đổi phim gần giống thớt nhưng ví dụ như Dimstyle thì đặt là D2, DIMLINER thì D1, đặt những phím liên quan đến bộ gõ tiếng việt nhiều khi quên tắt gõ DD nó lại thành Đ

Thớt viết tiếp phần set màu layer và set kích thước cho layer để in nữa

break_heart007

Reaction score
0
mymemoryht said:
Tớ thấy ko cần xài mvsetup. Cứ mặc định vẽ tất cả.ở tỷ lệ 1:1 sau đó khi setup in ấn thì mình sang layout tạo mv với 2 tỷ lệ là 1:20 và 1:50 cho mỗi chi tiết thì tốt hơn.( nhớ tạo 2 cái dimstyle 1:20 và 1:50)

Tớ thì tớ hay tách riêng chi tiết ra 1 file, tổng thể ra 1 file.

Gửi từ Samsung SM-N935F bằng vozFApp
Đã mất công chuyển về layout rồi mà còn dùng 2 dim style chi vậy thím, thời giờ mình thấy dùng Annotative Dim hết rồi

JR003 said:
Ở model vẽ toàn bộ tỉ lệ 1:1

Sau đó qua layout thím bố cục lại từng phần theo tỉ lệ mong muốn cho khỏe, lúc đó cũng đỡ công quản lý mấy cái DIM nữa.

Mà hỏi như thím thì chắc chưa quen xài layout, thím tìm tài liệu để hoọc đi, làm việc trong môi trường đó nhanh gọn hơn nhiều.
Nên nghiên cứu vài video trên youtube là biết dùng layout thôi, quản lý tiện lợi lắm.

accost

Reaction score
0
Học vẽ cơ bản thì cứ lấy tập bản vẽ mẫu ra vẽ theo, cái gì k hiểu thì hỏi hoặc google. Mấy cái kỹ năng này có gì khó đâu. Vẽ nhiều mới lên trình được chứ lệnh thì đầy ko vẽ nhớ sao đc.