icarus1953

Reaction score
0
buonviai.202 said:
Bạn thớt cho mình hỏi là mình mới làm cầu răng đc một thời gian, chỗ lợi trên cái răng bị mài đi giờ xuất hiện cục gì như mưng mủ ấy (google thì ra áp xe răng :stick: ) Mình có uống kháng sinh Augmentin thì thấy nó xẹp đi nhưng uống hết 5 hôm nó lại chồi ra. Có cách nào chữa dứt điểm không thớt ơi :adore:
Răng bạn làm cầu đã nội nha chưa?
Nếu nội nha rồi thì có thể cắt chóp ( vô BViện cắt nha)
Cũng có thể bạn phải hi sinh cái cầu đó.
halley189 said:
Bác chủ ơi cho mình hỏi vấn đề này chút?

Mình nhổ răng khôn dc tròn 1 tháng. Bác sĩ nhổ cho mình bảo răng của mình thuộc dạng khó nên phải cắt bỏ 1 phần nhỏ răng cấm mới lấy răng khôn ra dc(răng 48). Tới thời điểm hiện tại thì mình chỉ uống dc nước ấm chứ nước sôi để nguội thì rất khó uống vì uống vào là cái răng cấm(cái bị xẻ 1 miếng ấy) rất ê buốt. Nhiều khi trời lạnh là ko dám uống nước sôi để nguội vì ê chịu ko nỗi. Giờ nước đá(bia, nc ngọt) thì bó giò luôn rồi.. :sosad:

Tình trạng như vậy có bt không bác chủ thớt, lâu này sẽ hết hay sao? Nếu ko hết thì mình sẽ phải làm gì đây. cảm ơn bác! :((
Chỗ đó của bạn đã liền lại chưa hay còn hở?
Nếu liền rồi thì xem lại cái răng trước cái răng cấm có bị sao ko nha.

kakyu.jack

Reaction score
0
Bác nghe đến bị mòn răng bao h chưa thế. Tư vấn em cái.:adore:

JunLead

Reaction score
0
Mỗi lần e lấy cao răng xong thấy tự tin và đẹp trai hơn hẳn :)). À mà bác có nên lấy cao răng 6 tháng 1 lần ko ?

hakura

Reaction score
0
Răng mình lúc này bị sao đó, uống nước lạnh không được, tê lắm luôn.
Cạo vôi răng có đau không các bác. Nghĩ tới mà ê cả mình.

Goosebumps

Reaction score
0
răng khôn (số 8) mọc lệch có gây hôi miệng không các thím ??

deviliov3

Reaction score
0
Mình đang cần lấy vôi răng, bác thớt cho mình địa chỉ nào ở HCM làm tốt giá cả phải chăng (mắc 1 tí cũng không sao) có giá luôn thì càng ok :). Có gì inbox mình nhé. Cảm ơn bác

chubehaycuoi

Reaction score
0
deviliov3 said:
Mình đang cần lấy vôi răng, bác thớt cho mình địa chỉ nào ở HCM làm tốt giá cả phải chăng (mắc 1 tí cũng không sao) có giá luôn thì càng ok :). Có gì inbox mình nhé. Cảm ơn bác
như thím này luôn
dạo này đánh răng hay bị chảy máu quá :sosad:

Reaction score
0
Cho em hỏi, sao em cứ uống red bull vào là bị ngứa răng (ngứa ấy ạ, ê ê chứ ko phải nhức) các loại nước ngọt khác thì vô tư luôn

Goosebumps

Reaction score
0
deviliov3 said:
chubehaycuoi said:
như thím này luôn
dạo này đánh răng hay bị chảy máu quá :sosad:
http://www.ﹾﹾﹾﹾﹾﹾﹾ.com...mpc=position10

trong ô vuông là nhom mua

giới thiệu cho các bác, em hay làm chỗ này. Dịch vụ tốt, người mua trên 8k :chaymau::chaymau::chaymau::chaymau:

P/s: em không phải seeder nhé :gach:

Ga-Forever

Reaction score
0
Trước giờ không quan tâm chăm sóc răng miệng lắm, giờ hối hận quá, chả là em nhỏ lớn có bệnh viêm mũi khá nặng nên toàn thở bằng miệng, nên răng hô ra rất nhiều (thêm cả cằm lẹm nữa) bạn bè toàn bảo nhìn như khỉ, các răng trước hàm dưới đã bắt đồ lệch lung tung.

Nhờ bác tư vấn cho tình trạng của em :sosad:
Sắp tới thì có đi làm nha chu (toàn để 2-3 năm làm 1 lần ... ) nhưng mà không biết làm sao cải thiện mấy cái kia đấy bác.