lisatthu35

Reaction score
0
tổng chi phí trung bình niềng răng bao nhiệu vậy thím 30-40 tr đủ ko

DonGianLaLon

Reaction score
0
dautraumatngua said:
1: Ngưng dùng tăm
2: Chăm súc miệng nước muối
3: Vệ sinh răng sau khi ăn bằng chỉ nha khoa
4: Sử dụng kem đánh răng cho nha chu
Thực hiện mấy điều trên, tự nhiên nướu khắc lành
kp nướu đâu anh mà răng mòn luôn ấy.
Gửi từ HUAWEI INE-LX2r bằng vozFApp

Reaction score
0
mình có 1 cái răng sứ ở vị trí 11, lâu ngày nó bị chạy dịch ra nhìn gớm vãi thím ơi. Thế cho e hỏi có răng sứ có niềng được không.
cây răng sứ là 1/2 răng gãy nên bị bọc sứ. theo thím e nên cắm implant rồi niềng hay sao ạ

dautraumatngua

Reaction score
1
BM.Junie said:
Theo dõi gì thím. Răng chữa tuỷ xong rồi thì bọc liền thôi :beauty:
Nội nha có nhiều biến chứng mà bản thân bác sĩ không lường trước được:">
Không biết bác làm răng số mấy, nhưng mình đoán là răng 6 hàm dưới, vì răng này có 4 ống tủy, nhưng đa phần nha sĩ chỉ làm được 3 ống là giỏi, ai cẩn thận thì làm răng tạm cho bệnh nhân mang về theo dõi, còn ông nào liều mới bọc sứ luôn.
Nhắc thêm cho các bác muốn đi chữa tủy: "tránh xa mấy thằng nha sĩ quảng cáo nội nha một lần hẹn ra, không thì rước bệnh vào người đó":gach:

Akiyashi said:
Cái răng ngu bên trái của em bị vỡ còn ít chân thôi chắc em phải nhổ. Cũng đang bị viêm nha, ăn toàn dính thức ăn vào hốc. Còn bên phải đang nhô rồi, xô lệch hết hàm răng em rồi :(

via vozForums for iPhone
Thế mới bảo phải lên viện nhổ.
Giờ đội nhỏ răng 8 chỉ có đội sinh viên mới tốt nghiệp chưa biết trời cao đất dày thôi:shame:
Mấy ông lâu năm mình biết đều né răng 8 như né tà, chẳng được bao nhiêu mà mất nghiệp như chơi:">

hieubraxin92 said:
nhổ răng khôn xong bao lâu thì ăn uống bình thường thí, húp cháo 3 ngày rồi chán lè lưỡi
Nếu không đau quá thì cần 1 ngày là ăn bình thường rồi. Nhổ răng khôn thì nhổ từng bên thôi, còn lấy chỗ mà nhai, nhiều bố máu chiến nhổ lúc 4 răng, xong về đi 4 ký:sogood:

bibobu114 said:
Em bị mất răng 6 lúc nhỏ.

Bây h chưa có tiền cắm implant thì có cách nào giữ cho răng nó ko lệch hoặc niềng lại để lắp chỗ đó đc ko thím ?
Làm tháo lắp em nhé. Răng 6 nằm bên trong nên lúc đeo không bị lộ đâu:gach: Bao giờ có tiền thì cấy implant, giờ có loại 1 thì cấy vừa nhanh mà giá cả cũng hợp lý.
Ra phòng khám có thằng nào tư vấn mài răng 2 bên làm cầu thì đừng có mài. Lợn lành thành lợn què đấy. Thậm chí hàm dưới phải mài 3 răng mới đủ chịu lực

asdnobita said:
ngày đánh răng mấy lần thì chuẩn nên đánh bằng bàn chải điện hay bàn chải thường, có cần dùng nước súc miệng ko
2 lần là đủ rồi, đánh nhiều mòn răng đấy, đặc biệt tránh mấy loại làm trắng răng, có nhiều hạt độn gây mài mòn. Súc miệng thì cứ nước muối mà tương, mấy loại nước súc miệng bán trong siêu thị không hiệu quả đâu mà lại tốn tiền:shame: Nếu bị viêm nha chu thì có thể ra hiệu thuốc mua mấy loại nước xúc miệng chlorhexidine như PEARLIE WHITE, KIN, súc vài ngày là khỏi:sogood:

dautraumatngua

Reaction score
1
AnhIuEm.EmIuNo.DKM2conCho said:
mình có 1 cái răng sứ ở vị trí 11, lâu ngày nó bị chạy dịch ra nhìn gớm vãi thím ơi. Thế cho e hỏi có răng sứ có niềng được không.
cây răng sứ là 1/2 răng gãy nên bị bọc sứ. theo thím e nên cắm implant rồi niềng hay sao ạ
Răng sứ khỏi niềng nhá:"> Vỡ sứ bố thằng nào dám làm.
Răng bị chạy dịch là do khớp cắn bị sai rồi. Chắc ngày xưa làm phục hình rơi vào tay chú sĩ:go:
Mặt nhai răng hàm có hiện tượng bị mòn phải không?
Kiếm chuyên gia điều chỉnh sớm không thì ngày càng nặng đó:">

hieubraxin92

Reaction score
0
Nếu không đau quá thì cần 1 ngày là ăn bình thường rồi. Nhổ răng khôn thì nhổ từng bên thôi, còn lấy chỗ mà nhai, nhiều bố máu chiến nhổ lúc 4 răng, xong về đi 4 ký:sogood:
Haha em làm lần 5 cái luôn cả răng cửa mọc ngầm nữa phải rạch lợi ra lấy răng xong khâu lại. Toàn húp cháo vì sợ nó dắt thức ăn lại nhiễm trùng còn trong miệng toàn chỉ khâu ko biết bao giờ đc tháo

via vozForums for iPhone

newken

Reaction score
0
Mình bị gãy 3 cái răng do bị tông xe hồi lớp 8. Giờ cũng 3x cmnr
Thớt cho mình hỏi là mình có trồng implants được ko. Giá cả bao nhiêu ạ

Gửi từ Vùng đất của King tộc bằng vozFApp

xitrumvotinh

Reaction score
1
hồi nhỏ mình niềng răng nhưng giờ lớn tự nhiên 1 cái đưa ra ngoài nhìn khá kì. K biết giờ niềng 1 cái dc ko nhỉ? và giá tầm bao nhiêu