BM.Junie

Reaction score
0
Cho em hỏi tại sao răng chữa tuỷ xong không bọc sứ liền... mà phải đợi 1 tuần rồi mới bọc sứ

TaySoBaVuongver1

Reaction score
0
E răng cấm sâu hỏng ko thể trám nữa, giờ nhổ làm răng giả thì làm loại nào cỡ nhiu tiền thím, răng cấm thì ko cần đẹp đâu mà nhổ có cần chụp phim j ko chứ e sợ chạm dây thần kinh méo mặt quá

1m45

Reaction score
0
Em hay bị viêm nha chu cái lơij trong cùng vì trước đây mọc răng khôn nên nhiều khi vệ sinh không được sạch. Thím cho em đơn thuốc ngon bổ rẻ mỗi lần bị viêm nha chu được không ạ? Tại em ra hiệu thuốc thấy họ bán giá ảo vãi, 20k cũng có mà 8 90k cũng có

via vozForums for iPhone

Akiyashi

Reaction score
0
abcxyzmmrtz said:
Chào các thým, e là BS RHM tốt nghiệp ĐHYD tpHCM :gach: được vài năm, và cũng đang công tác tại bv tại SG. Vozer ta trên thông thiên văn, dưới tường địa lí :adore:, e cũng học hỏi các thím được rất nhiều. Nay em lập thớt này nhận tư vấn các thắc mắc của mọi ng về răng miệng dưới góc nhìn của BS Chuyên khoa. Khi nào rảnh e sẽ làm 1 series các ngộ nhận của chúng ta về răng miệng nhé :gach::beauty:
Thím oi, của e 2 cái răng ngu nằm ngang giờ nhổ hết nhiều không thím. Thím xem x-quang phán em với

via vozForums for iPhone

DonGianLaLon

Reaction score
0
răng e do hồi bé đã xỉa răng bằng tăm nên bây giờ khe nào que tăm cx lọt qua được. giờ e nên làm ntn ạ. chứ ăn cái gì cũng rắc răng. e nên làm gì ạ

Gửi từ HUAWEI INE-LX2r bằng vozFApp

dautraumatngua

Reaction score
1
TaySoBaVuongver1 said:
E răng cấm sâu hỏng ko thể trám nữa, giờ nhổ làm răng giả thì làm loại nào cỡ nhiu tiền thím, răng cấm thì ko cần đẹp đâu mà nhổ có cần chụp phim j ko chứ e sợ chạm dây thần kinh méo mặt quá
Răng của thím sâu thế nào? Đã chữa tủy chưa? Chân răng có bị tiêu không?
Nếu chân răng không vấn đề gì thì đừng có nhổ, vỡ to đến đâu cũng trám được, trám không được thì đi nha sĩ khác

dautraumatngua

Reaction score
1
DonGianLaLon said:
răng e do hồi bé đã xỉa răng bằng tăm nên bây giờ khe nào que tăm cx lọt qua được. giờ e nên làm ntn ạ. chứ ăn cái gì cũng rắc răng. e nên làm gì ạ :sosad:

Gửi từ HUAWEI INE-LX2r bằng vozFApp
1: Ngưng dùng tăm
2: Chăm súc miệng nước muối
3: Vệ sinh răng sau khi ăn bằng chỉ nha khoa
4: Sử dụng kem đánh răng cho nha chu
Thực hiện mấy điều trên, tự nhiên nướu khắc lành

dautraumatngua

Reaction score
1
Akiyashi said:
Thím oi, của e 2 cái răng ngu nằm ngang giờ nhổ hết nhiều không thím. Thím xem x-quang phán em với

via vozForums for iPhone
Nhổ răng khôn qua viện nhổ, cấm chỉ nhổ phòng khám:">
Nhỡ có gì còn cấp cứu kịp, mệnh hệ gì còn bắt đền được:sogood:

Lucianz

Reaction score
0
Chào thím, mình mới nhổ 4 răng số 8 khoảng 2 tháng trước. Giờ ăn uống vẫn chưa ổn định lắm, chân răng liền kề cảm giác bị lún xuống hay giắt răng. Mà càng khoảng cách giữa 2 răng hàm rộng ra nên thức ăn chạm vào nhức vđ.
Có biện pháp gì ổn áp không thím