Reaction score
0
dautraumatngua said:
Răng sứ khỏi niềng nhá:"> Vỡ sứ bố thằng nào dám làm.
Răng bị chạy dịch là do khớp cắn bị sai rồi. Chắc ngày xưa làm phục hình rơi vào tay chú sĩ:go:
Mặt nhai răng hàm có hiện tượng bị mòn phải không?
Kiếm chuyên gia điều chỉnh sớm không thì ngày càng nặng đó:">
thế giờ e cắm implant thay cây răng sứ rồi niềng được k bác? niềng để không lệch khớp cắn :pudency:

dautraumatngua

Reaction score
1
AnhIuEm.EmIuNo.DKM2conCho said:
thế giờ e cắm implant thay cây răng sứ rồi niềng được k bác? niềng để không lệch khớp cắn :pudency:
Implant chỉ là cái trụ chôn dưới xương thôi, phần trên người ta vẫn làm phục hình bằng sứ nên chả có tác dụng gì đâu.
Đi kiểm tra khớp cắn trước xem vấn đề ở đâu. Răng lệch lạc có thể không phải lỗi của răng đó mà thường do các răng khác không đúng vị trí. Xử lý các răng đó trước rồi mới làm lại răng sứ được:gach:

dautraumatngua

Reaction score
1
xitrumvotinh said:
hồi nhỏ mình niềng răng nhưng giờ lớn tự nhiên 1 cái đưa ra ngoài nhìn khá kì. K biết giờ niềng 1 cái dc ko nhỉ? và giá tầm bao nhiêu
Niềng răng thì phải đeo máng duy trì cả đời không răng nó chạy lung tung hết
Trường hợp của thím dù 1 cái bị đưa ra ngoài nhưng là do tác động của các răng còn lại làm sai khớp cắn. Đi kiểm tra rồi mới niềng:"> Mà niềng thì phải niềng cả hàm chứ không ai niềng riêng lẻ một răng được

dautraumatngua

Reaction score
1
newken said:
Mình bị gãy 3 cái răng do bị tông xe hồi lớp 8. Giờ cũng 3x cmnr:sweat: Thớt cho mình hỏi là mình có trồng implants được ko. Giá cả bao nhiêu ạ:adore:

Gửi từ Vùng đất của King tộc bằng vozFApp
Trồng được, mà cũng nên trồng sớm kẻo để lâu răng lợi lẫn lộn hết.
Giá implant giờ tùy loại, từ 9-15 triệu/răng, mặc cả xuống được nữa. Hiện giờ ở Việt Nam có khoảng 70 cty cung cấp implant đang đánh nhau vỡ đầu vì thị trường siêu lợi nhuận.
Cơ mà đa phần implant được tầm 5 năm là hay có vấn đề. Nên tìm pk nào uy tín chút để còn bảo hành, nhiều phòng vớ vẩn làm được vài tháng là nó sang phòng trốn mất đó:gach:

bianhchum

Reaction score
0
Hàm đều quá, mỗi lần ăn thịt nào dai hay có gân tí là bị dính. Hôm ăn ít thịt gà mà nó dính vào cái răng trong cùng, kéo ra mà k biết ra hết không.

Giờ ăn gì cũng hầm cho mềm hết ra r mới ăn.

nobita18

Reaction score
1
Cho hỏi răng cửa bị mẻ 1 chút bs nha khoa kêu trám chỉ được 1 thời gian thôi tủi thân quá mai phen, có cách nào tốt hơn không mai phen

Strikerougeootori

Reaction score
0
Mình mới nhổ 2 răng số 8 hàm dưới sau 2 tuần thì răng mình giờ nó chạy loạn xạ vầy . chân răng bị lộ ra vậy có sao không may mấy bác?

Sent from Samsung SM-N975F using vozFApp

boy_zzz007

Reaction score
0
cho mình hỏi, hàm dưới mình lệch nhiều, bác xem răng mình niềng là được hay phải phẫu thuật, và chi phí khoảng bao nhiêu vậy bác.