Thảo luận Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

duymanh09

Reaction score
0
ae nào dùng loại này chưa, có 395k liệu có dc dài lâu
giải pháp của các bác là những gì :chaymau:

Sent from Asus ASUS_T00J using vozFApp

ht.tux

Reaction score
0
duymanh09 said:
ae nào dùng loại này chưa, có 395k liệu có dc dài lâu
giải pháp của các bác là những gì :chaymau:

Sent from Asus ASUS_T00J using vozFApp
Lần trước mình xài ikybike loại 900k, mắc nối tiếp vào sau ổ khoá, xài đc vài tháng đột nhiên bị hết bình, thay bình mới tháo nó ra xong xài tới giờ vẫn chưa hư bình. bây giờ sợ mấy cái hàng tự chế này lắm rồi, chả có test kỹ càng gì hết, có mua thì mua bộ chính hãng Su indo nó làm riêng cho Rai.
mình xài loại dây IC nối dài, khi cần thì rút ic ra thì đố thằng nào chạy đc. con rai fi này ic nằm dưới yên nên có thể làm như vậy

duymanh09

Reaction score
0
ht.tux said:
Lần trước mình xài ikybike loại 900k, mắc nối tiếp vào sau ổ khoá, xài đc vài tháng đột nhiên bị hết bình, thay bình mới tháo nó ra xong xài tới giờ vẫn chưa hư bình. bây giờ sợ mấy cái hàng tự chế này lắm rồi, chả có test kỹ càng gì hết, có mua thì mua bộ chính hãng Su indo nó làm riêng cho Rai.
mình xài loại dây IC nối dài, khi cần thì rút ic ra thì đố thằng nào chạy đc. con rai fi này ic nằm dưới yên nên có thể làm như vậy
bộ làm riêng cho rai fi nó là loại nào vậy bác ?

Entrylevel2nd

Reaction score
2
Các thím hay đi đâu mà xài chống trộm kinh thế? thấy nhiều người cũng băn khoăn mãi vụ này, lắp cho bằng dc mới yên tâm.
Mình thì khóa dây còn chả có.
Đi làm có bãi gửi xe, đi về gửi xe chung cư. Đi chơi trong tp cũng đầy bãi gửi. Đi chơi xa thì ngày chạy xe, tối chui vào n2 gửi xe rồi đi lượn bộ.
Mất xe thì bạn bè chưa thấy ai bị mất nhưng đi tour hết bình, cháy dây, cháy IC, cháy bộ chống trộm phải kéo xe đi chục cây tìm hàng sửa thì bị nhiều lắm rồi : -_- -_-

ht.tux

Reaction score
0
Entrylevel2nd said:
Các thím hay đi đâu mà xài chống trộm kinh thế? thấy nhiều người cũng băn khoăn mãi vụ này, lắp cho bằng dc mới yên tâm.
Đi làm có bãi gửi xe, đi về gửi xe chung cư. Đi chơi trong tp cũng đầy bãi gửi. Đi chơi xa thì ngày chạy xe, tối chui vào n2 gửi xe rồi đi lượn bộ.
Mất xe thì bạn bè chưa thấy ai bị mất nhưng đi tour hết bình, cháy dây, cháy IC, cháy bộ chống trộm phải kéo xe đi chục cây tìm hàng sửa thì bị nhiều lắm rồi : -_- -_-
Vậy nên mình mới tháo bộ chống trộm, chỉ xài giải pháp cơ bản. Bộ con Rai thì chết bình, bộ con Nou thì chập chờn tắt máy. quan trọng là do chính bản thân mình, đi đâu mà ko có giữ xe đàng hoàng, thậm chí là để vỉa hè có bảo vệ trông mình cũng ko hoàn toàn tin tưởng mà tìm chỗ để quan sát đc xe, hoặc từ chối ko để ở đó

anhminh1406

Reaction score
0
Entrylevel2nd said:
Lắp công tắc bí mật bác ơi, không sợ tốn bình, hồi mình kêu lắp công tắc bí mật thì bọn nó kêu sao không lắp chống trộm, mình kêu sợ hết bình, thằng nào cũng cam đoan. Cam cái con mẹ nó.

ht.tux

Reaction score
0
anhminh1406 said:
Lắp công tắc bí mật bác ơi, không sợ tốn bình, hồi mình kêu lắp công tắc bí mật thì bọn nó kêu sao không lắp chống trộm, mình kêu sợ hết bình, thằng nào cũng cam đoan. Cam cái con mẹ nó.
Phải tỉnh táo, đừng tin tuyệt đối bọn thợ. hàng tụi nó bán/làm thì tất nhiên phải nói tốt để kiếm tiền. và cũng đừng đôi co với bọn nó, ko lợi ích gì cho mình, mà còn có thêm lý do để nó phá nếu đưa nó làm. gặp cái loại thợ đó thì cứ bơ nó (gặp nó ngoài đường thì nhớ mặt chặn đầu đánh bm :boss:)