inuyasha95

Reaction score
0
tinhpt94 said:
Hồ sơ đã tới nơi chưa thì check với bên bưu điện chứ. Nó sẽ có mã code để check mà. Còn việc hồ sơ đã xử lý hay chưa thì thím có thể check trạng thái tờ khai online. Thấy nó thay đổi trạng thái so với lúc đầu thì cơ quan thuế đang xử lý tờ khai. Có khá nhiều trạng thái nhưng trạng thái cuối cùng khi xử lý xong sẽ là "Hồ sơ hạch toán/xử lý thành công trên hệ thống quản lý thuế"
haha, đọc lại cmt thì hồ sơ của mình đã ở trạng thái "Hồ sơ hạch toán/xử lý thành công trên hệ thống quản lý thuế" , vậy là đợi ngày lấy tiền thôi, cám ơn thím nhé

tinhpt94

Reaction score
0
ScaTteRedLife said:
Năm nay thì mình có làm thủ tục hoàn thuế cho 2018 hay 2017 được không bác? Hay chỉ được làm cho năm 2019 thôi nhỉ
Được bác ơi, miễn là còn chứng từ gốc nhé :beauty::beauty::beauty:

tinhpt94

Reaction score
0
inuyasha95 said:
haha, đọc lại cmt thì hồ sơ của mình đã ở trạng thái "Hồ sơ hạch toán/xử lý thành công trên hệ thống quản lý thuế" , vậy là đợi ngày lấy tiền thôi, cám ơn thím nhé
Chúc mừng thím, lại sắp có tiền nổ tài khoản rồi :adore::adore::adore:

roswella2

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi đăng ký người phụ thuộc. Thấy mấy năm trc vẫn được tính giảm trừ, năm nay bị gạt ra vì lý do bà nội không phải "người không nơi nương tựa", do bà em vẫn chung khẩu với chú (con trai út).
Có bác nào chỉ em cách để đăng ký lại được không ợ

tinhpt94

Reaction score
0
roswella2 said:
Các bác cho em hỏi đăng ký người phụ thuộc. Thấy mấy năm trc vẫn được tính giảm trừ, năm nay bị gạt ra vì lý do bà nội không phải "người không nơi nương tựa", do bà em vẫn chung khẩu với chú (con trai út).
Theo em được biết thì bên phường, xã sẽ đóng dấu cho bác để xác nhận người phụ thuộc đang sống cùng với bác. Nếu phường/xã vẫn xác nhận ok thì bác phải được giảm trừ chứ nhỉ?
Cùng lắm không được thì tách khẩu ra :sexy::sexy::sexy:

tinhpt94

Reaction score
0
roswella2 said:
Theo em được biết thì bên phường, xã sẽ đóng dấu cho bác để xác nhận người phụ thuộc đang sống cùng với bác. Nếu phường/xã vẫn xác nhận ok thì bác phải được giảm trừ chứ nhỉ?
Cùng lắm không được thì tách khẩu ra :sexy::sexy::sexy:

ViruSs

Reaction score
0
Các thím ơi cho em hỏi, bạn em 2019 từ tháng 1 -11 tại cty A, tháng 12 ở cty B. Cty B kêu sẽ quyết toán giùm nhưng đưa chứng từ khấu trừ thuế ở cty A thì không chịu, đòi thêm Thư xác nhận thu nhập nữa. Cái thư ấy có cần không ạ?

via vozForums for iPhone

ViruSs

Reaction score
0
Các thím ơi cho em hỏi, bạn em 2019 từ tháng 1 -11 tại cty A, tháng 12 ở cty B. Cty B kêu sẽ quyết toán giùm nhưng đưa chứng từ khấu trừ thuế ở cty A thì không chịu, đòi thêm Thư xác nhận thu nhập nữa. Cái thư ấy có cần không ạ?

via vozForums for iPhone