tinhpt94

Reaction score
0
ViruSs said:
Mã số thuế của e đăng ký ở Bình Dương (vì cty cũ ở BD) còn cty mới ở quận 3. Thu nhập 2019 thì chỉ có ở cty mới. Vậy em tự quyết toán ở cục thuế nào ạ?
Thím quyết toán ở cơ quan quản lý thuế của công ty hiện tại nhé. Lên trang masothue(chấm)vn nhập mã số thuế công ty hiện tại. Nó sẽ hiện ra chi cục quản lý thuế. Sau đó thím tìm địa chỉ lên đó mà làm thủ tục quyết toán.

dragonite_474

Reaction score
0
tinhpt94 said:
Thím quyết toán ở cơ quan quản lý thuế của công ty hiện tại nhé. Lên trang masothue(chấm)vn nhập mã số thuế công ty hiện tại. Nó sẽ hiện ra chi cục quản lý thuế. Sau đó thím tìm địa chỉ lên đó mà làm thủ tục quyết toán.
thím ơi công ty hiện tại thì chi cục quản lý thuế của nó nằm bên Hà Nội mà mình thì làm việc tại chi nhánh Hồ Chí Minh thì giờ nộp như thế nào? nộp tại nơi cư trú mình đc ko?

tinhpt94

Reaction score
0
dragonite_474 said:
thím ơi công ty hiện tại thì chi cục quản lý thuế của nó nằm bên Hà Nội mà mình thì làm việc tại chi nhánh Hồ Chí Minh thì giờ nộp như thế nào? nộp tại nơi cư trú mình đc ko?
Thế thì thím chọn nơi quyết toán là chi cục quản lý mã số thuế cá nhân của thím.

AQ_donkihote

Reaction score
2
ViruSs said:
Mã số thuế của e đăng ký ở Bình Dương (vì cty cũ ở BD) còn cty mới ở quận 3. Thu nhập 2019 thì chỉ có ở cty mới. Vậy em tự quyết toán ở cục thuế nào ạ?

via vozForums for iPhone
Quyết toán chỗ đăng ký tạm trú ...đang đau đầu vụ mới cắt khẩu từ quê vào ,ko đăng ký KT3 chi cục thuế nó bắt đi làm lại CMND photo hộ khẩu :stick:

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp

inuyasha95

Reaction score
0
Mình làm và nộp hồ sơ thuế qua đường bưu điện rồi, tại cũng sợ ra chổ đông người.. Giờ sao biết bên thuế đã tiếp nhận hồ sơ của mình nhỉ :chaymau:

tinhpt94

Reaction score
0
inuyasha95 said:
Mình làm và nộp hồ sơ thuế qua đường bưu điện rồi, tại cũng sợ ra chổ đông người.. Giờ sao biết bên thuế đã tiếp nhận hồ sơ của mình nhỉ :chaymau:
Hồ sơ đã tới nơi chưa thì check với bên bưu điện chứ. Nó sẽ có mã code để check mà. Còn việc hồ sơ đã xử lý hay chưa thì thím có thể check trạng thái tờ khai online. Thấy nó thay đổi trạng thái so với lúc đầu thì cơ quan thuế đang xử lý tờ khai. Có khá nhiều trạng thái nhưng trạng thái cuối cùng khi xử lý xong sẽ là "Hồ sơ hạch toán/xử lý thành công trên hệ thống quản lý thuế"

hoacnguyengiap

Reaction score
0
Đù, có mst rồi thì cứ group by mà tính thôi.
Năm nào cũng phải kê khai phát mệt

tinhpt94

Reaction score
0
hoacnguyengiap said:
Đù, có mst rồi thì cứ group by mà tính thôi.
Năm nào cũng phải kê khai phát mệt
Người có nhiều thu nhập trong năm mới phải làm thôi. Có 1 thu nhập thì nhờ công ty làm luôn cho rồi :adore:

Himmler1088

Reaction score
0
- Đi quyết toán thuế này là lên chi cục thuế của quận cty mình làm hay nơi mình tạm trú vậy thím ?
- Có giấy hẹn trả kq thì bao lâu tiền hoàn thuế ck về ?
- Giảm trừ gia cảnh lúc khai báo trong phụ lục mà người giảm trừ >60t nhưng đang lãnh lương hưu thì có được tính vào giảm trừ không ?

tinhpt94

Reaction score
0
Himmler1088 said:
- Đi quyết toán thuế này là lên chi cục thuế của quận cty mình làm hay nơi mình tạm trú vậy thím ?
- Có giấy hẹn trả kq thì bao lâu tiền hoàn thuế ck về ?
- Giảm trừ gia cảnh lúc khai báo trong phụ lục mà người giảm trừ >60t nhưng đang lãnh lương hưu thì có được tính vào giảm trừ không ?
1. Quyết toán ở 1 trong 2 chỗ bác nhắc tới đều được
2. Giấy hẹn giải quyết thường là 1 tuần. Cùng lắm 1 tuần sau đó có tiền về.
3. Cái này hơi nhạy cảm. Đúng luật thì bác ko được kê khải giảm trừ nữa. Nhưng lách luật thì cứ kê khai, đợi đến kỳ tính thuế xem nó xử lý sao. Em đã gặp trường hợp người phụ thuộc có lương vẫn được giảm trừ. Cái này em ko chắc chắn với toàn bộ mọi người nhé. Khuyến khích đúng luật mà làm.